Author Topic: Thai Aviation Services Student Pilot Recruitment 2014  (Read 164543 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
รอไปนะครับทุกคน

รุ่นผม 2013 รอนานกว่านี้อีกครับ ...

ที่รอนี่ผลรอบสุดท้ายด้วยครับ

รอข้ามปี 2013 - 2014 อ่ะครับ 55555

O02 O02 O02 O02

Offline pleiades

• ประชาชน
ผ่านไปอีก 1 สัปดาห์ ยังไม่มีใครได้รับข่าวอะไรใช่ไหมครับผม

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ยังไม่มีใครติดต่อมาเหมือนกันครับ รอต่อปาย  - สอบนักบิน 304-

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับ มาช่วยอัพเดทให้อีกนิดครับ ผมเพิ่งลองติดต่อคุณก้อยไป เห็นคุณก้อยบอกว่า จะยังไม่มีการนัดสอบรอบถัดไปช่วงนี้ครับ(นั่นหมายความว่าจะยังไม่ประกาศในช่วงนี้ด้วย) ซึ่งคำว่าช่วงนี้ที่ว่านั้น จะยาวไปถึงกลางเดือนหน้าเลยครับ

• ประชาชน
สวัสดีครับ มาช่วยอัพเดทให้อีกนิดครับ ผมเพิ่งลองติดต่อคุณก้อยไป เห็นคุณก้อยบอกว่า จะยังไม่มีการนัดสอบรอบถัดไปช่วงนี้ครับ(นั่นหมายความว่าจะยังไม่ประกาศในช่วงนี้ด้วย) ซึ่งคำว่าช่วงนี้ที่ว่านั้น จะยาวไปถึงกลางเดือนหน้าเลยครับ

แสดงว่าโครงการอาจจะโดน freeze ไว้ก่อน

ขอบคุณมากครับผม

Offline benz43

• นักรบ
  • **
เล่นรอจนช้ำใจแล้วคับ  O21

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
เล่นรอจนช้ำใจแล้วคับ  O21

สู้ๆครับเบ๊นซ์
แล้วรอที่อื่นอยุ่ด้วยป่าวเนี่ย  E47

Offline JPS

• ประชาชน
ปีนี้นึกว่าจะเร็วกว่าปีที่แล้ว ไปๆ มาๆ ท่าทางจะช้ากว่าอีกนะเนี่ย  E37

• นักรบ
  • **
สู้ๆครับเบ๊นซ์
แล้วรอที่อื่นอยุ่ด้วยป่าวเนี่ย  E47
[/quote]

รอที่อื่นด้วยคับพี่  O22  เป็นไงบ้างคับพี่ เห็นบางกอกเปิดแล้วหนิ ;D

Offline AdisornP

• ประชาชน
คุณก้อยส่งเมลมาแล้วครับ

มีคนไม่ผ่าน 1 คน สละสิทธิ์ 1 คน

โดยมีเนื้อหาหลักๆ ก็คือ ทางบริษัทจะไม่สนับสนุนค่าใช้จ่ายแล้ว ให้ผู้ผ่านสนับสนุนค่าใช้จ่าย

โดยบริษัท Airmade จะทำเรื่องกู้ให้ สำหรับคนที่ต้องการ

เอารายละเอียดมาลงตรงนี้ คงไม่เป็นไรนะครับ  O07

• ประชาชน
แล้วค่าเรียนค่าใช้จ่ายมันเท่าไรครับเนี่ย ถ้าต้องกู้แบงค์ก้อเสียดอกอีกใช่ไหมครับ แล้วเงินเดือนนักบินสุดท้ายแล้วจะใช้หนี้หมดนี่กี่ปีครับ

• ประชาชน
โทรสอบถามคุณก้อยมา ได้ใจความว่า

ค่าเล่าเรียนประมาณ 5 ล้าน รวมที่พักทุกอย่าง

ถ้าตกลงที่จะสมัคร วันที่ 14 ก.ค. นี้ จะนัดตกลงทำความเข้าใจให้ทุกๆคน

โดยผมคำนวณคร่าวๆ ถ้าหักเงินเดือนครึ่งนึง เพื่อไปชำระหนี้ ก็น่าจะ10ปีครับ

• นักรบ
  • **
หมายความว่าจะมีอีเมล์มาอีกรอบ นัดวันที่ 14/07/57 เพื่อบรรยายสรุปรายละเอียดให้ฟังอีกรอบใช่รึเปล่าครับ ?

• ประชาชน
ไม่ใช่ครับ

คุณก้อยจะขอคำตอบกับผู้สมัครแต่ละคน ว่ายืนยันที่จะสมัครต่อหรือสละสิทธิ์ ภายในวันจันทร์นี้ครับ เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงข้อตกลง เลยจะขอคอนเฟิร์มกับผู้สมัคร และ ส่งชื่อเพื่อเวชศาสตร์ครับ

หลังจากนั้น วันที่ 14 ก.ค. บ่ายสอง ที่สำนักงานของ TAS จะมีการชี้แจงของ TASและAIRMADE ครับ

Offline JPS

• ประชาชน
 O20 ถึงกะเครียดกันเลยทีเดียว  - นักบิน 309-

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
สู้ๆ ครับทุกคน โอกาสดีๆ มาแล้ว คว้าไว้ให้ไวครับ

มาบิน ฮ. กันเถอะ มันสนุกมากเลยนะ บอกเลย O02

• ประชาชน
ใครมี profile เกี่ยวกับบริษัท Airmade บ้างครับผม

• นักรบ
  • **
เห็นมีข้อมูลโครงการนี้ครับ https://www.facebook.com/thehorizonbyAirmade?ref=hl

• ประชาชน
เห็นมีข้อมูลโครงการนี้ครับ https://www.facebook.com/thehorizonbyAirmade?ref=hl

ขอบคุณครับผม

Offline jojoluv

• ประชาชน
ผู้ที่ผ่านเข้ารอบเป็นอย่างไรกันบ้างครับ มาแชร์ข้อมูลให้ฟังหน่อยได้ไหม   E53
หรือต้องเป็น Top Secret ก็ไม่เป็นไรครับ  O07

• นักรบ
  • **
ตอนนี้อยู่ในระหว่างสอบรอบเวชศาสตร์การบินครับ บางท่านน่าจะสอบสัมภาษณ์จิตเดี่ยวกันวันนี้ ซึ่งช่วงเวลาในการสอบรอบนี้จะยาวไปจนถึงช่วงสิ้นเดือนครับ

Offline el_armeo

• ประชาชน
ไม่ทราบว่า มีใครพอทราบข่าว SP TAS รอบ 2/2014 มันอัพเดตบ้างไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

Offline cyberlism7

• ประชาชน
ไม่ทราบว่า มีใครพอทราบข่าว SP TAS รอบ 2/2014 มันอัพเดตบ้างไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ตอนนี้ก็เปิดรับใบสมัครแล้วนะครับ จนถึง 31 ตุลาคม กำหนดการสอบข้อเขียนจะอยู่ในช่วงพฤศจิกายน แต่ยังไม่ระบุแน่นอน

ยังไงลองแอด Line ไปถามรายละเอียดเจ้าหน้าที่ได้ครับ: airmade.career

• นักรบ
TAS SP 1/2014 ประกาศผลรอบสุดท้ายแล้วนะครับ ยินดีกับผู้ที่สอบผ่านเข้ามาเป็นศิษย์การบิน TAS ด้วยครับ

ส่วน TAS SP 2/2014 กำลังเปิดรับสมัครครับ ชาย หญิง ไทย ป.ตรี TOEIC 700 ถ้าพร้อมแล้วลุยเลยครับ  O08

O02 O02 O02

O10 O10 O10

Offline JR_NUNARAK

• ประชาชน
ว่าแต่ว่า...
สงสัยตรงที่ทุนรอบนี้ในส่วนที่ผู้ได้รับทุนต้องดำเนินการเอง (กู้เอง 5 ล้าน)
เห็นใน Detail ระบุผู้สมัครต้องเตรียมการกู้ ต้องเตรียมค้ำด้วยสินทรัพย์,ผู้ค้ำ ฯลฯ
นี่คงหมายถึงทาง TAS ไม่ได้ Guaranty กับทาง ธนาคารให้แน่ๆ เลย
อืม หนักหนาเอาการสำหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อย
รอบก่อนๆ 10 ล้าน TAS จ่าย สัญญา 10 ปี
รอบนี้ T_T