Author Topic: SP บางกอกแอร์ เปิดแล้วนะครับ  (Read 78698 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline gamer

• ประชาชน
เค้าเปลี่ยนเป็น2นิ้ว 1 รูปตอนไหนหรอครับ พอดีเปิดไปในเว็ปยังเห็นเขียน 1นิ้ว 2 รูปอยู่เลย

kimtun

• Guest

prakasit_man

• Guest
ดูในอีเมลครับ

ท่าน kimtun ได้รับเมลยืนยันกลับแล้วหรอครับ

แล้วเพื่อนๆคนอื่นๆล่ะครับได้รับเมลยืนยันให้เลือก วันยื่นเอกสารหรือยัง
ตัวผมเองคุณสมบัติอื่นๆได้หมด แต่อายุเกิน แต่ก็ลองสมัครดู...เสียดายดีกว่าอยู่เฉยๆ ไม่ได้ลอง
 O21  O21

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
อยากจะถามว่าอ่านฟิ เลข กันมั้ยครับ - -

เพื่อนผมเธอเคยสอบแอร์ของบางกอกแอร์เวย์ เธอบอกว่าคงเหมือนกัน คือ สอบแค่ personality test ครับ
ปล1. ถึงเธอจะเป็นแอร์อยู่แล้ว แต่ปีนี้เธอก็จะสอบนักบินด้วย
ปล2. การเตรียมตัวเผื่อไว้เป้นเรื่องที่ดี แต่ในเมื่อเพื่อนผมคอนเฟิร์มอย่างนั้น ผมเลยไม่อ่านละครับ >M<

น่าจะไม่ออกจริงๆเเหละครับ เพราะเวลาสอบที่ระบุในอีเมล ให้เเค่ 1 ชั่วโมงเอง (9.00 - 10.00)
** ปล. อย่าลืมรุปถ่ายขนาด 2 นิ้วกันนะครับ ผมละงง ตอนเเรกระบุ 1 นิ้ว 2 รูป ไหง ไปๆมาเป็น 2 นิ้ว 1 รูป

ของคุณ kimtun ในอีเมลได้เป็น 9-10น หรอครับ
ของผมในอีเมลบอกเป็น 13.30-14.30น อะครับ เวลาสอบ ยังไงหว่า

kimtun

• Guest
ครับ

หมายเหตุ
ผู้ที่ยื่นเอกสารรับสมัครงานครบถ้วน จะได้รับการพิจารณาให้เข้ารับการสอบข้อเขียนกับบริษัทฯ ในวันที่ 10 มกราคม 2557 เวลา 09.00 – 10.00 น. ณ อาคารสำนักงานใหญ่ (สถานที่จะแจ้งให้ทราบในวันยื่นเอกสารรับสมัครงาน)
บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการนำรถยนต์ส่วนตัวมา เนื่องจากที่จอดรถมีจำนวนจำกัด และเพื่อความสะดวกในการเดินทางของท่าน

กรุณาใช้บริการรถขนส่งสาธตามนี้เลยครับ

Offline gamer

• ประชาชน
ดูในอีเมลครับ
อ่อเห็นละครับขอบคุณครับ

เรื่องเวลาสอบคงแล้วแต่คนหละครับผมก็ได้เวลาต่างจากทั้งสองท่านเหมือนกัน

Offline bowizard

• ประชาชน
อยากจะถามว่าอ่านฟิ เลข กันมั้ยครับ - -

น่าจะไม่ออกจริงๆเเหละครับ เพราะเวลาสอบที่ระบุในอีเมล ให้เเค่ 1 ชั่วโมงเอง (9.00 - 10.00)
** ปล. อย่าลืมรุปถ่ายขนาด 2 นิ้วกันนะครับ ผมละงง ตอนเเรกระบุ 1 นิ้ว 2 รูป ไหง ไปๆมาเป็น 2 นิ้ว 1 รูป

ของคุณ kimtun ในอีเมลได้เป็น 9-10น หรอครับ
ของผมในอีเมลบอกเป็น 13.30-14.30น อะครับ เวลาสอบ ยังไงหว่า

ของผมก็ 13:30 - 14:30 ครับ
« Last Edit: 20 January 2014, 16:55:10 +07 by bowizard »

• ประชาชน
ถ้าเป็นอย่างนี้แสดงว่าน่าจะมีพื้นที่ๆจำกัดหรือเปล่าครับ เลยต้องแบ่งสอบเป็นรอบๆไป E53

prakasit_man

• Guest
ของผมเมลไม่มีการตอบกลับมาเลย ได้แต่ว่าทางบริษัทได้รับข้อมูลของท่านแล้ว... แค่นั้น นอกนั้นเงียบกริบ

