Author Topic: SP การบินไทย 2014 เปิดรับสมัครแล้วครับ  (Read 35875 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline cyberlism7

• ประชาชน
http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php/?p=645

เพิ่งสมัครเป็นครั้งแรกเลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  E07

Offline xenia

• ประชาชน

Offline skytags

• ประชาชน
 - สอบนักบิน 308-

step4 เหมือนกันครับ

รอคนรู้มาตอบ

Offline naysolo

• ประชาชน
ผมกด confirm after step 6 แล้ว แต่ระบบแจ้งว่าล้มเหลวเพราะ ระบบกำลังมีปัญหา TT  E37

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ยังไงก็ติด Step 3 ไป 4 ไม่ได้น่ะครับ ค้างเช่นเดียวกัน

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
ติดที่ 3 ไป 4 เหมือนกันครับ E53

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
เพื่อการใช้งานที่สมบูรณ์ web นี้เหมาะสำหรับ Internet Explorer Version 5-8 เท่านั้น
ใครใช้ ie 9 กด f12 ลองเปลี่ยนเวอรชั่นของ ie ครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ผม complete แล้วคราบ ประมาณ 9:30 am .... อิคึ อิคึึ  E11

อ๋อ ผม update IE ก่อนสมัครเลยอะครับ

• ทหารเลว
  • *
เพื่อการใช้งานที่สมบูรณ์ web นี้เหมาะสำหรับ Internet Explorer Version 5-8 เท่านั้น
ใครใช้ ie 9 กด f12 ลองเปลี่ยนเวอรชั่นของ ie ครับ

่อ่อ จะลองดูขอบคุณคร้าบบ E30

ผมไปถึง Step 6 แล้วก็ Error ซะงั้น!
E53

E30 E30 E30
« Last Edit: 01 April 2014, 11:37:32 +07 by Sunji »

Offline naysolo

• ประชาชน
ผมไปถึง Step 6 แล้วก็ Error ซะงั้น!
E53

ผมก็เป็นแบบนีเลย - นักบิน 309- - นักบิน 309-

• ประชาชน
ผมลองเปลี่ยนตามที่บอกแล้ว

ยังค้างที่ step 3 ไป step 4 อยู่ดี O12

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *

ยังค้างที่ step 3 ไป step 4 อยู่ดี O12

มันขึ้นเปนยังไงครับ
กรอกข้อมูลครบรึป่าวครับ ถ้าไม่มีข้อมูลให้ใส่ขีดไว้ -
ถ้ากด f12 เปลี่ยนเวอร์ชั่นยังสมัครไม่ได้ แนะนำ ลบโปรแกรมออกก่อน แล้วลง ie8 ใหม่ครับ

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
จำเป็นต้องกรอกข้อมูลตั้งแต่ชั้นประถมไหมครับ เพราะผมทำใบเกรดหายตอนย้ายบ้านอ่าครับ E39

• ประชาชน

กรอกข้อมูลครบรึป่าวครับ ถ้าไม่มีข้อมูลให้ใส่ขีดไว้ -
ถ้ากด f12 เปลี่ยนเวอร์ชั่นยังสมัครไม่ได้ แนะนำ ลบโปรแกรมออกก่อน แล้วลง ie8 ใหม่ครับ

น่าจะกรอกครบนะครับ ในส่วนของ ประถม ปริญญาตรี
แต่ผมสงสัยว่าช่วง step1-2 ถ้าเรากรอกไม่ครบ มันจะขึ้นบอกเลยว่าไม่ครบ
แต่พอมาถึงเสต็ป3 มันนิ่งสนิท ไม่ว่ากรอกครบหรือไม่ครบ

เดี๋ยวลองไปสมัครเครื่องอื่นดู

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **

น่าจะกรอกครบนะครับ ในส่วนของ ประถม ปริญญาตรี
แต่ผมสงสัยว่าช่วง step1-2 ถ้าเรากรอกไม่ครบ มันจะขึ้นบอกเลยว่าไม่ครบ
แต่พอมาถึงเสต็ป3 มันนิ่งสนิท ไม่ว่ากรอกครบหรือไม่ครบ

