Author Topic: SP บางกอก รอบแรกมีสอบกี่คนครับ และจะผ่านไปสอบรอบเวชศาสตร์กี่คนครับ  (Read 72518 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline technician

• ประชาชน

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
21 กับ 28 ตรวจร่างกาย จิตวิทยา group 31 มีค Individual 1-11 เมย ครับ แต่รอคอนเฟริมอีกทีครับ
กำหนดการใหม่จากคุณหมอเวชศาสตร์ครับ

https://www.facebook.com/groups/230032383798863/

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
ยังไงมีรับแน่นอนครับ แต่เรื่องกำหนดการก็คงมีเลื่อนอย่างที่ทราบกันไปแล้วนะครับ ไม่ต้องตกใจครับ สู้ๆนะครับ ชาว SP PG รุ่นที่ 3 ทุกท่าน

E37

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
มารอด้วยคนครับ
สู้ๆ อีกไม่กี่วัน ก็น่าจะออกละครับ อิอิ
 E07

Offline scmm

• ประชาชน
บางกอกทำแปลกๆเนอะ คิดจะเลื่อนก็เลื่อน แต่ไม่ออกมาให้ข้อมูลความคืบหน้าอะไรเลย ให้ไปลือไปเดากันเอาเอง บางคนอยู่ตจว.แลกเวรแลกวันหยุดกับเพื่อนแล้ว แลกคืนก็ยาก บริษัทใหญ่โตน่าจะทางการกว่านี้

Offline Marvell

• ประชาชน
บางกอกทำแปลกๆเนอะ คิดจะเลื่อนก็เลื่อน แต่ไม่ออกมาให้ข้อมูลความคืบหน้าอะไรเลย ให้ไปลือไปเดากันเอาเอง บางคนอยู่ตจว.แลกเวรแลกวันหยุดกับเพื่อนแล้ว แลกคืนก็ยาก บริษัทใหญ่โตน่าจะทางการกว่านี้

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ไม่ไหวๆ O22

Offline ajnonny

• ประชาชน

Offline scmm

• ประชาชน
SP ถูกลบออกไปจากหน้า Job Opportunities และครับ เหลือแต่ QP

O32 O32   หรือว่าาา เค้าจะไม่รับSPแล้ว    O21 O21

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
ไม่ใช่เหลือแต่QPนะครับ
QPน่าจะเพิ่งใส่มาพร้อมๆกับการลบSPออกครับ
มาแบบสายฟ้าแลบจริงๆ

Offline EchoKong

• ประชาชน
คงจะไม่เป็นอย่างที่คุณ chanavorn บอกหรอกคับ อาจจะหมดเขตสมัครไปนานแล้วเลยลบออกคับ

อย่าคิดมากเลย อิอิ ถ้าคนจะได้เป็น ไม่ว่ายากแค่ไหน ก็ได้เป็นคับ

ปล. คิดแง่บวกไว้ก่อน ผลเป็นไง ค่อยว่ากันอีกที อิอิ  SOC3

Offline technician

• ประชาชน
ถ้าไม่รับ SP ปีนี้จริงๆก็น่าจะแจ้งตามเมลหน่อยนะ 

Offline knott9

• ประชาชน
https://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102
เห็นประกาศรับ SP เพิ่มเติมครับ แต่ผมสงสัยว่ารอบที่สอบตอน ม.ค. ที่ผ่านมานี้ จะต้องสอบพวกเลขกะฟิสิกส์เหมือนรอบเพิ่มเติมนี้รึป่าว จะได้เตรียมตัวถูก เห็นตารางแล้วเลยงง เพราะรอบเพิ่มเติมเหมือนน่าจะรับคนที่ไม่ได้จบวิศวะกับวิทยาศาสตร์ แต่รอบแรกเค้าไม่ได้ระบุว่าให้สอบข้อสอบเฉพาะทาง ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ

Offline Flying Gunner

• ประชาชน
https://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102
เห็นประกาศรับ SP เพิ่มเติมครับ แต่ผมสงสัยว่ารอบที่สอบตอน ม.ค. ที่ผ่านมานี้ จะต้องสอบพวกเลขกะฟิสิกส์เหมือนรอบเพิ่มเติมนี้รึป่าว จะได้เตรียมตัวถูก เห็นตารางแล้วเลยงง เพราะรอบเพิ่มเติมเหมือนน่าจะรับคนที่ไม่ได้จบวิศวะกับวิทยาศาสตร์ แต่รอบแรกเค้าไม่ได้ระบุว่าให้สอบข้อสอบเฉพาะทาง ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ

เข้าใจว่าต้องสอบครับ อ่านหนังสือเตรียมตัวกันได้เลยครับผม

• ทหารเลว
  • *

เข้าไปที่ ลิงค์ เป็น page not found ละนะครับ เหอๆๆๆ
 E53

SORRY
The page you are looking for cannot be found.
Please find other interesting content in site map below.
For more information please contact reservation@bangkokair.com or call 1771.

• ประชาชน
เพิ่งเข้ามะกี้เหมือนกัน not found เหมือนกันครับ ผมว่าคงต้องรอแจ้งจากบางกอกอีกทีมั้ง ><

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงข้อกำหนอบางอย่างมั้งครับ ไม่ก้อคงเป็นเรื่องของตารางเวลา  E53

• ทหารเลว
  • *
เย้ แล้วคนที่สมัครไปเเล้วหละครับ ทำไงต่อ รอต่อไปเหรอ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เย้ แล้วคนที่สมัครไปเเล้วหละครับ ทำไงต่อ รอต่อไปเหรอ
คงรอสอบคณิตกับฟิสิกส์ พร้อมกับกลุ่มเพิ่มเติมล่ะมั้งครับ E25

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
bangkok airway จะรับเยอะมั้ยครับรอบนี้

น่าจะเท่ากับรุ่นที่แล้วครับ

Offline Marvell

• ประชาชน
สรุปรอผลสอบรอบแรก แล้วไปสอบข้อเขียนกับรอบรับสมัครเพิ่มเติม ผมเข้าใจถูกไหมครับ  O37

• ประชาชน
ขอสอบถามพี่ๆ ที่เคยสอบมา เกี่ยวกับข้อสอบเลข กับฟิสิกส์ครับ ไม่รู้ว่าข้อสอบเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษครับ ข้อสอบนี่ความยากระดับ Ent รึป่าวครับ เลขนี่ใช่เลขระดับม.ปลายรึป่าว เช่น พาราโบลา ตรีโกณ แคลคูลัส ความน่าจะเป็น

Offline zeiya5

• ประชาชน
ขอสอบถามพี่ๆ ที่เคยสอบมา เกี่ยวกับข้อสอบเลข กับฟิสิกส์ครับ ไม่รู้ว่าข้อสอบเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษครับ ข้อสอบนี่ความยากระดับ Ent รึป่าวครับ เลขนี่ใช่เลขระดับม.ปลายรึป่าว เช่น พาราโบลา ตรีโกณ แคลคูลัส ความน่าจะเป็น

ปีก่อน ข้อสอบภาษาไทยค่ะ ความยากระดับเอนทรานซ์ มีเลข ฟิสิกส์ แอบมีเรื่องอะตอม+ครึ่งชีวิตโผล่มานิดหน่อย
ความรู้รอบตัว แบบทดสอบจิตวิทยา