Author Topic: ปี 2014 จะมีกี่สายการบินที่เปิดสอบ SP ครับ  (Read 14565 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yium

• ประชาชน
                                                      สายการบินอะไรบ้างครับ!!!!!!!

ผมจะได้มีกำลังใจไม่ยอมแพ้ ปีนี้จะลงสนามสอบเป็นปีแรกครับ

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
ผมก้ออยากรู้เหมือนกันนะครับว่ามีสายการบินไรบ้างและประมาณตอนไหน แต่ผมรู้อยู่สายการบินเดียวที่คือ TG ประมาณเมษาแต่ผมจำวันที่ไม่ได้ 5555 E47

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
แอร์เอเชียรับสมัคร 12 Feb นี้แล้วครับบ

Offline Aviator_B

• ประชาชน

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
ที่ว่ารับสมัครวันที่ 12 ก.พ. นี้ ผม ดูที่หน้าเว็บ TAA ไม่เห็นเจอเลยครับผม
 E53

Offline Dream comes true

• ประชาชน
แอร์เอเชียรับสมัคร 12 Feb นี้แล้วครับบ

ขอลิ้งค์หน่อยได้ไหมครับ เข้าไปดูในเวปแล้วไม่เห็นมีเลย  O35
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
มาลุ้นกันว่าจะเป็น qp หรือ spที่เปิดรับ - สอบนักบิน 306- O15

• นักรบ
  • **
ไม่เห็นมีเลยครับที่หน้าเว็ปมานเป็นของปีทีแล้วนะครับ E53

• ราชาเทวะ
เพื่อนส่งมาให้อีกทีจ้า ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย แต่ผมว่าคลาดเคลื่อนไม่นานหรอก

Offline yium

• ประชาชน
TAA ได้ยินมาว่า ช่วง พฤษภา นะครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เพื่อนส่งมาให้อีกทีจ้า ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย แต่ผมว่าคลาดเคลื่อนไม่นานหรอก
ผมพยายามแกะตัวหนังสือที่อยู่ด้านหลัง แต่ก็เห็นไม่ชัด มันลางๆ เห็นมีวันที่ 12 Feb กับ 6 may มันหมายถึงอะไรหรอคับ หรือว่าปีนี้จะเปิดสอบ2ครั้ง O35 ถ้าเข้าใจผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยจริงๆครับ ผมพยายามล่ะแต่มันมองเห็นไม่ชัด  O08

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ผมว่ามันคือ ช่วงเวลาเริ่มเรียนground school ของ student pilot รุ่นที่4นะครับ
เพราะเห็นว่ามี 4.1 4.2 ด้วย เพราะรุ่นนี้รู้สึกว่าจะแบ่งเป็น2ผลัดนะ E08

• นักรบ
  • **
ผมว่ามันคือ ช่วงเวลาเริ่มเรียนground school ของ student pilot รุ่นที่4นะครับ
เพราะเห็นว่ามี 4.1 4.2 ด้วย เพราะรุ่นนี้รู้สึกว่าจะแบ่งเป็น2ผลัดนะ E08

เห็นด้วยครับ O29

Offline happier

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน

เห็นด้วยครับ O29

ใช่แล้วครับ

• ราชาเทวะ
 ขออภัยมาแก้ข่าวครับ เช็คข่าวละ พค. ครับขออภัยด้วยครับบ

• ราชาเทวะ
Qp เม.ย. ครับ tg ออกย้ายไป taa เยอะมาก ปีนี้อาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง บ้างไม่มากก็น้อย สำหรับ สายการบินแห่งชาติ รวมถึง นกมินิ ด้วย