Author Topic: ว่าด้วยการสอบลูกเรือวันนี้ครับ (21/11/2013)  (Read 4578 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iwcstex

• ประชาชน
พอดีผมเองก็ไปสอบมาเหมือนกัน กะจะไปลับฝีมือ Aptitude แต่ปรากฎว่าพอเจอเข้าไปนี่  E08 E08
เข้าไปเว็บ Thaicabincrew เขามีบ่นกันเรื่อง SP ที่มาคุมสอบครับ ลองไปดูกัน

อันนี้เป็นส่วนหนึ่ง

ขอบ่นค่ะ สอบข้อเขียน TG วันนี้ NOV 21
โพสต์โดย jobbiiz » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 21, 2013 4:18 pm

เรานั่งสอบอยู่แถวผู้หญิงคนนึง

อย่างที่ทุกคนรู้คนคุมสอบเป็นนักบินของTG

เราเห็นรอบแรกนักบินเดินมาจิ้มๆที่กระดาษของผู้หญิงคนนี้ก็ไม่ได้คิดอะไร

รอบสองมากจิ้มๆ ผู้หญิงก็ฝน

เราก็เอ้ะ นี่ทำอะไรกัน?

รอบสาม สี่ ห้า มาเต็ม Sheฝนตาม เอาจริงๆจำไม่ได่เดินมากี่รอบ

แต่ที่มั่นใจมากคือพาร์ทนึง กัปตันบอกหมดเวลา พี่นักบินแกเดินมาพร้อมกระดาษคำถามข้อสอบในมือ ชี้ ชี้ ชี้
She แกก็ฝน

คือ...โจ่งแจ้งไปมั้ยค้ะ?
เข้าใจนะ ทำไม่ได้
รู้จักกันรึเปล่าเราไม่รู้

แต่ทุกคนก็ทำไม่ได้เหมือนกัน
โกงกันแบบนี้ก็ไม่ไหวนะ แคร์สายตาคนรอบข้างบ้าง

เราคิดอยู่นานว่าเอาไง จะฟ้องกรรมการคุมสอบดีมั้ย

แต่สุดท้ายก็ไม่ค่ะ

ถามว่ารู้สึกยังไง ไม่ชอบค่ะบอกเลย โกงกันซึ่งๆหน้าแบบนี้
แต่เห็นใจมั้ย ก็เห็นใจค่ะ คนอยากเป็นแอร์เหมือนกัน ล่าความฝันเหมือนกัน

ที่มาตั้งกระทู้เผื่อเจ้าตัวเข้ามาอ่าน ขอให้คิดตามนะค้ะ ไม่ใช่คนอื่นไม่รู้
เห็นใจคนอื่นบ้างค่ะ อย่าเห็นใจแต่ตัวเอง

ป.ล. เราจำเลขกับชื่อเธอได้นะ เราจะคอยดูว่าเธอจะผ่านไปรอบต่อไปมั้ย
บอกเลย เสียความรู้สึกสุดๆ

ตามไปเสพโดนพลัน  O08
http://www.thaicabincrew.com/forums/viewtopic.php?f=10&t=83752&sid=9ae600c3ab53f23be5937832beb35b5e

จริงแท้ประการใด ก็สุดแล้วแต่ท่านครับ  E47