เดี๋ยวลองไปสมัครเครื่องอื่นดู

แนะนำให้ใช้ ie รุ่นเก่าๆครับ ยิ่งเป็นเวอชั่นที่มีปัญหาเยอะ ยิ่งฉลุยครับ

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
จำเป็นต้องกรอกข้อมูลตั้งแต่ชั้นประถมไหมครับ เพราะผมทำใบเกรดหายตอนย้ายบ้านอ่าครับ E39

เอาแค่ชื่อโรงเรียน กับปีเข้า ปีจบ ก็พอแล้วครับ ช่องเกรดถ้าไม่มีจริงน่าจะเว้นไว้ได้

• ทหารเลว
  • *
ใบที่นำไปจ่ายเงิน ปริ้นจากตรงไหนหรอครับ แล้วหลังจากสมัครเสร็จจำเป็นต้องปริ้นเลยไหนครับ หรือสามารถมาปริ้นภายหลังได้

Offline QNH1013

• ประชาชน
ของผมตอนแรกตั้งค่าหน้ากระดาษไม่ได้ ตอนนี้ตั้งได้แล้วแต่มัน error อ่ะคับ ไม่ทราบว่าหากเรารู้ Ref no. สามารถสั่งปริ้นใหม่ได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ ใครพอรู้บ้าง ขอบคุณครับ E08

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ผมงงกับเรื่องการสมัครมาพอสมควรก็เลยลองผิดลองถูกจนในที่สุดก็สมัครได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ผมลองใช้วิธีกด F12 เพื่อให้ทำการจำลองใช้ IE เวอร์ชั่นเก่าๆดูตามที่คุณ SS4 แนะนำแต่ก็ไม่ได้ผลครับเพราะว่าติดค้างอยู่ตรงระหว่าง step 3 กับ 4 อยู่ดี พอดีผมใช้ IE11 อยู่ (Windows 7 64 bit) และพยายามที่จะหา IE เวอร์ชั่น 8 ดาวน์โหลดมาแต่ทางเว็บ microsoft ไม่มีให้ดาวน์โหลดสำหรับ Windows 7 ก็เลยอยากจะแนะนำสำหรับทุกคนที่ใช้ Windows 7 ว่าต้องทำการ uninstall Internet Explorer พอ uninstall เสร็จเครื่องก็จะ restart
ของผมพอ uninstall และ restart internet explorer ก็จะกลายมาเป็นเวอร์ชั่น 10 ผมก็ทำการ uninstall และ restart ซ้ำไปเรื่อยๆอีกประมาณสองรอบจนกระทั่งได้มาเป็น IE8 หลังจากนั้นก็ลองสมัครใหม่อีกครั้งจนกระทั่งสมัครได้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมใช้ adobe acrobat XI pro ในการ save หน้าที่ต้อง print ไว้เป็น pdf เพื่อเก็บไว้ print ทีหลัง ผมก็ตั้งค่า page margin ที่ page setup ก่อนทำการ save ครับ

สำหรับวิธีการ uninstall อย่างละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
http://social.technet.microsoft.com/Forums/ie/en-US/e71b4a13-e537-472e-af19-f062085671c1/revert-from-internet-explorer-9-to-internet-explorer-8-on-win-7?forum=ieitprocurrentver

