Author Topic: SP บางกอกแอร์ เปิดแล้วนะครับ  (Read 79255 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
ใกล้จะถึงวันกรอกใบสมัครแล้ว อยากรู้ว่าสอบอะไรบ้างจังครับ
เห็นปีนี้บอกว่า ไม่มีสอบพวก ฟิสิกส์ กับ คณิตศาสตร์ เลยไม่รู้จะเตรียมตัวยังไง ถ้าสอบ แต่บุคลิกภาพ เค้าจะดู อะไรบ้างอ่าครับ  - สอบนักบิน 308- :D

kimtun

• Guest
นั่นเเหละคือสิ่งที่ไม่มีคนรุ้ - - ผมกลัวว่าเค้าบอกไม่ออกฟิ+เลข เเล้วเอาจริงๆออกขึ้นมา เงิบ

Offline scmm

• ประชาชน
Reference: Persons other than relative or friend who can be contacted (Please specify at least 3 person).

มันมีให้กรอกบุคคลอ้างอิงที่ไม่ใช่เพื่อนหรือญาติ กรอกใครดีอ่าครับ

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
สมัครกันได้ยังเอ่ย? สู้ๆกันนะครับ :) เจอกันวันยื่นเอกสาร
« Last Edit: 20 December 2013, 07:48:00 +07 by Sunji »

• ทหารเลว
  • *
ต้องใช้ IE สมัครแบบ กบท. ป่าวอ่ะครับ

Offline EchoKong

• ประชาชน
ช่ายเลย ผมสังหรณ์ใจเหมือนคุณ kimtun เลย

แต่เตรียมไว้ทุกอย่างดีกว่า แล้วก็ไม่ควรประมาท

• ประชาชน
กรอกใบสมัครกันได้บ้างหรือเปล่าคับ ผมกด summit ขึ้นคำว่า loading อย่างเดียวเลย

kimtun

• Guest
เรียบร้อยเเต่เช้าเเล้วครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
Reference: Persons other than relative or friend who can be contacted (Please specify at least 3 person).

มันมีให้กรอกบุคคลอ้างอิงที่ไม่ใช่เพื่อนหรือญาติ กรอกใครดีอ่าครับ

เพื่อนร่วมงานหรือเจ้านายหรือลูกค้าประจำครับ ถ้าใส่อย่างอื่นพอติดต้องเปลี่ยนคับ เค้าจะไล่โทรคับ

Offline i3evv

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
Expect salary ใส่เท่าไหร่กันเหรอคับ

Employment Advanced Notice คืออะไรเหรอคับ

ผมเพิ่งเรียนจบ ยังไม่ได้ทำงาน เลยไม่รุจะใส่บุคคลอ้างอิงเปนใครดีอะคับ

Offline firster

• ประชาชน
ผมมีคำถามนิดหนึ่งครับ ซึ่งอาจจะมีบางท่านเหมือนผม คือเปนคนที่สอบปีที่แล้ว ซึ่งจะมี ID อยู่ ซึ่งผมลองเข้าไปแล้วก็เข้าได้ปกติข้อมูลเหมือนเดิมเดะๆ

อย่างงี้คือต้องสมัครใหม่ปะครับ หรือ แค่อัพเดตข้อมูลให้เป็นปัจจุบันก็พอ
มีใครพอจะทราบไหมเอ่ย ไม่งั้นพรุ่งนี้เดวผมจะลองโทรไปถามครับ

• ประชาชน
ผมเปงเหมือนคุณ firster เลย แต่ไม่สามารถอัพเดทข้อมูลใหม่ได้ และโทไปถามไอทีแล้ว ฝ่ายไอทีบอกว่า server upload resume กำลังแก้ไขอยู่คับ แต่ไม่รู้ว่าเสร็จหรือยัง

Offline scmm

• ประชาชน

เพื่อนร่วมงานหรือเจ้านายหรือลูกค้าประจำครับ ถ้าใส่อย่างอื่นพอติดต้องเปลี่ยนคับ เค้าจะไล่โทรคับ

โห ไล่โทรเลยหรอครับ โทรไปทำไมอะ ไปถามว่าคนนี้ดีมั้ยอะไรงี้หรอครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky

โห ไล่โทรเลยหรอครับ โทรไปทำไมอะ ไปถามว่าคนนี้ดีมั้ยอะไรงี้หรอครับ

ประมาณนั้นคับ

• ทหารเลว
  • *
 E07

ตรง Education ใส่กันถึงไหนบ้าง ครับ
ควรจะใส่ตั้งแต่ Elementary School เลยป่าว

kimtun

• Guest
ผมใส่เเค่ป.ตรีครับ

Offline sataefan

• ประชาชน
สวัสดีครับเจอปัญหา ตอนสมัคร SP ของบางกอกผ่านหน้าเวบเหมือนกันครับ
ผมเจอปัญหา วันที่ 22/12/2013 (~22.00) และทดลองอีกครั้งวันที่ 23/12/2013  (~12.00)

ยังเจอปัญหาอยู่ ทั้ง IE และ FF  (กรอกข้อมูลครบทุกอย่างแล้วกด Submit แล้ว ค้างที่หน้า Loading)
เลยลองติดต่อฝ่าย IT ของบางกอกแล้ว

ทาง จนท บอกว่า ทราบปัญหาแล้ว (คาดว่าปัญหามาจากการ upload file เท่าที่ผมจับใจความได้)

บอกว่าจะเร่งแก้ไขปัญหาให้ ...

ถ้าได้เรื่องยังไงจะมา update ให้ฟังกันอีกทีนะครับ

Offline pittawat13

• ประชาชน
ผมเพิ่งกรอก resume เสร็จ เป็นเหมือนคุณ sataefan เลย ตอนนี้ กำลังขึ้น loading อยู่ ใช้ Firefox

E21

ไม่ทราบว่า ใครสมัครเรียบร้อยแล้วบ้างคับ   ใช้โปรแกรมไรสมัครกันคับ

Offline kongratulation

• ประชาชน
ผมลองสมัครดูแล้วค้างที่หน้าจอ loading เหมือนกันครับ แต่ได้รับ email ตอบ confirm การสมัครมาแล้ว กำลังรอ confirm กับ HR ครับ

FYI. ผมใช้ Safari ครับ

Offline pittawat13

• ประชาชน
email confirm รอนาน มั้ยคับ

Offline kongratulation

• ประชาชน
ไม่นานครับ ไม่เกิน 10 นาที

kimtun

• Guest
รอไม่นานครับ ผมใช้chrome

Offline bowizard

• ประชาชน
ผมใช้ Firefox ครับ
Email Confirm ก็มาแทบจะทันทีเลยนะครับ

kimtun

• Guest
อยากจะถามว่าอ่านฟิ เลข กันมั้ยครับ - -

• ทหารเลว
  • *
คงต้อง รวบรัดกันละครับ ทีนี้
 O19 O19 O19

kimtun

• Guest
รวบรัดนี่คือยังไง

Offline megajojo

• ประชาชน
อยากจะถามว่าอ่านฟิ เลข กันมั้ยครับ - -

เพื่อนผมเธอเคยสอบบองบางกอกแอร์เวย์ เค้าบอกว่าคงเหมือนกัน คือ สอบแค่ personality test ครับ
ปล. การเตรียมตัวเผื่อไว้เป้นเรื่องที่ดี แต่ในเมื่อเพื่อนผมคอนเฟิร์มอย่างนั้น ผมเลยไม่อ่านละครับ >M<
« Last Edit: 27 December 2013, 23:06:41 +07 by megajojo »

« Last Edit: 25 December 2013, 09:20:08 +07 by Sunji »

kimtun

• Guest

เพื่อนผมเธอเคยสอบแอร์ของบางกอกแอร์เวย์ เธอบอกว่าคงเหมือนกัน คือ สอบแค่ personality test ครับ
ปล1. ถึงเธอจะเป็นแอร์อยู่แล้ว แต่ปีนี้เธอก็จะสอบนักบินด้วย
ปล2. การเตรียมตัวเผื่อไว้เป้นเรื่องที่ดี แต่ในเมื่อเพื่อนผมคอนเฟิร์มอย่างนั้น ผมเลยไม่อ่านละครับ >M<

น่าจะไม่ออกจริงๆเเหละครับ เพราะเวลาสอบที่ระบุในอีเมล ให้เเค่ 1 ชั่วโมงเอง (9.00 - 10.00)
** ปล. อย่าลืมรุปถ่ายขนาด 2 นิ้วกันนะครับ ผมละงง ตอนเเรกระบุ 1 นิ้ว 2 รูป ไหง ไปๆมาเป็น 2 นิ้ว 1 รูป