Author Topic: ในปีนี้ กองจัดหาบุคลากรการบิน บมจ.การบินไทย เปิดรับสมัครสอบ SP และ QP แน่นอนครับ  (Read 11025 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noptawat

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
เบื้องต้น

สวัสดีปีใหม่ 2557 ค่ะ ทุกคน  ขอให้ปีใหม่นี้เป็นปีแห่งความสุข ความสมหวังนะคะ (อย่างน้อยก็พยายามสร้างกันหน่อย เพื่อตัวเราและคนรอบข้าง)

ในปีนี้ กองจัดหาบุคลากรการบิน บมจ.การบินไทย เปิดรับสมัครสอบนักบินประเภทบุคคลทั่วไป และประเภทผู้ถือใบอนุญาตนักบินพาณิชย์ตรี เช่นเคยนะคะ ตารางการสอบจะประกาศให้ทราบเร็ว ๆ นี้ค่ะ

และขอประเดิมปีใหม่ด้วยข่าวการจัดโครงการแนะแนวอาชีพนักบิน "ก้าวสู่เส้นทางนักบิน กับการบินไทย" ประจำปี 2557 ณ ที่ต่าง ๆ ดังนี้นะคะ
1. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า ธนบุรี
2. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
3. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
4. มหาวิทยาลัยมหิดล
5. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
6. มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
7. สำนักงานใหญ่ บมจ.การบินไทย
สำหรับวันและเวลาจะรีบแจ้งอีกทีนะคะ

O30

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=712388082113503&id=174318582587125&notif_t=notify_me

ขอฝึกฝนและจงโชคดีครับ

Offline Wiboonwipa

• ประชาชน

Offline iwcstex

• ประชาชน
ผมตกสัมภาษณ์ลูกเรือ สองรอบติดครับ หวังว่าฟ้าคงจะเห็นอะไรในตัวข้าพเจ้า  - นักบิน 305-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
จะบอกว่าพี่ก็เคยสอบตกลูกเรือของบางกอกล่ะครับ เอิ๊กๆ เลยได้มาสอบนักบินน่ะ ดีนะที่ตกลูกเรือ ^^ ดังนั้นสู้ๆครับ ไม่ใช่ว่าตกลูกเรือแล้วจะตกนักบินไปด้วยนะครับ E37

Offline iwcstex

• ประชาชน
จะบอกว่าพี่ก็เคยสอบตกลูกเรือของบางกอกล่ะครับ เอิ๊กๆ เลยได้มาสอบนักบินน่ะ ดีนะที่ตกลูกเรือ ^^ ดังนั้นสู้ๆครับ ไม่ใช่ว่าตกลูกเรือแล้วจะตกนักบินไปด้วยนะครับ E37

ฮึบๆ  O15 O15

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ

ฮึบๆ  O15 O15

ผมตกลูกเรือมาทั้งหมด 5 ครั้งครับ