Author Topic: นิ้วขาด  (Read 4794 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nt0026

• ประชาชน
พอดีประสบอุบัติเหตุตอนเด็กๆ ครับ เสียนิ้วเท้าไป 2 นิ้ว
ผมสามารถเดินได้ปกติครับ สามารถขับรถได้ ไม่ได้กระทบต่อการใช้ชีวิตประจำวันเลยครับ

ไม่ทราบว่ากรณีแบบนี้ ทางแพทย์เค้าจะอนุญาตให้เข้าเรียนนักบินหรือเปล่าครับ?

ถ้าสายการบินในไทยไม่ได้จริงๆ สายการบินต่างประเทศสามารถสมัครทำงานได้หรือเปล่าครับ?

ไม่ได้เป็นนักบินพาณิชย์ก็ไม่เป็นไรครับ หากมีโอกาสได้บิน
ได้บินเครื่องบินขนส่งสินค้าก็ยังดีครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีความรู้บ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

E08

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
โทรถามสถาบันเวชศาสตร์การบิน กองทัพอากาศเลยดีกว่าครับ เพื่อความแน่นอน
 O07

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ไปถามเวชศาสตร์การบินที่ รพ.ภูมิพลครับ เขามีข้อกำหนดอยู่นิ ถ้าจำไม่ผิด