Author Topic: ใครสมัคร SP PG ได้แล้วบ้าง  (Read 51333 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ตอนนี้ submit นานมากก  หมุนอยู๋นั่น  ใครเป็นบ้างคับ  

Bangkok Airways ได้รับข้อมูลส่วนตัวของท่านแล้ว

กรุณาตรวจสอบผลการลงทะเบียนสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot
และรายละเอียดอื่น ๆ ได้ที่ E–Mail ของท่าน

ท่านสามารถใช้ Job Application Code และ Password ด้านล่างนี้เพื่อแก้ไขข้อมูลส่วนตัว และตรวจสอบรายละเอียดอื่นๆ ผ่านทางเวปไซต์สมัครงานของ Bangkok Airways

ผมได้แต่อีเมลล์นี้อ่ะคับ   O21

เข้าไปเช็คเมลที่เรากรอกใน resume ไว้ครับ เช็ค junk ด้วย ถ้าไม่มีเมลล์ก็ต้องลอง submitใหม่
ที่คนอื่นได้กันจะเปนแบบนี้น่ะครับ
ตามที่ท่านได้สมัครงานผ่านระบบ E-Application ของบริษัทฯ ในตำแหน่งศิษย์การบิน (Student Pilot) นั้น
บริษัทฯ ได้เปิดสิทธิ์ให้ท่านเข้ามาเลือกวันและเวลา เพื่อยื่นเอกสารรับสมัครงานผ่านทางเว็บไซต์ http://jobs.bangkokair.com ในวันที่ 16 มีนาคม 2557

« Last Edit: 14 March 2014, 16:29:51 +07 by cleartoland »

Offline Along

• ประชาชน
ตอนนี้ submit นานมากก  หมุนอยู๋นั่น  ใครเป็นบ้างคับ 

Bangkok Airways ได้รับข้อมูลส่วนตัวของท่านแล้ว

กรุณาตรวจสอบผลการลงทะเบียนสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot
และรายละเอียดอื่น ๆ ได้ที่ E–Mail ของท่าน

ท่านสามารถใช้ Job Application Code และ Password ด้านล่างนี้เพื่อแก้ไขข้อมูลส่วนตัว และตรวจสอบรายละเอียดอื่นๆ ผ่านทางเวปไซต์สมัครงานของ Bangkok Airways

ผมได้แต่อีเมลล์นี้อ่ะคับ   O21

เข้าไปเช็คเมลที่เรากรอกใน resume ไว้ครับ เช็ค junk ด้วย ถ้าไม่มีเมลล์ก็ต้องลอง submitใหม่

ขอบคุณมากๆคับผม  แต่เช็ดแล้ว  มันไม่มีอะไรเลยยยยย   O23

Offline cdith3344

• ประชาชน
เพิ่มโควต้าเป็น 480 คนละครับ

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
สมัครได้แล้วครับผม ว่าแต่จะเลือกเวลาในวันที่ Pre-Screen ยังไงครับ เพราะกดเลือกแล้วแต่มันไม่ไปต่อ
 O18 O18 O18 O18 O18 O18

• ทหารเลว
  • *
สมัครได้แล้วครับผม ว่าแต่จะเลือกเวลาในวันที่ Pre-Screen ยังไงครับ เพราะกดเลือกแล้วแต่มันไม่ไปต่อ

ตามScheduleเข้าใจว่าเราต้องไปกดเลือกในวันที่16ครับ ปล ถ้าลืมกดเลือกจะถูกตัดสิทธิ์น่ะ ระวังนิดนึง

• ประชาชน

โทดนะคับ ทำยังไงหรอคับ  รอนานมั้ยคับ

Offline thossapon_ws

• ประชาชน
สิบชั่วโมงกับการรอคอย

น้ำตาจิไหล O22

• ทหารเลว
  • *
สิบชั่วโมงกับการรอคอย

น้ำตาจิไหล O22

เปลี่ยนที่อัพโหลดครับ ปัญหายุที่เน็ตครับ ลองเปลี่ยนเป็นบ้านเพื่อนหรือร้านเน็ตดูน่ะครับ ทุกปัญหามีทางออก สู้ๆครับ

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *

โทดนะคับ ทำยังไงหรอคับ  รอนานมั้ยคับ
วันนี้ผมเริ่มสมัครตั้งแต่ 0300 ครับกว่าจะได้ก็รอสมัครรอบสองนี่แหละครับ เพราะผมไม่รู้ว่าสามารถใช้โปรไฟล์เดิมได้ด้วย อีกอย่างผมต้องรอสแกนผล TOEIC ใหม่ด้วยครับ ยังไงก็โชคดีเป็นของทุกคนครับ  O19 O19 O19

