Author Topic: รายได้ของครูการบิน ตามโรงเรียนการบิน ประมาณเท่าไรครับ  (Read 6697 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

prakasit_man

• Guest
รายได้ของครูการบิน ตามโรงเรียนการบิน ประมาณเท่าไรครับ
เอาไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจประกอบเรื่องของความคุ้มทุนในการที่
เราจะกู้มาเรียน และเป็นครูการบินระหว่างที่ยังรอสอบสายการบินน่ะครับ

Offline eetsu

• ประชาชน
เคยสอบถามโรงเรียนการบินแห่งหนึ่ง เขาให้ 800 บาท/ชั่วโมงบินครับ ถ้าทำเต็มเวลาจะการันตี30+ชั่วโมงต่อเดือน ก็ได้ละ 24000 ไม่รวมเงินเดือนครับ

ทั้งนี้ต้องดูสัญญาจ้างดีๆด้วยนะครับ บางแห่งไม่ยอมให้สมัครสายการบินระหว่างสอนในช่วงกี่ปีแรกก็ว่ากันไป บางแห่งก็ไม่ห้ามครับ สุดท้ายแล้วก็ต้องไปคุยรายละเอียดด้วยตัวเองดีที่สุดครับ