Author Topic: ในการสอบสัมภาษณ์ จำเป็นต้องใช้ภาษาอังกฤษทั้งหมดไหม  (Read 7786 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yium

• ประชาชน
ผมเป็นกังวลมากเรื่องภาษา

เวลาสัมภาษณ์ต้องใช้ภาษามากน้อยแค่ไหนอะครับ

แล้วเวลาสัมภาษณ์เขาจะถามประมานไหน ต้องตอบยังไง

ช่วยคลายข้อสงสัยทีนะครับ..ขอบคุณครับ E53

ActsioN

• Guest
ตอบไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับกรรมการผู้สอบสัมภาษณ์

ทางทีดีควรเตรียมตัวเองให้พร้อมในเรื่องภาษาอังกฤษดีกว่าครับ

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าเตรียมไว้ก่อนก็ดีครับ ผ่านสัมภาษณ์การบินไทย ก็ต้องไปเจอโปรฝรั่งอยู่ดี  ก็ต้องพูดภาษาอังกฤษ ถ้าสายการบินอื่นผ่านสัมภาษณ์ไปเรียนจบอะไรเสร็จ ก็ต้องไปสอบ ICAO LV4 ก็ต้องใช้ภาษาอังกฤษอยู่ดี มาทางนี้หนีภาษาอังกฤษไม่พ้นครับ สู้ๆ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
นักบินต้องใช้ภาษาอังกฤษในการสื่อสารกับหอบังคับการบิน ดังนั้นภาษาอังกฤษจึงจำเป็นอย่างมากสำหรับอาชีพนี้ O08 อย่ากังวลครับ ของแบบนี้ฝึกกันได้ พยายามฝึกฝนเข้าไว้ ฟัง-พูดอังกฤษทุกๆวันเลยครับ สู้ๆ E30

prakasit_man

• Guest
ภาษาอังกฤษไม่มีทางหนีพ้นนะครับ สู้ๆ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ถ้า TG ตอนสัมภาษณ์ ก็จะไปเจอรอบกัปตันไทยถามนิดหน่อยครับ แล้วก็ไปเจอรอบโปรฝรั่งครับ ทุกรอบ ซึ่งถ้าเราแปลเค้าไม่ออก พูดไม่ถนัด อาจตะกุกตะกัก และทำให้ไม่สามารถแสดงความเห็นได้เต็มที่ และอาจทำให้ตกได้นะครับ