Author Topic: มีเพื่อนๆคนไหนที่ทำงานประจำโดยไม่ลาออก ก่อนสอบ Student pilot ติดบ้างครับ  (Read 11264 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dream comes true

• ประชาชน
มีเพื่อนๆคนไหนที่สอบ Student pilot ติดแล้วโดยที่ก่อนสอบติดนั้นทำงานประจำอยู่โดยไม่ลาออกบ้างครับ
คือแค่ซาวเสียง อยากหาผู้ร่วมอุดมการณ์น่ะครับ 

ระหว่างรอสอบ SP ของ TG เนี่ย ไม่กล้าลาออกจากงานเพราะกลัวหากสอบไม่ติดขึ้นมาก็กินแกลบแน่ๆ
แต่ก็ต้องแลกกับการจัดสรรค์เวลาในการอ่านหนังสืออย่างมาก......ยังพอโชคดีอยู่บ้างที่งานประจำของผมยังพอเอาหนังสือขึ้นมาแอบอ่านได้บ้าง........สู้ๆครับทุกท่าน
 O19 O19

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
เยอะครับ ส่วนมากก็ทำงานอยู่กันทั้งนั้นครับ ผมด้วย 1 คน

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ผมนี่แหละครับ  O29

ปีที่ผมสอบนักบิน ผมทำงานประจำ ตกเย็นเรียนปริญญาโทภาคค่ำ เสาร์ อาทิตย์ อ่านหนังสือสอบนักบิน ครับ  O02

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
ผมก้อเช่นกัน ช่วงว่างๆก้อแอบเอาสือขึ้นมาอ่านครับ 555 สู้ๆไปด้วยกันครับพี่น้อง 555 O19 O34 O36

Offline Dream comes true

• ประชาชน
ผมนี่แหละครับ  O29

ปีที่ผมสอบนักบิน ผมทำงานประจำ ตกเย็นเรียนปริญญาโทภาคค่ำ เสาร์ อาทิตย์ อ่านหนังสือสอบนักบิน ครับ  O02

ท่าน ImpromptuWitz โหดมากๆครับ ตารางชีวิตคงอัดแน่นเต็มที่เลยทีเดียว
ได้อ่านความคิดเห็นของหลายๆท่านแบบนี้ค่อยมีกำลังใจสู้หน่อย

E37 E37 E37 E37

Offline nattapong.t

• ประชาชน
ผมก็ทำงานอยู่ครับ พยายามหาเวลาอ่านเหมือนกัน ไม่กล้าลาออก 5555
ถ้าผ่านรอบเวชศาสตร์ค่อยว่ากันอีกที

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
อยากทราบมากๆครับตอนอ่านหนังสืออ่านหนังสืออะไรกันอะครับ อยากหามาอ่านเพิ่มบ้าง ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ  O07

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
อยากทราบมากๆครับตอนอ่านหนังสืออ่านหนังสืออะไรกันอะครับ อยากหามาอ่านเพิ่มบ้าง ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ  O07

สอบบริษัทไหนอ่ะครับ

เพราะแต่ละที่เนื้อหามันแตกต่างกันนิดหน่อยนะครับ  O18

• นักรบ
TG TAA ครับๆ พอจะรู้บ้างม้ั้ยอะครับ

อืม TG TAA เค้าสอบกันทุกปีอ่ะครับ ปีละหลายคนด้วย

บอร์ดนี้กระทู้เก่าๆ เพียบครับ

ลองไปค้นๆ ดูนะครับ  O02

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
TG TAA ครับๆ พอจะรู้บ้างม้ั้ยอะครับ

อืม TG TAA เค้าสอบกันทุกปีอ่ะครับ ปีละหลายคนด้วย

บอร์ดนี้กระทู้เก่าๆ เพียบครับ

ลองไปค้นๆ ดูนะครับ  O02

ครับขอบคุณมากๆครับ