Author Topic: รบกวนถามเรื่องประวัติอาชญากรรมครับ  (Read 6639 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline timehud

• ประชาชน
ผมเคยขับมอเตอร์ไซค์แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อคอะครับ รู้สึกจะโดนไปหลายใบสั่งเลย 4-5 ใบเห็นจะได้ แต่ยังไม่ได้ไปติดต่อชำระค่าปรับเลย

จากกระทู้นี้
http://www.saknid.com/index.php/topic,6488.0.html

เห็นมีพูดถึงเรื่องนี้ไว้ด้วย แต่มันก็ผ่านมาเกือบ 2 ปีแล้วน่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีใบสั่งถือเป็น Criminal Record รึเปล่าครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ในกรณีนี้ถ้าเช็คประวัติอาชญากรไม่รู้ว่าจะพบรึป่าวนะครับ แต่ถ้าจะไปต่อใบขับขี่ใบใหม่คงไม่ได้แน่ เพราะมันขึ้นตัวแดงที่กรมขนส่งเลย ทางที่ดีผมว่าควรไปจัดการจ่ายค่าปรับให้เรียบร้อยดีกว่าครับ ตัวคุณเองก็จะได้สบายใจด้วย E25

Offline bowizard

• ประชาชน
ผมเคยขับรถเร็วเกินกำหนดแล้วเค้าส่งใบให้ไปเสียตังมาที่บ้าน
แต่ยังไม่ได้ไปชำระเลย

แบบนี้จะเป็นไรป่าวครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมเคยขับรถเร็วเกินกำหนดแล้วเค้าส่งใบให้ไปเสียตังมาที่บ้าน
แต่ยังไม่ได้ไปชำระเลย

แบบนี้จะเป็นไรป่าวครับ

กรณีเหมือนกับ จขกท ล่ะครับ ประวัติอาชญากรรมอาจจะไม่มี แต่มันจะมีปัญหาเวลาไปต่อใบขับขี่หรือทำอะไรก็ตามที่ต้องไปทำที่กรมขนส่ง เพราะถ้าไม่ไปชำระค่าปรับตามกำหนด ตำรวจก็จะอายัดทะเบียนหรือใบขับขี่ไว้ ยังไงแล้วถ้าไปต่อใบขับขี่ใหม่ ขนส่งก็จะให้ไปเสียค่าปรับอยู่ดีครับ E18

Offline JackTheRippeR

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
คุณทำผิด กม จราจรครับ ไม่ใช่อาญา ไม่มีประวัติหรอกครับ

Offline miracle

• ประชาชน
กรณีใบสั่ง  ไม่ได้เป็นการที่ถูกคำพิพากษาให้มีโทษจำคุก จุึงไม่ขาดตุณสมบัติเป็นนักบืนการบินไทย

แต่ทัศนคติถ้าชอบฝ่าฝืนกฎ  เบื้องลึกเป็นคนไม่ซื่อสัตย์ ทำผิดไม่ยอมรับ แบบนี้ไม่เหมาะครับ  อันตรายกับผู้อื่นสำหรับการ้เป็นนักบิน