Author Topic: ใครสมัคร SP PG ได้แล้วบ้าง  (Read 51309 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline journev

• ประชาชน
ยังอัพรูปไม่ได้เหมือนกันเลยยยย
 O01

Offline red_engine

• ประชาชน

Offline Fcuker

• ประชาชน
แง ปาไปสามชั่วโมงแล้วอัพรูป ไม่ได้ซักที - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline Sparrowhawk

• ประชาชน
ไฟล์ต้องไม่เกิน 1Mb ครับ รอแค่สัญลักษณ์โหลดหยุดหมุน แล้วมันจะมีชื่อไฟล์ปรากฎขึ้นแค่นั้นครับ E30

Offline Mmmiiimk

• ประชาชน
คุณ Sparrowhawk ใช้บราวเซอร์อะไรอ่ะ ทำไมบางคนได้ บางคนโหลดนานนนนน
เรารอโหลดมาตั้งแต่เที่ยงคืนแย้ว  E22
« Last Edit: 14 March 2014, 10:18:03 +07 by Mmmiiimk »

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
นั้นสิครับ ยังล่มอยู่เลย  E21 โทรไปถามมาเค้าบอก แจ้งเรื่องไปฝ่าย IT แล้ว

Offline Darlee

• ประชาชน
แบบนี้คนที่รอกรอกขอมูลตั้งแต่เที่ยงคืนเป๊ะ (ซึ่งก่อนหน้านั้นนั่งจ้องคอมตลอด) ก็โต้รุ่งฟรีซะแว้วววว 555 (นี่นั่งตั้งแต่ทุ่มนึงจนตอนนี้)

Offline thossapon_ws

• ประชาชน
เว็บล่มนี่มันทำให้upload file ไม่ได้เกี่ยวกันปะครับ

ผุ้รุ้ช่วยผมที O21

Offline cdith3344

• ประชาชน
เรียน ท่านผู้สมัคร
เนื่องจากมีผู้สมัครเข้าใช้งานระบบ E-Application เป็นจำนวนมาก ส่งผลให้ระบบการรับสมัครอาจล่าช้า แต่ท่านสามารถใช้งานเพื่อรับสมัครได้ตามปกติ
ทั้งนี้ หากครบจำนวนรับสมัครที่ 200 ใบสมัครแล้ว ท่านจะไม่พบตำแหน่งงานปรากฎบน http://jobs.bangkokair.com
ฝ่ายทรัพยากรบุคคล

แปลว่ายังไม่ครบ 200 ใบ  E08

สู้กันต่อไปทุกคน E37

Offline anonym

• ประชาชน
ผมสมัครได้เมื่อคืนอ่ะครับ

Offline anonym

• ประชาชน
จะขึ้นแบบที่คุณ dome dome บอกฮะ

Offline WR17

• ประชาชน
ตอนนี้เว็ปเน่าแล้วค่ะ  E08 E08

Offline totochewie

• ประชาชน
เน่าจิงครับ นั่งอัพโหลดมาตั้งแต่เมื่อคืนละ  E21 E21 E21

• ประชาชน
ยังงงว่ากูจะอดหลับอดนอนเพื่ออะไรเนี่ย O16

• ทหารเลว
  • *
เต็มเรียบร้อยละครับ นั่งกดทั้งวันสุดท้ายก้อไม่ได้ น่าเศร้า... E21 E08

• ทหารเลว
  • *
แล้วเจอกัน SP TG ครับ  E37

Offline Zep

• ประชาชน
เต็มหมายถึง ไม่มีตำเเหน่งให้เลือกเวลากรอกฟอร์ม ใช่มั้ยคะ

E53

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
เสียใจกับคนที่ไม่ทันนะคับ ผมคิดว่าคนที่ทันส่วนใหญ่เป็นพวกเคยสอบแล้ว เพราะแค่เข้าไปกดEdit แล้วsubmit ได้เลย

• ทหารเลว
  • *
ใช่ครับ ตำแหน่งงานได้อันตรธานไปแล้วครับ

Offline kitazawa

• ประชาชน
การสมัครแบบนี้ไม่แฟร์เลยนะครับ
200คนแรกที่ความเร็วเน็ตของแต่ล่ะที่ไม่เท่ากัน แถมwebยัง uploadไม่ได้อีก (ปัญหาอยุที่web)
เสียดายโอกาสคนที่มานั่งรอตั้งแต่เมื่อเที่ยงคืนแล้วสมัครไม่ได้อ่ะคับ
อีกอย่างมันเป็นการตัดโอกาสที่ทางบริษัทจะได้คนที่มีความสามรถเพื่อมาทดสอบเอาคนที่เหมาะสมที่สุดเข้าไปใช้งานซะเปล่าๆ

สำหรับคนที่ได้ไปต่อ สู้ๆนะครับ..

• ประชาชน
ดีใจกับคนที่ได้ด้วยครับ

ส่วนผมก็อดครับ พยายามดีที่สุดเเล้ว สุดท้ายยก็ไม่ทัน...

Offline dreamliner

• ประชาชน
ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ที่ไม่ทันนะครับ ฮ่าๆๆๆ ยังมีีที่อื่นครับ เจอกันในสนามต่อไป นะครัช  E37

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ผมเชื่อว่าทุกคนที่สมัครไม่ได้ทำเต็มที่แล้ว และขอเป็นกำลังใจให้น่ะครับ โอกาสยังเปิดกว้างเสมอ

ปัญหาหลักของการสมัครครั้งนี้น่าจะอยู่ที่การอัพโหลดไฟร์น่ะครับ เมื่อข้อมูลส่งเข้ามาพร้อมกันเยอะๆ แต่serverรับได้จำกัดมันก็เกิดคอคอดอยู่ทำให้คนส่วนใหญ่ไม่สามารถอัพโหลดได้

เพื่อป้องกันปัญหาอย่างนี้เกิดขึ้นอีกในการสอบครั้งต่อไป ผมแนะนำให้เพื่อนๆ submit resume ทิ้งไว้ก่อน หากมีการเปิดรับโดยlimited candidate อย่างนี้อีก จะได้ไม่เกิดปัญหาเดิมๆขึ้นอีกครับ

สู้ๆน่ะครับอย่ายอมแพ้

• ประชาชน
Student Pilot กลับมาอีกรอบแล้วนะครับ รีบไป Submit ด่วน

• ประชาชน
บริษัทฯ เปิดให้ผู้สมัครตำแหน่ง Student Pilot กรอกใบสมัครผ่านระบบ E-Application เพิ่มเติม ตั้งแต่วันที่ 14 มีนาคม 2557 เวลา 15.30 น. จนถึงวันที่ 15 มีนาคม 2557 เวลา 23.59 น. O36

Offline Mmmiiimk

• ประชาชน
โทรถาม HR เมื่อเที่ยงที่ผ่านมา มันเกิดจากการผิดพลาดของระบบ คนยังไม่เต็ม limit สู้ๆ นะทุกคน
 O12

Offline Fcuker

• ประชาชน
loading นานขน๊าด อุส่านั่งพยายาามอัพโหลด เฝ้าคอมมะตั้งก้ะเที่ยงคืน ยังไม่ได้นอนเล๊ย อยากนอนแว้ววว  - นักบิน 309- - สอบนักบิน 308-

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
สำหรับเพื่อนๆที่ยังอัพโหลด ไฟร์หรือรูปไม่ได้ แนะนำให้ เพื่อนๆ resize ขนาดของรูปหรือไฟร์ให้น้อยๆหลักxx kb ก่อนแล้วลองอัพโหลดใหม่น่ะ ถ้าไม่มีโปรแกรมจริงๆ มีเวปonline สามารถเข้าไปทำได้ ผมsearch มาเวปนึงน่ะเป็นตัวอย่างhttp://www.webresizer.com/
« Last Edit: 14 March 2014, 16:18:10 +07 by cleartoland »

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
เรียน ท่านผู้สมัคร

บริษัทฯ จะเปิดให้ท่านเข้ามาสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot เพิ่มเติม ผ่าน http://jobs.bangkokair.com ได้ตั้งแต่วันนี้ (วันที่ 14 มีนาคม 2557) เวลา 15.30 น. จนถึงวันที่ 15 มีนาคม 2557 เวลา 23.59 น.

ฝ่ายทรัพยากรบุคคล

Offline Along

• ประชาชน
ตอนนี้ submit นานมากก  หมุนอยู๋นั่น  ใครเป็นบ้างคับ 

Bangkok Airways ได้รับข้อมูลส่วนตัวของท่านแล้ว

กรุณาตรวจสอบผลการลงทะเบียนสมัครงานตำแหน่ง Student Pilot
และรายละเอียดอื่น ๆ ได้ที่ E–Mail ของท่าน

ท่านสามารถใช้ Job Application Code และ Password ด้านล่างนี้เพื่อแก้ไขข้อมูลส่วนตัว และตรวจสอบรายละเอียดอื่นๆ ผ่านทางเวปไซต์สมัครงานของ Bangkok Airways

ผมได้แต่อีเมลล์นี้อ่ะคับ   O21