Author Topic: SP บางกอกแอร์ เปิดแล้วนะครับ  (Read 79183 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ทุกอย่างผ่านหมด แต่ 2.75 พี่จาไปเอามาจากไหนได้แล้ว พี่ทำได้แต่พยายามให้เต็มที่รอโอกาสต่อไป ปล 2.75 แต่ล่ะที่มันไม่เท่ากันน่ะครัชชช  - นักบิน 309-

Offline idea

• ประชาชน
ต้องจบ วิทยา กับ วิดวะอย่างเดียวเลยหรอครับ  O32

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เอ่อ คุณสมบัติจะเยอะไปป่าวครับ - สอบนักบิน 308-

Offline k_kub

• ประชาชน
ผมว่าลดคุณสมบัติสักหน่อยเถอะครับ เอาเกรดเริ่มต้นที่ 2.50 ก็ยังดี ผมกลัวคนเก่งๆจะหายเกลี้ยงนะครับ

Offline scmm

• ประชาชน
ทำไมต้องมีฟังข้อมูลสินเชื่ออ่า  แปลว่าจะต้องออกเงินเรียนเองหรอ
แล้ว เค้าส่งนักเรียนไปเรียนกับใครอะ โรงเรียนไหน

Offline plaatong26

• ประชาชน
ผิดหวังเล็กๆเหมือนกันคับ  E39
ผมสายตาสั้น ลงทุนเก็บเงินไปทำ PRK มา เพื่อจะมาสอบนักบินโดยเฉพาะ  O19
บางกอกไม่รับ ทั้งคนทำ Lasic ทั้ง PRK เลยครับ  Stun1
แต่ไม่เปนไร เด๋วผมรอ สอบแอร์เอเชีย ปีหน้า  O36

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
อย่างอื่นผ่านหมด แต่ผมก้อไม่ผ่านไม่มีในลิสต์มหาลัย ทำไมต้องระบุมหาลัยด้วยยยยยยย ข้อจำกัดเยอะจิง เซง  E08 E08 E08

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ลึกลับจัง ข้อมูลน้อย ข้อจำกัดเยอะ(มาก)  O01  (สนใจอะ แตุคุณสมบัติก้ำกึ่งว่าจะได้/ไม่ได้)
« Last Edit: 28 November 2013, 19:10:12 +07 by ChampAof »

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ตอนแรกดีใจมากที่ได้ข่าวเปิดSP PG O36

พอเห็น 2.75 เงิบบบบบ  - นักบิน 309- O01 O21 E08

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ไม่ผ่านอย่างเดียว คือเรื่องเกณฑ์คณะที่จบ E08 E08 E08 E08 E08 อยาเกิดใหม่จิงๆ O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34

ปล ขั้นตอนที่ 6 การตรวจสอบคุณสมบัติทางทางการเงิน คือตรวจประมาณว่าทางบ้านมีฐานะพอที่จะชดใช้ค่าเสียหายถ้าเกิดกรณีเสียหายแก่บริษัทหรือเปล่าครับ E53 E53 E53 E53 E53

Offline scmm

• ประชาชน
 O07 O07 แปลว่าไม่ต้องทำเรื่องกู้ใช่ปะค้าบ ไม่งั้นคงต้องเอาบ้านพ่อไแม่ปจำนอง

Offline Flying Gunner

• ประชาชน
ไม่ผ่านอย่างเดียว คือเรื่องเกณฑ์คณะที่จบ E08 E08 E08 E08 E08 อยาเกิดใหม่จิงๆ O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34

ปล ขั้นตอนที่ 6 การตรวจสอบคุณสมบัติทางทางการเงิน คือตรวจประมาณว่าทางบ้านมีฐานะพอที่จะชดใช้ค่าเสียหายถ้าเกิดกรณีเสียหายแก่บริษัทหรือเปล่าครับ E53 E53 E53 E53 E53

ขั้นตอนที่หกคืออารมแบบตรวจ credit bureau กับธนาคารที่เราต้องทำเรื่องกู้เงินเพื่อมาเป็นค่าใช้จ่ายในการเรียนครับ
ขั้นตอนนี้ถ้าใครไม่เคยก่อหนี้เสียไว้ก็ผ่านได้สบายๆคับ หรือถ้ามีหนี้เสียอยู่ก็ต้องไปจัดการให้เรียบร้อยก่อนคับ

• นักรบ
ทำไมต้องมีฟังข้อมูลสินเชื่ออ่า  แปลว่าจะต้องออกเงินเรียนเองหรอ
แล้ว เค้าส่งนักเรียนไปเรียนกับใครอะ โรงเรียนไหน

ทางบางกอกจะให้เรากู้เรียนกับธนาคารธนชาติครับโดยระหว่างเราเรียนบางกอกจะเป็นผู้ค้ำประกันให้ หลังจากจากนั้นจะเปลี่ยนผู้ค้ำประกันเป็นคนของเราเองซึ่งเค้าจะให้เราจัดหามาตั้งแต่ตอนเซ็นสัญญาครับ
 E30

Offline maibass

• ประชาชน
ผ่านหมดยกเว้น ลิสต์ มหาวิทยาลัย  O23

ปล รอ TAA ต่อไป

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ทุกอย่างผมถึงหมดยกเว้นเกรดเฉลี่ยครับ ผมเรียนอินเตอร์มเรียน สายวิศวะ มา จบมา เกรด 2.65 ไม่ผ่านคุณสมบัติครับ แต่ละที่มหาวิทยาลัยมาตรฐานไม่เท่ากันครับ เพราะฉะนั้นเขาจึงต้องมีการสอบกลางไงครับ  แต่ก็เข้าใจ ทางบริษัทว่าเป็นการสกรีนรอบแรกจะได้ง่ายต่อการพิจารณา