• ทหารเลว
  • *
ผมงงกับเรื่องการสมัครมาพอสมควรก็เลยลองผิดลองถูกจนในที่สุดก็สมัครได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ผมลองใช้วิธีกด F12 เพื่อให้ทำการจำลองใช้ IE เวอร์ชั่นเก่าๆดูตามที่คุณ SS4 แนะนำแต่ก็ไม่ได้ผลครับเพราะว่าติดค้างอยู่ตรงระหว่าง step 3 กับ 4 อยู่ดี พอดีผมใช้ IE11 อยู่ (Windows 7 64 bit) และพยายามที่จะหา IE เวอร์ชั่น 8 ดาวน์โหลดมาแต่ทางเว็บ microsoft ไม่มีให้ดาวน์โหลดสำหรับ Windows 7 ก็เลยอยากจะแนะนำสำหรับทุกคนที่ใช้ Windows 7 ว่าต้องทำการ uninstall Internet Explorer พอ uninstall เสร็จเครื่องก็จะ restart
ของผมพอ uninstall และ restart internet explorer ก็จะกลายมาเป็นเวอร์ชั่น 10 ผมก็ทำการ uninstall และ restart ซ้ำไปเรื่อยๆอีกประมาณสองรอบจนกระทั่งได้มาเป็น IE8 หลังจากนั้นก็ลองสมัครใหม่อีกครั้งจนกระทั่งสมัครได้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมใช้ adobe acrobat XI pro ในการ save หน้าที่ต้อง print ไว้เป็น pdf เพื่อเก็บไว้ print ทีหลัง ผมก็ตั้งค่า page margin ที่ page setup ก่อนทำการ save ครับ

สำหรับวิธีการ uninstall อย่างละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
http://social.technet.microsoft.com/Forums/ie/en-US/e71b4a13-e537-472e-af19-f062085671c1/revert-from-internet-explorer-9-to-internet-explorer-8-on-win-7?forum=ieitprocurrentver

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  E30

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ตอนปริ๊นผม set เป็นหน่วย mm ไม่ได้ เลย google convert to inch แล้วเอามากรอก ก็ไม่แน่ใจความ accurate เสียใจที่สะเพร่าไม่ได้เซฟไฟล์เอาไว้  E46

• ทหารเลว
  • *

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ทุกปีใครปริ๊นไป แล้วตัวเล็กที่โน้นก็มีบริการปริ๊นนะครับ 20 บาท  E47

Offline tartar

• ประชาชน
สอบถามหน่อยครับผม ใบที่ปริ้นเพื่อไปจ่ายเงินอยู่ตรงไหนอ่าครับ หาไม่เจอเลยครับ วอนผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยนะครับบบ

• ทหารเลว
  • *
สอบถามหน่อยครับผม ใบที่ปริ้นเพื่อไปจ่ายเงินอยู่ตรงไหนอ่าครับ หาไม่เจอเลยครับ วอนผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยนะครับบบ

เมื่อกด confirm ข้อมูลเรียบร้อย ระบบจะบอกว่า ข้อมูลของท่าถูกเพิ่มเข้าระบบแล้ว ให้เลื่อนลงไปกดปุ่มเพื่อทำการปริ้นด้านล่าง หากไม่พบปุ่มดั่งกล่าวอาจเป็นเพราะ IE ไม่ใช่เวอร์ชั่นที่ถูกต้องอะครับ หรือไม่ก้อเป็นเพราะระบบสมัคร ทางเดียวคือ กรอกใบสมัครใหม่ครับ

Offline tartar

• ประชาชน
คือผมสมัครเร็จเรียบร้อยแล้วครับ ปริ้นใบสมัครเรียบร้อย แต่ไม่เห็นใบที่ให้ปริ้นไปชำระเงินเลยครับ หรือว่า เอาใบสมัครไปชำระเงินครับผม  ขอบคุณนะครับบ

Offline oranmink

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
ถ้าลืมปรินท์ใบจ่ายเงินให้กรอกใบสมัครใหม่แล้วปรินท์ใหม่ครับ ระบบจะยึดใบสมัครล่าสุดเสมอไม่ว่าจะกรอกกี่ครั้ง
กรอกข้อมูลในใบสมัครกันดีๆนะครับ อย่าลืมข้อมูลที่กรอกด้วยเพราะใบสมัครนี้จะใช้ไปถึงรอปกัปตันและรอบโปรเลย สู้ๆครับ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ถ้า print ออกมาแล้วก็จะเห็นเลยว่าอยู่ตรงหน้าแรกเลยครับ อันที่มีโลโก้ธนาคารกรุงไทยอยู่ด้วยครับ แล้วมีรอยปรุให้ตัดออกเป็นสองส่วน ส่วนหนึ่งธนาคารเก็บไว้ อีกส่วนผู้สมัครเป็นคนเก็บไว้