Author Topic: SP บางกอก รอบแรกมีสอบกี่คนครับ และจะผ่านไปสอบรอบเวชศาสตร์กี่คนครับ  (Read 72060 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline 2BPilot

• ประชาชน
SP บางกอก2014 รอบแรกมีสอบกี่คนครับ และจะผ่านไปสอบรอบเวชศาสตร์กี่คนครับ E22
มีใครพอทราบมัย E53

Offline bowizard

• ประชาชน

Offline Marvell

• ประชาชน

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
รายชื่อรอบคัดเอกสารรอบแรก 314 คนครับ
แต่ไม่ทราบแน่ชัดว่าถูกคัด"ตัวแถม"ออกไปกี่คน? เพราะเท่าที่สังเกตุดู หลายๆคนโดนคัดออกเพราะว่า"คุณสมบัติไม่ครบ" หรือ พูดอีกนัยหนึ่งก็คือ "ไม่ยอมอ่านระเบียบการให้ดี ผม(กุ)จะสมัคร เผื่อฟลุ๊กผ่านได้สอบ" และหลายๆคนก็ไม่ซีรอกเอกสารมาให้ครบถ้วน ต้องให้ HR บอกทางไปร้านซีรอกอีกต่างหาก หรืออีกเคสก็ไม่ได้เรียงเอกสารให้ถูกต้องตาม email ที่บริษัทฯเขียนส่งมาให้ ทำให้เสียเวลาคุ้ยๆค้นๆหน้าโต๊ะ ทำคนอื่นเสียเวลาทั้งแถว คือเรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านี้ก็ควรจะ"ใส่ใจ"กันนะครับ เพราะแค่ภาษาไทย คุณจะมาสมัครเป็นนักบินก็ยังสะเพร่ากัน ไม่สนใจกันเลย แล้วจะไว้ใจให้คุณไปขับเครื่องบินรับผิดชอบชีวิตผู้โดยสารได้อย่างไร? ถ้าคิดว่าจะมาสมัครเล่นๆเผื่อฟลุ๊กหรือโชคดีละก็ ต้องขอโทษด้วย เพราะสนามนี้มีไว้สำครับคนตั้งใจจริงนะครับ ชีวิตคนทำเป็นเล่นไม่ได้นะครับ
ถ้ากระทบใครก็ขออภัยด้วยนะครับ อยากให้ตั้งใจกันมากกว่านี้ครับ
« Last Edit: 31 January 2014, 15:42:42 +07 by Sunji »

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
สถิติจากปีที่แล้วนะครับ ผ่านไปรอบเวชศาสตร์ประมาณ 40 กว่าคนนิดๆ และจะผ่านไปรอบสัมภาษณ์ประมาณเกือบๆ 40 คน ครับ และผ่านไปเป็น sp ได้ 22 คน ครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

E37

prakasit_man

• Guest
รายชื่อรอบคัดเอกสารรอบแรก 314 คนครับ
แต่ไม่ทราบแน่ชัดว่าถูกคัด"ตัวแถม"ออกไปกี่คน? เพราะเท่าที่สังเกตุดู หลายๆคนโดนคัดออกเพราะว่า"คุณสมบัติไม่ครบ" หรือ พูดอีกนัยหนึ่งก็คือ "ไม่ยอมอ่านระเบียบการให้ดี ผม(กุ)จะสมัคร เผื่อฟลุ๊กผ่านได้สอบ" และหลายๆคนก็ไม่ซีรอกเอกสารมาให้ครบถ้วน ต้องให้ HR บอกทางไปร้านซีรอกอีกต่างหาก หรืออีกเคสก็ไม่ได้เรียงเอกสารให้ถูกต้องตาม email ที่บริษัทฯเขียนส่งมาให้ ทำให้เสียเวลาคุ้ยๆค้นๆหน้าโต๊ะ ทำคนอื่นเสียเวลาทั้งแถว คือเรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านี้ก็ควรจะ"ใส่ใจ"กันนะครับ เพราะแค่ภาษาไทย คุณจะมาสมัครเป็นนักบินก็ยังสะเพร่ากัน ไม่สนใจกันเลย แล้วจะไว้ใจให้คุณไปขับเครื่องบินรับผิดชอบชีวิตผู้โดยสารได้อย่างไร? ถ้าคิดว่าจะมาสมัครเล่นๆเผื่อฟลุ๊กหรือโชคดีละก็ ต้องขอโทษด้วย เพราะสนามนี้มีไว้สำครับคนตั้งใจจริงนะครับ ชีวิตคนทำเป็นเล่นไม่ได้นะครับ
ถ้ากระทบใครก็ขออภัยด้วยนะครับ อยากให้ตั้งใจกันมากกว่านี้ครับ คนที่ไม่เคยเจ็บ 3 ปีคงจะไม่เข้าใจ...

+1 ครับ จริงครับ ผมเห็นด้วย แต่ผมอายุเกินแล้ว อดสมัคร T-T

Offline suudlor

• ประชาชน
มีใครได้เมลล์บ้างรึยังครับ   

ยังเลยครับ นั่งเชคทุกวัน ฮ่าๆๆ

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
พรุ้่งนี้แล้วสินะครับ
ผลออก
ขอให้ได้กานทุกคนครับ

Offline DuFF

• ทหารเลว
  • *
  • SP TAA Batch 5.1
เดาว่าประกาศตอนเย็น............เพราะนี่ก็จะบ่ายละ   O34

อย่าเครียดนะทุกคนนนนนนนนน  เป็นกำลังใจให้ครับ

Offline 2BPilot

• ประชาชน

• ทหารเลว
  • *
หรือว่าทุกท่านในที่นี้.... - นักบิน 309-

คือถ้าไม่ได้เมลคือไม่ผ่านเหรอครับ

Offline Marvell

• ประชาชน
หรือว่าทุกท่านในที่นี้.... - นักบิน 309-

คือถ้าไม่ได้เมลคือไม่ผ่านเหรอครับ

ใช่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนสอบพี่เขาบอกผมว่าอย่างนั้น

• ทหารเลว
  • *

ใช่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนสอบพี่เขาบอกผมว่าอย่างนั้น

โอ้ว นี่ก็แสดงว่าเราจะไม่รู้สถานะตัวเองเลยจนกว่าจะมีคนได้เมลสินะครับบบบ
เคยมีคนบอกว่าเมลมาตอนสามทุ่มเลยก็มี
อย่างนี้เราดูใน ระบบที่ให้กรอกใบสมัครได้รึเปล่าเนี่ย 

Offline beermania

• ประชาชน
บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) เลื่อนการแจ้งผลการคัดเลือกในรอบถัดไป โดยกำหนดการใหม่จะแจ้งผู้สมัครรับทราบทางอีเมลรายบุคคลอีกครั้ง
 O02

Offline wongsakb

• ประชาชน

• ทหารเลว
  • *

Offline bowizard

• ประชาชน
เค้า แจ้งจากไหนเหรอคับ  ทำไมผมไม่ได้ E-mail เลย ?? E53 E53

ลองดูใน JUNK MAIL นะครับ