Author Topic: SP การบินไทย 2014 เปิดรับสมัครแล้วครับ  (Read 35588 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiyapat389

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ลองผิดลองถูกปริ้นได้มาเลยชุดเลยครับ
สุดท้ายว่าจะเอาอันใหญ่สุดไปส่ง ตอนปรับค่าหน้ากระดาษพิม0.01ทุกอันเลยครับมันจะทำให้ใหญ่สุดที่เป็นไปได้
ประมาน6แผ่นจบจาก4แผ่นเดิม
แต่ผมทำขนาดที่เค้าต้องการไปเผื่อด้วย กันโดนโบกหน้างานครับ O14

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ถ้า print ออกมาแล้วก็จะเห็นเลยว่าอยู่ตรงหน้าแรกเลยครับ อันที่มีโลโก้ธนาคารกรุงไทยอยู่ด้วยครับ แล้วมีรอยปรุให้ตัดออกเป็นสองส่วน ส่วนหนึ่งธนาคารเก็บไว้ อีกส่วนผู้สมัครเป็นคนเก็บไว้
เซ็นเซอชื่อด้วย อิอิ

Offline cyberlism7

• ประชาชน
ถ้าลืมปรินท์ใบจ่ายเงินให้กรอกใบสมัครใหม่แล้วปรินท์ใหม่ครับ ระบบจะยึดใบสมัครล่าสุดเสมอไม่ว่าจะกรอกกี่ครั้ง
กรอกข้อมูลในใบสมัครกันดีๆนะครับ อย่าลืมข้อมูลที่กรอกด้วยเพราะใบสมัครนี้จะใช้ไปถึงรอปกัปตันและรอบโปรเลย สู้ๆครับ

ถ้าต้องใช้ไปถึงรอบโปรแบบนี้ควรกรอกข้อมูลเป็นภาษาอังกฤษหมดเลยรึเปล่าครับ พวกชื่อพ่อแม่ กิจกรรม etc.

Offline oranmink

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
กรอกเป็นภาษาอังกฤษครับผม

Offline chainarong74

• ประชาชน
มีข้อสงสัยครับคือผมเพิ่งมาเห็นว่ากรอกรายละเอียดเรื่องประวัติการศึกษาผิดไปนิดหน่อย ผมดันรวม Secondary กับ High-School เข้าไปด้วยกันเลย ก็เลยอยากถามว่า ข้อมูลที่เรากรอกเสร็จเรียบร้อยแล้ว ชำระเงินแล้ว เราสามารถเข้าไปแก้ไขได้ไหมครับ หรือว่าข้อมูลส่วนนี้ผิดเล็กน้อยไม่น่าจะเป็นอะไร?

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าส่วนสำคัญน่าจะอยู่ที่ระดับ ป.ตรี มากกว่าอ่ะครับ เพราะของผมเองตั้งแต่ระดับประถมก็ย้ายโรงเรียนบ่อยก็ยังเลือกกรอกข้อมูลแค่โรงเรียนเดียว ส่วนระดับมัธยมก็น่าจะทำนองเดียวกัน E25

Offline yium

• ประชาชน
หาชื่อมหาวิทยาลัยของตัวเองไม่เจออะครับ กรอกเพิ่มก็ไม่ได้ ทำไงดี หรือต้องwalk in เข้าไปสมัครที่สำนักงานใหญ่ครับ  O21 E08

Offline rancharan

• ประชาชน
สมัครครั้งแรกเช่นกันครับ....

สู้ๆนะทุกท่าน

แต่ดูจากกำหนดการแล้วดูเหมือนงานประจำจะมีปัญหาตรงช่วงที่ต้องลงไปส่งหลักฐานและสอบ TG นี่ซิ O22

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
งานเข้าอะคราบ สด8 ตัวจริงหาย เหลือแต่สำเนาเคยถ่ายไว้ดูต่างหน้า ถ้าทำใหม่ไม่ทันคือซวยบ่คราบ ?? E08

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
งานเข้าอะคราบ สด8 ตัวจริงหาย เหลือแต่สำเนาเคยถ่ายไว้ดูต่างหน้า ถ้าทำใหม่ไม่ทันคือซวยบ่คราบ ?? E08

เดี๋ยวทาง TG จะมีช่วงเวลาให้ส่งเอกสารเพิ่มเติมช่วงกลางๆเดือนมิถุนาครับ ถึงตอนนั้นคงน่าจะทันอยู่นะครับ เร่งทางหน่วยเลยครับ  E18

• ทหารเลว
  • *

เดี๋ยวทาง TG จะมีช่วงเวลาให้ส่งเอกสารเพิ่มเติมช่วงกลางๆเดือนมิถุนาครับ ถึงตอนนั้นคงน่าจะทันอยู่นะครับ เร่งทางหน่วยเลยครับ  E18
ขอบคุณมากคราบ  O36

• ทหารเลว
  • *
ขั้นตอนต่อไปยื่นหลักฐาน วันที่ 28 Apr - 02 May ได้แก่ Form, ใบสมัคร และหลักฐานการชำระเงิน (3อย่างเท่าที่ดูในเว็บ)
เขาเขียนว่า by appointment คือ เขาจะแจ้งวันเป๊ะๆ เรา หรือ ให้เรา walk in หรือ อย่างไรครับ

แล้วใน Form มีเช็คลิสต์ หลักฐานต่างๆ Transcript ทบบ สด8 ด้วย สรุปว่าต้องยื่นช่วงนี้เลยป่าวคราบ  E53

ขอบคุณครับ