Author Topic: ผมขอถามรายระเอียดการสมัครสอบนักบินซั  (Read 13870 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline -PanclorA-

• ประชาชน
เกรดเฉลี่ย 3 เทอมสุดท้ายของผมไม่ถึง 2.5 มีสิทธ์สมัครสอบนักบินปล่าวครับ และภาษาอังกฤษพอสื่อสารได้แต่ยังไม่เก่งมาก(แต่จะพยายามมากขิ้น) พอจะมีโอกาศสอบได้หรือปล่าวครับ  - นักบิน 309-

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ได้จะให้ใจเสียนะครับ
แต่ตามกฏและกติกาครับ

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
รอแค่ปีเดียว เรียนจบละมาสมัครครับ O29

• ประชาชน
ถ้าเกิดผมไม่ได้เรียนต่อ แต่ทำงานรอ อะไรประมานนี้เค้ายังจะเอาเกรดอยู่หรอครับเช่น คนจบมา 5 ปี แล้ว มีประสบการทำงานแล้ว แต่เกิดอยากจะมาสอบนักบินดูจะได้หรือปล่าวครับ

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ลองไปสมัครดูก่อนก็ได้น่ะครับผมว่า เหมือนว่า 2.5 นี้เฉพาะโครงการปี 3 วิศวะรึป่าวครับ อันนี้ไม่ชัวร์ครับ ถ้าเป็นผม ผมจะสมัครไปก่อนครับ  O15

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าเกิดผมไม่ได้เรียนต่อ แต่ทำงานรอ อะไรประมานนี้เค้ายังจะเอาเกรดอยู่หรอครับเช่น คนจบมา 5 ปี แล้ว มีประสบการทำงานแล้ว แต่เกิดอยากจะมาสอบนักบินดูจะได้หรือปล่าวครับ
เรียนจบแล้วเกรดเท่าไหร่ก็สมัครสอบประเภทบุคคลทั่วไปไง จะทำงานหรือจะเรียนต่อก็แล้วแต่ตัวท่านล่ะครับ  เกรด2.5สำหรับคนสอบประเภทนักศึกษาปี3นะจ้ะ E06

• ประชาชน
อ่อ...ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล