Author Topic: คุณอยากเป็นนักบิน เพราะ???  (Read 24035 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ตั้งกระทู้มาให้ตอบเล่นๆกันนะครับ (คงเคยมีคนตั้งไว้แล้วแหล่ะ เอามาตอบกันอีกทีละกันนะ)
จริงๆเป็นคำถามบังคับเลยแหล่ะ เจอทุกรอบที่เป็นการสัมภาษณ์ ควรจะคิดทั้งเรื่องจริง และสวยหรูนะครับ ทางที่ดี ควรจะให้เป็นความจริง แต่ไม่น่าเกลียดจนเกินไป โดยที่ไม่จำเป็นต้องสวยหรูก็ได้นะครับ

อย่างพี่ ที่จำได้ ตอนสอบสัมภาษณ์ รอบโปรฝรั่ง ตอบไปว่า

1. เป็นอาชีพที่ทำให้ผมได้เดินทางไปสถานที่ต่างๆ
2. เป็นอาชีพที่รายได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

สั้นๆ แค่นี้แหล่ะ ก็ไม่เห็นเค้าถามอะไรต่อนะครับ

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
อยากขับเครื่องบินพาณิชย์ครับ เรื่องรายได้สูงนั้นรู้สึกเฉยๆ

Offline DuFF

• ทหารเลว
  • *
  • SP TAA Batch 5.1
เป็นความฝันของผมตั้งแต่ตอนเด็กครับ   โดยได้รับแรงบันดาลใจมาจากคุณพ่อ

ปล  คุณพ่อเป็นช่างซ่อมเครื่องบิน+เฮลิคอปเตอร์ครับ  ^ ^

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไปสัมภาษณ์ทีไร... ไม่มีกัปตันคนไหนเคยถามคำถามนี้กับผมเลยอ่ะ    O08

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
งานมันจบในตัว เครื่องแลนด์ก้อจบ ไม่ต้องหอบงานไปทำต่อที่บ้านครับ

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
คำถามนี้ผมเตรียมไว้อย่างหล่ออ่ะ เกี่ยวกับความฝันล้วนๆ วันสอบกัปตันเเอร์เอเชียก็ถามผมจนได้ " ทำไมเอ็งอยากเป็นนักบินว่ะ ตอบยังไงก็ได้ให้พี่ประทับใจ แต่ห้ามพูดถึงเรื่องความฝัน "  เงิบเลย  O08

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ตอบไปแบบกลางๆ นะคะ ว่าเคยคิดอยากทำเพราะตอนเด็กๆ มีความสนใจด้านการบินพอสมควร
รู้สึกว่าเป็นงานที่ตัวเองน่าจะทำได้ดี ด้วยลักษณะนิสัย และพื้นฐานความรู้ต่างๆ ที่มีอยู่
แต่ที่ไม่ได้มาสายนี้ทันทีเพราะไม่คิดว่าโอกาสเปิดกว้างสักเท่าไหร่สำหรับผู้หญิงไทย
พอตอนนี้เห็นว่ามีโอกาสมากขึ้น ก็เลยมาตั้งใจลองสอบดูสักตั้ง ว่างานนี้จะเลือกเราไหม ^^

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
อยากเป็นเพราะ แอร์สวยครับ

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
อยากเป็นเพราะ เมื่อตอนเด็กๆ วันเด็กทุกปี พ่อกับแม่ ชอบพาไปค่ายทหาร พาไปดูเครื่องบิน

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ผมรักน้องแอร์ครับ

Offline Marvell

• ประชาชน

Offline VK

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
อยากนอนห้องแอร์ (ขำๆนะครับ)  E47

Offline Marvell

• ประชาชน
ยกแอร์เข้าห้องก็ได้ครับ  O30

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *

prakasit_man

• Guest
อยากเป็นเพราะ แอร์สวยครับ

+1 ครับ  O02 O02 O02 O02 O02

Offline patinter

• ประชาชน
เพราะผมชอบเครื่องบินครับ มีความสุขทุกครั้งที่ได้นั่งเครื่องบิน ได้เห็น Flap เปิดปิด ได้ยินเสียงเก็บล้อ กางล้อ
(ผมโรคจิตป่าวเนี่ย)