เพราะ อายุเกิน........น่าจะใช่  ตามนั้นครับ    E08 E08 E08

Offline StayTUNE

• ประชาชน
เพิ่งมาสมัครเว็บนี้ เพราะตั้งใจสอบ SP PG 2014 โดยเฉพาะอยากรู้ว่าเพื่อนๆเตรียมตัวอย่างไรกันบ้าง ส่วนเรา นั่งเล่นเกมส์ ฝึกคูณเลข งงๆ ยังไม่รู้จะเตรียมตัวยังไงให้ถูกทิศทาง แต่แอบรู้มาว่า คงรับประมาณ 24 คน มีใครพอรู้บ้างว่าเค้าจะรับผู้หญิงประมาณกี่คน มีโควต้ามั้ยอ่าคะ

สู้ๆนะทุกคน E30 E30 E30

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
เพิ่งมาสมัครเว็บนี้ เพราะตั้งใจสอบ SP PG 2014 โดยเฉพาะอยากรู้ว่าเพื่อนๆเตรียมตัวอย่างไรกันบ้าง ส่วนเรา นั่งเล่นเกมส์ ฝึกคูณเลข งงๆ ยังไม่รู้จะเตรียมตัวยังไงให้ถูกทิศทาง แต่แอบรู้มาว่า คงรับประมาณ 24 คน มีใครพอรู้บ้างว่าเค้าจะรับผู้หญิงประมาณกี่คน มีโควต้ามั้ยอ่าคะ

สู้ๆนะทุกคน E30 E30 E30

การเตรียมตัว ผมเขียนคร่าวๆไว้ในกระทู้ การสอบ sp บางกอกคับ ในฟอรั่มนี่แหละ ลองไปหาดูนะคับ
ส่วนเรื่องโควต้า ไม่น่ามีนะคับ เค้าเอาตามคะแนนคับ รุ่นผมก็มีผู้หญิงติด 1 คนนะคับ ยังไงก็สู้ๆนะคับ

O19

• นักรบ
ถ้าเป็นอย่างนี้แสดงว่าน่าจะมีพื้นที่ๆจำกัดหรือเปล่าครับ เลยต้องแบ่งสอบเป็นรอบๆไป E53

พื้นที่ค่อนข้างจำกัดคับ เพราะสอบที่บริษัทคับ

Offline StayTUNE

• ประชาชน
RE: คุณ Hades1989
เข้าไปอ่านมาแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูล มีประโยชน์มากๆเลย ถ้าจะรบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงว่า ตัวอย่างข้อสอบรอบ เวชศาสตร์ที่คุณ Hades1989 พูดถึงว่าอยู่ตามเวป SP ต่างๆ พอจะแนะนำได้มั๊ยคะ แล้วปีที่แล้วนี้เข้าไปรอบสัมภาษณ์กี่คนแล้ว สุดท้ายผ่านจนได้เป็น SP กี่คนอ่าคะ

เพิ่งรู้ตัวว่าอยากเป็นมาก เลยพยายามเตรียมตัวให้พร้อมที่สุด แต่แอบงงว่าเค้าจะไปตัดคนสมัครที่รอบเวชศาสตร์จริงหรอคะ

ปล, ถามเยอะไปหน่อยอย่าว่ากันน้ะ O08 O08 O35 O35

• นักรบ
RE: คุณ Hades1989
เข้าไปอ่านมาแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูล มีประโยชน์มากๆเลย ถ้าจะรบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงว่า ตัวอย่างข้อสอบรอบ เวชศาสตร์ที่คุณ Hades1989 พูดถึงว่าอยู่ตามเวป SP ต่างๆ พอจะแนะนำได้มั๊ยคะ แล้วปีที่แล้วนี้เข้าไปรอบสัมภาษณ์กี่คนแล้ว สุดท้ายผ่านจนได้เป็น SP กี่คนอ่าคะ

เพิ่งรู้ตัวว่าอยากเป็นมาก เลยพยายามเตรียมตัวให้พร้อมที่สุด แต่แอบงงว่าเค้าจะไปตัดคนสมัครที่รอบเวชศาสตร์จริงหรอคะ

ปล, ถามเยอะไปหน่อยอย่าว่ากันน้ะ O08 O08 O35 O35

ตย ข้อสอบกะจากsaknidกระทู้อื่นๆคับ กับหาจาก google คับ ผมกะจำชื่อเว็บมะได้

เข้าไปรอบสัมภาษณ์ ประมาณ 40 คนคับ

ตัดจากเวชศาสตร์ 3-5 คน คับ

แต่คะแนนรอบเวชศาสตร์จะ ranking มา และมารวมกับสัมภาษณ์คับ ฉะนั้นกดให้เยอะที่สุดนะคับ อย่าเอาแค่พอผ่าน
 E30

Offline Marvell

• ประชาชน
Reference: Persons other than relative or friend who can be contacted (Please specify at least 3 person).