สำหรับผม รอสอบการบินไทยครับ รอโทษแบนอีกปี 555   O34 O34 O34 O34 O34

• นักรบ
ปีนี้เค้าไม่มีทดสอบความรู้ทั่วไปครับ เค้าเลยต้องคัดเกรด เพราะอาชีพนักบินเป็นอาชีพที่ต้องใช้การคำนวณ ความจำ และความรู้รอบตัวต่างๆมากจริงๆครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ
 O19

kimtun

• Guest
ขอถามคุณ hades ครับ ไม่ทราบว่าที่บอกว่าพวกความรุ้ทั่วไป ฟิ เลข ไม่ออกนี่ คืออ่านในเว้บเอาอย่างเดียวหรือ ได้ข่าวมาจากทางบางกอกครับ ขอบคุณมากครับ

• นักรบ
ขอถามคุณ hades ครับ ไม่ทราบว่าที่บอกว่าพวกความรุ้ทั่วไป ฟิ เลข ไม่ออกนี่ คืออ่านในเว้บเอาอย่างเดียวหรือ ได้ข่าวมาจากทางบางกอกครับ ขอบคุณมากครับ

ก็ดูจากในเว็บครับ เพราะตอนปีที่แล้วที่ผมสอบ เค้าก็จะแจงไว้ละเอียดเลยว่า มีความรู้ทั่วไปและบุคลิกภาพครับ

kimtun

• Guest
ขอบคุณครับผมก็จำได้ว่าอย่างงั้น ปีที่เเล้วบอกหมดเลยจะสอบวิชาอะไรบ้าง เเต่ก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมไม่มีสอบพวกวิชาพวกนี้เลย

Offline nattapong.t

• ประชาชน
Toeic ผม 630 ควรสมัครไหมครับ O07

Offline iGaMe69

• นักรบ
Toeic ผม 630 ควรสมัครไหมครับ O07

ถ้าทุกอย่างเข้าเกณฑ์หมด เสียเงินสอบ TOEIC ใหม่ดีกว่าครับ

ถ้าไม่ถึง ก็ไม่ควรไปยื่น เวลายังเหลือ สอบใหม่ก็ได้ วันเดียวก็รู้ผล

PG เค้ามีสิทธิ์เลือก อย่าให้เค้าตัดสิทธิ์โดยที่ไม่มีโอกาสแก้ตัว จะดีกว่านะครับ

- นักบิน 303-

Offline nattapong.t

• ประชาชน
ผ่านทุกอย่างเลยครับ มี Toeic อย่างเดียว  E08 ไปสอบก็คงลำบาก ผมทำงานสระบุรี ไม่รู้ว่าพอจะมีสถานที่สอบแถวๆสระบุรีบ้างไหมครับ

• นักรบ

Toeic ต้องถึงเกณฑ์เป๊ะๆคับ วันก็ต้องอยู่ในระยะที่กำหนดเป๊ะๆคับ บางกอกเค้า strict เรื่อวเหล่านี้มากครับ

Offline bowizard

• ประชาชน

Toeic ต้องถึงเกณฑ์เป๊ะๆคับ วันก็ต้องอยู่ในระยะที่กำหนดเป๊ะๆคับ บางกอกเค้า strict เรื่อวเหล่านี้มากครับ

ของผมมี TOEIC 2 ใบ (เคยสอบ 2 ครั้ง) แต่ใช้ไม่ได้สักอันเลย

1) อันแีรก 730 คะแนน แต่หมดอายุ 24 Dec 2013 (หมดอายุไป 2 วัน)
2) อีกอัน หมดอายุ Jan 2014 แต่ได้คะแนน 640 คะแนน (ขาดไป 10 คะแนน)

สรุป สอบใหม่คร้าบบบบบ

Offline zakato

• ประชาชน
สอบรอบแรกเห็นมีแต่ ทดสอบด้านบุคลิกภาพ เพื่อนๆเตรียมตัวไงกันบ้างครับ

Offline Smithboo

• ประชาชน
"สำเนาใบรับรองผลการสอบ TOEIC, TOEFL iBT หรือ IELTS จำนวน 1 ชุด (สอบตั้งแต่วันที่ 26 ธันวาคม 2554 เป็นต้นไป)"

PGเค้าเขียนไว้แบบนี้แสดงว่าให้ใช้อย่างใดอย่างหนึ่งใช่มั้ยครับ

kimtun

• Guest
ใช้เเค่อย่างเดียวพอครับ

Offline fitty767

• ประชาชน
สงสัยคับว่า ในเว็ปเขาบอกแค่ต้องการคนที่จบวุฒิ วศ.บ.หรือวท.บ

สมมติว่าไม่ได้จบคณะวิทยาศาสตร์ แต่ได้ วท.บ. นี่สมัครได้ป่ะคับ? E53

• นักรบ
สงสัยคับว่า ในเว็ปเขาบอกแค่ต้องการคนที่จบวุฒิ วศ.บ.หรือวท.บ

สมมติว่าไม่ได้จบคณะวิทยาศาสตร์ แต่ได้ วท.บ. นี่สมัครได้ป่ะคับ? E53

ลองโทรถามที่่บางกอกแอร์เวย์ดูเลยครับ