Author Topic: SP ของสายการบินไหนที่จะเปิดรับบุคคลอายุไม่เกิน 30 บ้างครับ  (Read 5468 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dream comes true

• ประชาชน
SP ของสายการบินไหนที่จะเปิดรับบุคคลอายุไม่เกิน 30 บ้างครับนอกจาก TG เพราะที่อื่นส่วนใหญ่รับไม่เกิน 28
คือได้ยินข่าวแว่วๆมาเยอะมากๆ ว่าหลายๆสายการบินปีนี้จะเปิดรับ SP แต่ปีนี้ผม 28 ย่าง 29 แล้ว
หากสอบ ไม่ติด TG นี่ก็ถือว่าหมดสิทธิ์กันเลยทีเดียว

เพื่อนๆพี่ มีคนไหนพอทราบข่าววงในกันบ้างไหมครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ณ ตอนนี้ คงไม่มีน่ะครับ เห็นมีคนบอกว่า FD จะยืดอายุ
ก็ไม่เห็นจะมีอะไรเปลี่ยนครับ แต่ปีนี้ก็ไม่แน่เหมือนกัน

ลองดูประกาศอย่างเป็นทางการกลางปีดีกว่าครับ
ตั้งใจสอบ SP ของ TG ให้เต็มที่ก่อน อาจจะเป็นปีที่โชคดีก็ได้นะครับ

ถ้ามันไม่ได้จริงๆ แล้วไม่มีที่ไหนรับ และถ้าคิดจะเดินบนเส้นทางสายนี้ต่อ
ก็คงต้องตัดสินใจเรียนด้วยทุนส่วนตัว

โชคดี

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
นอกจาก TG ก้อมีครับ ...  O02

TAS รับ Student Pilot อายุไม่เกิน 35 ครับ

ซึ่ง SP รุ่น 2013 คนที่อายุเยอะสุดก้อ 35 ปี พอดี  O29

แต่ปีนี้เค้าปิดรับแล้วนะครับ เพราะจะสอบข้อเขียนกันปลายเดือนนี้แล้ว  O19