Author Topic: ส่วนสูง SP การบินไทย ครับ  (Read 7299 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline LetsFly

• ประชาชน
อยากจะสอบถามพี่ๆน้องๆที่พอจะมีประสบการณ์การตรวจร่างกายหรือพอจะทราบว่า ถ้าผมลองวัดส่วนสูงผมเองแล้วได้ประมาณ 163-164 ประมาณนี้ ผมควรจะลองไปสอบ SP การบินไทยปีนี้มั้ยครับ หรือถ้าวัดตอนตรวจที่เวชศาสตร์แล้วไม่ถึง 165 ก็จะโดนตัดสิทธิ์ในรอบตรวจร่างกายอยู่ดี

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

kimtun

• Guest
ไปเถอะครับ น่าจะผ่าน

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
ผมก็สูงประมาณ 163-164 ผมก็เคยผ่านเวชศาสตร์ครับ

Offline kimwaterjr

• ประชาชน
ลองไปดูก่อนครับ คนรู้จักผมคนนึงสูง164ก็ผ่านมาได้ครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขาดแค่ไม่กี่เซนก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ  E25