Author Topic: SP PG การทดสอบความรู้พื้นฐาน (แบบทดสอบบุคลิกภาพ)  (Read 9269 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Sparrowhawk

• ประชาชน
ขอแนวทางแ ละคำแนะนำเกี่ยวกับ ขั้นตอนที่ 3 ของ SP PG หน่อยครับ
1.ลักษณะข้อสอบ (ควรตอบทุกข้อมั้ย)
2.กี่ข้อ กี่นาที
3.ภาษาไทยหรืออังกฤษ
4.อื่นๆ ที่แนะนำ

ขอบคุณผู้ให้ความอนุเคราะห์ครับ  E25

Offline bowizard

• ประชาชน
1.ลักษณะข้อสอบ (ควรตอบทุกข้อมั้ย)

>>> มีคำถามให้เลือกคำตอบที่ถูกต้องที่เป็นตัวเราสุด ใน 2 ช้อย
>>> เช่น a) คุณชอบดูหนังที่มีเรื่องเพศเป็นสาระสำคัญ b) คุณชอบนินทาเจ้านาย
>>> ต้องตอบทุกข้อครับ

2.กี่ข้อ กี่นาที

>>> ถ้าจำไม่ผิด 225 ข้อ 60 นาทีครับ

3.ภาษาไทยหรืออังกฤษ

>>> ภาษาทไทยครับ

4.อื่นๆ ที่แนะนำ

>>> ตอบทีเ่ป็นตัวเรา เพราะบางข้อจะมีสุ่มเช็คกลับ (คือช้อยเหมืิอนเดิมเลย) ถ้าเราเฟคเราจะงงว่าเราเฟคอะไรไป

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
สำหรับคนที่ภาษาไทยไม่แข็งแรง ขอข้อสอบ English version. ได้นะครับ
มีเพื่อนที่สอบ QP ปีที่แล้ว ขอ. Personality test เป็น Eng Ver. น่ะ
ทั้งที่บางกอกและส.เวชศาสตร์การบิน

ตอนนี้กำลังเทรนอยู่  O07

Offline aefkung

• ประชาชน
คุณ iGaMe69

รบกวนขอข้อสอบส่งเข้าเมลได้มั้ยครับ
aefkung@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมหมายถึง ณ วันสอบ
เราสามารถขอข้อสอบจากกรรมการผู้คุมสอบได้น่ะครับ
ว่าเราต้องการข้อสอบ Personality เป็นภาษาอังกฤษ

ป.ล. ผมไม่มีข้อสอบครับ PM มาขอกันเต็มเลย  O23
« Last Edit: 20 March 2014, 23:43:58 +07 by iGaMe69 »

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมหมายถึง ณ วันสอบ
เราสามารถขอข้อสอบจากกรรมการผู้คุมสอบได้น่ะครับ

PM มาขอกันเต็มเลย  O23
ขอได้หรือครับ ดีจัง แล้วต้องบอกเขาล่วงหน้ารือเปล่าครับ

Offline God

• ประชาชน
อยากถามต่อว่า ทดสอบทั่วไป กับ ทดสอบเฉพาะทาง แยกสอบคนละวันหรือครับ วันนี้จริงๆมีแค่สอบ ทั่วไปหรือครับ