• ทหารเลว
  • *

ตามScheduleเข้าใจว่าเราต้องไปกดเลือกในวันที่16ครับ ปล ถ้าลืมกดเลือกจะถูกตัดสิทธิ์น่ะ ระวังนิดนึง
ขอบคุณครับ  O18 O18 O18

• ประชาชน

วันนี้ผมเริ่มสมัครตั้งแต่ 0300 ครับกว่าจะได้ก็รอสมัครรอบสองนี่แหละครับ เพราะผมไม่รู้ว่าสามารถใช้โปรไฟล์เดิมได้ด้วย อีกอย่างผมต้องรอสแกนผล TOEIC ใหม่ด้วยครับ ยังไงก็โชคดีเป็นของทุกคนครับ  O19 O19 O19

ขอบคุณมากคับ  ผมก็ใช้โปรไฟล์เดิมคับ  ต้องรอหมุนติ้วอย่างเดียว  ยังคงรออยู่และก็ยังไม่ได้ 5555   - สอบนักบิน 308-

Offline WR17

• ประชาชน
เรียน ท่านผู้สมัคร
บริษัทฯ จะเปิดให้ท่านเข้ามาสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot เพิ่มเติม ผ่าน http://jobs.bangkokair.com ได้ตั้งแต่วันนี้ (วันที่ 14 มีนาคม 2557) เวลา 15.30 น. จนถึงวันที่ 15 มีนาคม 2557 เวลา 23.59 น.
ฝ่ายทรัพยากรบุคคล

สรุปว่าตอนนี้ไม่จำกัดที่ 200 แล้ว แต่จำกัดเวลาสมัครแทนใช่ไหมคะ ?

O07 O07

Offline Fcuker

• ประชาชน

ขอบคุณมากคับ  ผมก็ใช้โปรไฟล์เดิมคับ  ต้องรอหมุนติ้วอย่างเดียว  ยังคงรออยู่และก็ยังไม่ได้ 5555   - สอบนักบิน 308-

ลองเชคเมลล์ดูครับ ถ้ามีดเมลล์เข้า แสดงว่ามันสำเร็จแล้ว

• ประชาชน

ลองเชคเมลล์ดูครับ ถ้ามีดเมลล์เข้า แสดงว่ามันสำเร็จแล้ว

ขอบคุณคับผม มันมีเมลเข้ามาละครับ  แต่ได้ไม่เหมือนคนอื่นคับ  5555  มันไม่ได้ข้อความนี้คับ 
ตามที่ท่านได้สมัครงานผ่านระบบ E-Application ของบริษัทฯ ในตำแหน่งศิษย์การบิน (Student Pilot) นั้น
บริษัทฯ ได้เปิดสิทธิ์ให้ท่านเข้ามาเลือกวันและเวลา เพื่อยื่นเอกสารรับสมัครงานผ่านทางเว็บไซต์ http://jobs.bangkokair.com ในวันที่ 16 มีนาคม 2557

ได้แต่อันนี้คับ

และรายละเอียดอื่น ๆ ได้ที่ E–Mail ของท่าน        เงิบเลยยยย

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
เรียน ท่านผู้สมัคร
บริษัทฯ จะเปิดให้ท่านเข้ามาสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot เพิ่มเติม ผ่าน http://jobs.bangkokair.com ได้ตั้งแต่วันนี้ (วันที่ 14 มีนาคม 2557) เวลา 15.30 น. จนถึงวันที่ 15 มีนาคม 2557 เวลา 23.59 น.
ฝ่ายทรัพยากรบุคคล

สรุปว่าตอนนี้ไม่จำกัดที่ 200 แล้ว แต่จำกัดเวลาสมัครแทนใช่ไหมคะ ?

O07 O07

แต่ผมเห็นในส่วนของการเลือกวันพรีสแกน เค้าแบ่งเป็น 4 ช่วงเวลา ช่วงเวลาละ 120 คน น่าจะรับเพิ่มเป็น 480 คน
อะครับ คิดว่านะไม่ชัวร์

Offline MaverickPJ

• ประชาชน
เข้ามาเลือกวันและเวลา เพื่อยื่นเอกสารรับสมัครงานผ่านทางเว็บไซต์ ยังไงหรอครับ
หาไม่เจอเลย

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
เข้า รหัสเราสิครับ แล้วสังเกตดูมันจะมีให้เลือกอ่ะ