Author Topic: ข่าวดีสำหรับ ผู้ที่รอสอบ SP ในปีนี้  (Read 43615 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MaverickPJ

• ประชาชน
ประมาณเดือนไหนพอจะทราบไหมครับ ตื่นเต้นๆ E25

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
บางกอกแอร์มีจองที่นั่งสอบเวชศาสตร์ให้กับ SP 50ที่ ในวันที่3มิถุนายนนี้ครับ
ช่วงนี้บางกอกจัดเต็มให้SPมากๆ รับQPน้อยลงไปเยอะครับ

kimtun

• Guest
พี่ครับ จอง 30 มิถนาเลยหรอครับ - - ผมสอบไปเมื่อเดือนมกรานะครัช

• ทหารเลว
  • *
คุณหมอที่เวชศาสตร์แจ้งมา SP PG จอง50ที่ 3มิถุนายน2557 ครับ
QP PG จอง10ที่ 9-11เมษายน2557

รอบวันที่3มิถุนายนน่าจะเป็นSPลอตใหม่นี้ครับ สดๆร้อนๆ
https://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102
« Last Edit: 04 March 2014, 20:26:26 +07 by chanavorn »

kimtun

• Guest
ครับ เพิ่งอ่านครับพี่ ขอบคุณมากครับ - - รุ้สึกประทับใจบางกอกแอรืยังไงม่รุ้ - -

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
คุณหมอที่เวชศาสตร์แจ้งมา SP PG จอง50ที่ 3มิถุนายน2557 ครับ
QP PG จอง10ที่ 9-11เมษายน2557

รอบวันที่3มิถุนายนน่าจะเป็นSPลอตใหม่นี้ครับ สดๆร้อนๆ
https://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102

O07 O07

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
ถามนิดนึงครับหลักสูตร MPL ของ ABAC ที่เปิดอยู่นั้นจะสามารถสมัครสอบสายการบินในประเทศได้ที่ไหนบ้างครับ หรือว่าตอนนี้รับเฉพาะ CPL MPL เนี่ยแพงเอาการอยู่ 4 ล้านกว่าเพราะเจ้าจอจ

• ทหารเลว
  • *
ถามนิดนึงครับหลักสูตร MPL ของ ABAC ที่เปิดอยู่นั้นจะสามารถสมัครสอบสายการบินในประเทศได้ที่ไหนบ้างครับ หรือว่าตอนนี้รับเฉพาะ CPL MPL เนี่ยแพงเอาการอยู่ 4 ล้านกว่าเพราะเจ้าจอจ

MPL ของ ABAC เขาทำสัญญากับ TFTA อยู่ใช่รึเปล่าครับ
ถ้าเช่นนั้นก็น่าจะต้องเข้าทำงานกับการบินไทยได้ที่เดียว
เพราะยังไม่เคยเห็นที่ไหนเปิดรับQPเป็นMPLนะครับ
ถ้าเข้าไปเรียนแล้วเขาจะการันตีว่าจบมาได้ทำงานกับการบินไทยรึเปล่าครับ
ถ้าไม่มี ผมว่าอย่าไปเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์เลยดีกว่าครับ
เรียนป.ตรีอะไรก็ได้ที่เราชอบเราถนัดไป แล้วตอนจบก็ลองสอบSPหลายๆที่ดู
ถ้าไม่ได้จริงๆก็ค่อยตัดสินใจเรียนCPLตามโรงเรียนการบินต่างๆก็ยังไม่สายครับ
แถมค่าใช้จ่ายถูกกว่าที่เรียนพร้อมป.ตรีอยู่มาก และไม่ปิดกั้นเราในการทำงานสายอื่นๆด้วยครับ

Offline scmm

• ประชาชน
ครับ เพิ่งอ่านครับพี่ ขอบคุณมากครับ - - รุ้สึกประทับใจบางกอกแอรืยังไงม่รุ้ - -

รู้สึกเหมือนกัน ว่าบางกอกนี่เยี่ยมไปเลย บริษัทนี้

สงสัยว่าคนที่รับเข้าไปแล้วเจออะไรบ้าง ชักเข้าชักออกทุกเรื่องอย่างนี้รึเปล่า

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เรียน CPL อย่างเดียวครับ จบตรีแล้วค่อยเรียน เสียดายเงิน อย่าไปเชื่อ โฆษณา เชื่อพี่นี่แหละ

• ทหารเลว
  • *
อย่างงี้เขาเปิดหลักสูตรนี้มาเพราะการเมืองรึเปล่าครับทั้งๆที่รู้ว่าจบ MPL มาก็ต้องสอบแข่งเหมือนคนอื่นอยู่ดีแถมเสียเปรียบอีกต่างหากในเรื่องการสมัครสายการบินอื่น งง แล้วพวกสายการบินที่รับนักบิน qp แต่ให้ออกค่าเทรนเองนี่ค่อนข้างเสี่ยงใช่มั้ยครับเพราะเราก็ไม่มีทางรู่ว่าอนาคตข้างหน้าเป็นยังไง เกิดสายการบินเจ๊งขึ้นมาจะเจ็บหนักเลย   - สอบนักบิน 306-

• ทหารเลว
  • *
air asia x, air asia mini, จะรับ qp รึเปล่าครับ
ปีหน้าเราก็เป็นอาเซียนแล้วอย่างนี้ qp ไืทยจะมีสิทธิสมัครสายการบินของทุกประเทศในอาเซียนมั้ยครับหรือว่าแต่ละประเทศยังสงวนสิทธิสำหรับประชากรเขาเอง

• ราชาเทวะ
QP รับแน่ๆครับ อยากจะบอกว่า ในประเทศไทยเปิด จำนวนเงินมา มีหงายหลังเลยละ

• ทหารเลว
  • *
ขนาดนั้นเลยเหรอพี่ thai lion air เขารับ qp ไปตอนไหนไม่เห็นมีในเว็บเลย

• ราชาเทวะ
เค้าให้ไปยื่นเอกสารที่ office ครับ แล้วก็เรียกสอบ ตอนนี้เทรนกันแล้ววว

Offline Aviator_B

• ประชาชน
อยากรู้ครับว่า QP.  ของ TAA กับ TAA X รับแยกกันไหมครับ แล้วรับสมัครสอบช่วงไหนครับ

แล้ว TAA X รับ QP จบใหม่ ไหมครับ E53. ขอบคุณครับ

• ราชาเทวะ
ได้ยินว่าจะรับแยกนะครับ airasia X ยังไม่ทราบว่าจะรับจบใหม่ไหม หรือรับชม.เยอะครับ

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ผมไม่ทราบนะครับว่ามันจะมีผลกระทบต่อ..รึปล่าว เพราะล่าสุดเหมือนพึ่งจะมีกฎหมาย พึ่งคลอดใหม่ ที่ว่าห้ามใช้เครื่องที่มีอายุเกิน14ปี แบบนี้เหมือนออกมามัดมือชก แอร์ไลน์เลยนะครับ เหมือนเครื่องบินป้ายแดง แล้วใครจะเอาเงินไปซื้อละครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
ตราบใดที่อายุยังไม่เกินก็สู้ๆครับ  E30

Offline MaverickPJ

• ประชาชน
มีข่าวคืบหน้า SP สายการบินอื่นไหมครับ

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
เหมือนจะได้ยินว่าเดือน พ.ค. จะเปิดรับsp อีก แต่ไม่ทราบว่าบริษัทไหนครับ  O21