Author Topic: TAA QP 2014 is coming!!!  (Read 9578 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เตรียมตัวจ้า

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ประกาศนี้ได้อารมณ์ประมาณว่า หนังฟอร์มยักษ์กำลังจะเข้าโรงฉายเลยครับ  E25 E47

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
แล้วคนที่ถือใบอนุญาตินักบินพาณิชตรี single engine ir พอจะมีสิทธิสมัครมั้ยพี่ ขอสมัครสอบก่อนถ้าผ่านแล้วค่อยไปเรียน me ทีหลัง

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
ผมอยากทราบข้อมูลหน่อยนะครับ  SP 2014 E53 รับแล้วหรอหรือรับตอนไหนอะครับพอจะทราบกันมั้ยอะครับ

Offline aerospace engineer

ผมอยากทราบข้อมูลหน่อยนะครับ  SP 2014 E53 รับแล้วหรอหรือรับตอนไหนอะครับพอจะทราบกันมั้ยอะครับ

ใจเย็นครับท่าน sp2014 ของtaaต้องรอก่อน ที่คุณเห็นในเพจมันเป็นของปีที่แล้วครับ E33

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **

ใจเย็นครับท่าน sp2014 ของtaaต้องรอก่อน ที่คุณเห็นในเพจมันเป็นของปีที่แล้วครับ E33
E18
อ๋อครับ เข้าใจอยู่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

• นักรบ
แล้วคนที่ถือใบอนุญาตินักบินพาณิชตรี single engine ir พอจะมีสิทธิสมัครมั้ยพี่ ขอสมัครสอบก่อนถ้าผ่านแล้วค่อยไปเรียน me ทีหลัง

โทรถาม TAA เลยครับ เรื่อง Qualification แบบนี้
คงไม่มีใครตอบแทนได้ นอกจาก HR ของ TAA เอง

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ

เรียนตามความเห็นพี่นะ พี่ว่ายากครับ และนี่จะบอกว่าคือข้อเสียของการไปเรียนบิน ตปท. เพราะมีของกลับมาไม่ครบ และที่เมืองไทย มีคนที่มีของครบอยุ่ ถ้าเป็นคนสัมภาษณ์ ผมจะรับคนที่พร้อมเทรนได้เลย ความเห้นผมนะ แต่อย่าพึ่งท้อไปครับ ME เริ่มเรียนตอนนี้ยังอาจจะทัน ดังนั้นลงเรียนเลยครับ สอบเสร็จอาจจะทราบก่อนประกาศผล ดังนั้น อย่าปล่อยเวลาให้ผ่านไป ลองเจรจากับทางกายการบินอีกทีครับ

Offline golf307

• FLY away

ผมว่าได้นะคับอย่างน้อยนรอบแรกได้แน่ แต่ จะรอสอบเสร็จไม่ดีแน่ เพราะถ้าคุนผ่านเข้ามารอบสัมภาษณ์แล้วตอบไม่ได้ว่าทำไมไม่มีME จะเสียเวลาไปปล่าวๆ จะมาเจ็บใจตัวเองทีหลังมันก้อไม่ทันแล้ว MEไม่ยากคับแป๋บเดียวจบ. สู้ๆ
« Last Edit: 12 March 2014, 01:48:05 +07 by golf307 »

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
ถามนิดนึงครับกองบิน 604 เขารับนักเรียนทุนส่วนตัวด้วยเหรอครับ

• นักรบ
ถามนิดนึงครับกองบิน 604 เขารับนักเรียนทุนส่วนตัวด้วยเหรอครับ