Author Topic: เรื่องจำกัดคณะที่สามารถสอบได้ ของ bangkok airway  (Read 8689 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline White

• ประชาชน
ลองโพสต์ครับ เผื่อผู้บริหาร หรือ กรรมการที่เกี่ยวข้องการสอบ SP ของ bangkok airway อยากให้พิจารณาครับ
พอดีผมและเพื่อนจบวิทยาศาสตร์การแพทย์ แต่ถูกจำกัดการสอบสำหรับคนที่จบในคณะที่สอบได้ มี 2 คณะ คือ วิศวะ และ วิทยาศาสตร์
ถาม HR แล้ว เขาบอกไม่ได้  O21
พอจะมีทางไหน หรือข้อพิจารณาเพิ่มเติมไหมครับ คนอื่นว่าไงบ้างไหมครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ

Offline scmm

• ประชาชน
ลองโพสต์ครับ เผื่อผู้บริหาร หรือ กรรมการที่เกี่ยวข้องการสอบ SP ของ bangkok airway อยากให้พิจารณาครับ
พอดีผมและเพื่อนจบวิทยาศาสตร์การแพทย์ แต่ถูกจำกัดการสอบสำหรับคนที่จบในคณะที่สอบได้ มี 2 คณะ คือ วิศวะ และ วิทยาศาสตร์
ถาม HR แล้ว เขาบอกไม่ได้  O21
พอจะมีทางไหน หรือข้อพิจารณาเพิ่มเติมไหมครับ คนอื่นว่าไงบ้างไหมครับ

อ้าวแล้ววิทย์การแพทย์ไม่ใช่คณะวิทย์หรอครับ หรือว่าเป็นคณะแพทย์เหมือนของม.รังสิต  O35

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ จบคณะอื่น ไม่ได้ วท.บ. แต่ได้ B.Sc. กำลังคิดว่าจะไปขอหนังสือรับรองจากมหาวิทยาลัยเป็นภาษาอังกฤษแล้วยื่นเอา  E11

Offline colayaki

• ทหารเลว
  • *
ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ จบคณะอื่น ไม่ได้ วท.บ. แต่ได้ B.Sc. กำลังคิดว่าจะไปขอหนังสือรับรองจากมหาวิทยาลัยเป็นภาษาอังกฤษแล้วยื่นเอา  E11
B.Sc. มันไม่ใช่ วท.บ. หรอครับ?

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *