Author Topic: ถ้าได้ทุน sp tg ต้องไปเรียนทุนที่ไหนหรอครับ เราเลือกที่เรียนได้หรือเปล่าครับ  (Read 6706 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ATJ

• ประชาชน

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ผมคิดว่า ทางบริษัทน่าจะเลือกที่เรียนให้นะครับ หลักๆเลยก็คือที่ ศูนย์ฝึกบ่อฝ้าย สบพ.ครับ
ส่วนระยะเวลาการเรียน ประมาณ1ปีเศษครับ

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ทางบริษัทจะส่งไปเรียน 3 โรงเรียนนะครับ วิทยาลัยการบินนานาชาตินครพนม(IAC), โรงเรียนการบินกรุงเทพ (BAC) และสถาบันการบินพลเรือน (CATC) หัวหินครับ โดยการแบ่งไปโรงเรียนใดนั้นจะใช้การจับฉลากครับ

ส่วนเรื่องระยะเวลาที่ใช้ในการเรียน เข้าใจว่ารุ่นนี้เป็น CPL แล้วก็น่าจะประมาณ 13 เดือนครับ

อยากฝากไว้ว่า....แซ่บทุกโรงเรียนครับ ไม่ต้องเกี่ยงกัน  O18

Offline ssuttapong

• ประชาชน
การเลือกที่เรียนนั้นจับสลากกันก่อนครับ แล้วสามารถขอแลกกันเองภายหลังได้ ถ้าอีกคนยอมแลก

ปล. ตอนนี้เหลือแค่ 777 กับ 330 ให้เลือกเข้าตอนแรกครับ
ที่นครพนมไปทาง Airbus แน่นอนครับ อีกสองที่ก็มาลุ้นกันเอาครับ