Author Topic: TG679เดินทางมาจากกวางโจว ลื่นไถลออกนอกRWY19L 8/09/13  (Read 6372 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
รายละเอียดเป็นไงแชร์ให้ทราบถึงข้อเท็จจิงหน่อยนะคับ

การเกิดเหตุไฟลุกที่เครื่องยนตร์2เกิดขึ้นได้ยังไง

และทำไมถึงไถลออกนอกรันเวย์คับ

• นักรบ
  • **
เห็นในข่าวบอกnose gearไม่กางเหรอคับ อยากทรายข้อเท็จจิงคับ

ช่วยแชร์เป็นความรู้หน่อยคับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เกียร์กางแน่นอนครับ...ถ้าไม่กางนี่ถือว่า emergency สุดๆ ต้องมีการขอให้ฉีดโฟมรอที่รันเวย์แล้วครับ และก็ต้องมีคำสั่ง brace for impact ครับ

Offline honestart

• นักรบ
  • **
เหมือนกับว่า Nose Gear รับน้ำหนักหัวเครื่องไม่ไหวหรือเปล่าครับ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
ดูรอยบน Runway ยาง Nosegear น่าจะแตกข้างนึงหรือเปล่าครับ

• นักรบ
  • **
แต่ยังสาเหตุจะเกิดจากอะไรก็แล้วแต่ ขอเป็นกำลังใจให้นักบิน ลูกเรือในflightนั่นด้วยนะคับ

เค้าเหล่านั้นทำงานอย่าเต็มความสามารถ แต่กลับโดนต่อว่าจากผดส.และสือ

สู้ สู้ นะคับ การบินไทยเช่นกันคับรวมถึงบุตคลากรทุกท่าน.....