มันมีให้กรอกบุคคลอ้างอิงที่ไม่ใช่เพื่อนหรือญาติ กรอกใครดีอ่าครับ

อันนี้หมายถึง "ไม่ใช่ญาติพี่น้องในตระกูล หรือ เพื่อน" หมายความว่า กรอกข้อมูลเพื่อนได้รึเปล่าครับ สงสัย E53

• ประชาชน
Reference: Persons other than relative or friend who can be contacted (Please specify at least 3 person).

มันมีให้กรอกบุคคลอ้างอิงที่ไม่ใช่เพื่อนหรือญาติ กรอกใครดีอ่าครับ

อันนี้หมายถึง "ไม่ใช่ญาติพี่น้องในตระกูล หรือ เพื่อน" หมายความว่า กรอกข้อมูลเพื่อนได้รึเปล่าครับ สงสัย E53

ไม่รู้ว่าเพื่อนในความหมายที่ถามหมายถึงเพื่อนที่รู้จักกันเฮฮาด้วยกันเฉยๆหรือเปล่านะครับ ถ้าในความหมายนั้น คงไม่ได้ครับ

ของผมกรอกไปเป็นพี่ที่เป็นหัวหน้าที่ทำงาน  2 คน กับเพื่อนร่วมงาน 1 คน ซึ่งเป็นบุคคลที่ได้ทำงานร่วมกับตัวเรา
หากทางบริษัทโทรไปถามเขาก็จะได้ข้อมูลเกี่ยวกับตัวเราว่าทำงานเป็นอย่างไร ผมว่าทางบริษัทคงต้องการ reference
ในลักษณนี้ครับ

• นักรบ
ได้เฉพาะเพื่อนร่วมงาน หัวหน้า ลูกค้า คับ O02

kimtun

• Guest
ผมจัดลุกน้องที่บ้านไป - -

• นักรบ
ผมจัดลุกน้องที่บ้านไป - -

ไม่เป็นไรครับ ถ้าบุคคลอ้างอิงไม่ได้ตามมาตรฐานของบริษัทเค้าจะโทรมาให้เราหาคนใหม่เองครับ ไม่มีผลต่อการที่เค้าจะรับเราหรือไม่ เพราะตอนแรกผมไม่ได้ใส่ใครเลย ก็ยังไม่มีปัญหาคับ

• ประชาชน
ใครไปส่งเอกสารพรุ่งนี้บ้างครับ มันจะใช้เวลานานไหมครับ ผมต้องกลับมาทำงานต่อ  O21

Offline beermania

• ประชาชน
ใครไปส่งเอกสารพรุ่งนี้บ้างครับ มันจะใช้เวลานานไหมครับ ผมต้องกลับมาทำงานต่อ  O21

ไม่นานครับ ยกเว้นคนที่จบ วท.บ. แต่ไม่ได้อยู่พวกคณะวิทยา หรือวิศวะ ดูเหมือนจะมีปัญหา  O23

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
มีใครในนี้เป็น วท.บ แล้วมีปัญหาตอนยื่นเอกสารบ้างครับ  E07

Offline scmm

• ประชาชน
เป็นยังไงอ่า จบวท.บ. แต่ไม่ได้อยู่คณะวิทยา

Offline i3evv

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
สอบวันศุกร์นี้ เตรียมตัวยังไงกันบ้างคับ

• ประชาชน
สอบวันศุกร์นี้ เตรียมตัวยังไงกันบ้างคับ

ผมคิดว่าเป็นข้อสอบวัดทักษะและบุคลิกภาพนะครับ ลองหาทำดูครับ  - นักบิน 307-

Offline EchoKong

• ประชาชน
มีเพื่อนผมคนนึงโดนมาร์คที่กระดาษคับ ถึงแม้ว่าได้วุฒิ วท.บ. แต่จะบอกว่ายื่นๆไปก่อนดีกว่าไม่ได้ยื่นคับ

Offline DuFF

• ทหารเลว
  • *
  • SP TAA Batch 5.1
มีเพื่อนผมคนนึงโดนมาร์คที่กระดาษคับ ถึงแม้ว่าได้วุฒิ วท.บ. แต่จะบอกว่ายื่นๆไปก่อนดีกว่าไม่ได้ยื่นคับ

เพื่อนของคุณไม่ได้ จบ  วิทยาศาสตร์  เหรอครัช   O35

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เป็นยังไงอ่า จบวท.บ. แต่ไม่ได้อยู่คณะวิทยา

มีคนที่ผมรู้จัก เขาเรียนคณะแพทยศาสตร์ศิริราช สาขากายอุปกรณ์ จบมาก็ได้วุฒิ วท.บ.ครับ ถึงแม้จะไม่ได้เรียนคณะวิทยาศาสตร์  O08