Author Topic: FAA ไม่ต้องสอบแข่งนะจ๊ะ  (Read 5212 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keng2526

• ประชาชน
หวัดดีครับ กลับมาอีกครั้งครับ บังเอิญผมเจอคนไทยที่บินให้สายการบินในอเมริกา   O20 ด้วยความสงสัย เลยถามไปว่าพี่ทำไงถึงบินให้ เมกาได้ พี่เค้าบอกว่า นายก็มีแค่ 1500 Hr/100ME/ATP แค่นั่นไม่ต้องไปสอบแข่งเหมือนที่บ้านเรา ก็บินได้แว้วว ผมไม่รู้ว่า Post ของผมครั้งนี้จะเป็นประโยชน์ให้กับคนที่อยากจะมาเรียนที่ เมกาหรือเปล่า แล้วก็ขอฝาก เว็บต่อไปนี้ จะได้รู้ว่า เงินเดือนพวกบินที่เมกา เนี้ยมันเท่าไหร่ กันแน่  O28 ผมเองเพิ่งได้ PPL ตอน 90 ชั่วโมง กว่าจะผ่าน

จัดไปครับ http://www.airlinepilotcentral.com/airlines/regional

สุดท้ายนะครับ มาบินกันเถอะ มาบินกันเถอะ

โชคดีเป็นนักบินกันทุกคนครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ที่ USA ต้องมี Green card หรือเปน Citizenship ถึงจะรับจ้างขับเครื่องบินได้ครับ เพราะอาชีพนักบินไม่ใช่อาชีพขาดแคลนของที่นั่น

อันนี้รวมถึงครูการบินด้วยนะครับ

ปล.นักบินอเมริกันถ้าได้อยู่แค่ regional airline เงินเดือนไม่ค่อยโอเคนะครับ O08