Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่อง การตรวจร่างกายครับผม  (Read 5818 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mydream

• ประชาชน
คือผมมีข้อสงสัย 2 เรื่องครับ

1. คือ ผมเป็นคนหลังตรง หลังไม่คล่อม แผ่นหลังด้านซ้ายปกติ แต่ ... แผ่นหลังด้านขวา มันโก่งๆ มีส่วนโค้งต่างจากด้านซ้ายนิดหน่อยเวลายืนหลังตรง ผมไม่เคยเกิดอุบัติเหตุนะครับ ตอนตรวจร่างกายประจำปี แพทย์บอกว่าอาจเป็นตั้งแต่กำเนิด ไม่มีอันตรายใดใด  แบบนี้ ทางเวชศาสตร์การบิน มีหลักการในการพิจารณาอย่างไรครับ แต่คือ ถ้าไม่สังเกตุ หรือ ไม่ได้มาดูดีดีจริงๆ ก็จะไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

2. ผมเคยเป็นริดสีดวงทวาร ครับ ผมรักษาหายแล้วครับ แต่ยังมี ติ่งเส้นเลือดดำ หรือ ติ่งเนื้อภายนอกอยู่ครับ ซึ่งผมถามแพทย์ที่รักษาผมในเรื่องริดสีดวงนี้ ท่านก็บอกว่า ให้บอกเค้าไปว่า เรารักษาหายแล้ว ติ่งที่เห็นไม่มีผลและไม่มีอันตรายใดใดทั้งสิ้น แบบนี้ ทางเวชศาสตร์การบิน มีหลักการพิจารณาอย่างไรครับ

รบกวน พี่ๆ ช่วยให้คำชี้แนะทีครับ

หรือผมพอที่จะ โทรไปถามข้อมูลที่ไหนยังไง รบกวนบอกเบอร์โทรศัพท์มาให้ผมทีนะครับ

เพื่อที่ผมจะได้ นำไปปรับปรุงแก้ไขได้ทันเวลาครับผม

ขอบคุณมากครับ ^^

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ลองโทรฯ ไปสอบถามที่ ธุรการกองตรวจโรค สถาบันเวชศาสตร์การบิน ทอ.
ที่เบอร์ 02 534 4786 ดูครับ หรือถ้าเป็นสนง. ก็ 02 534 2608
 E07