Author Topic: ใครพอทราบบ้างครับ ว่าทุกปี SP การบินไทยกับไทยสมาย จะเริ่มเทรนเดือนไหน  (Read 13731 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pondrsnk

• ประชาชน
พอทราบว่าต้องไปเข้าค่ายทหารก่อน ถึงจะเริ่มเทรน
เข้าค่ายทหารเดือนไหน? เทรนเดือนไหน?
รบกวนผู้รู้ทีนะครับ ใครทราบข้อมูลของปีก่อนๆช่วยแนะนำทีนะครับ
แล้วปีนี้หละครับ จะเทรนเดือนไหน O36
« Last Edit: 02 September 2013, 14:03:36 +07 by pondrsnk »

Offline Neutrophil

• ประชาชน
เมื่อวานไปรายงานตัวตรวจประวัติมาครับ คร่าวๆ คือ ผลัดแรกเข้าค่ายประมาณ พย นี้ และ รร ที่นครพนม เริ่มเรียน ธค นี้แล้ว ส่วนที่หัวหินกับ BAC มค-กพ ปีหน้าครับ ผลัด 2 เริ่มเดือน มิย-กค ครับ
ส่วน Thai smile ไม่ทราบนะครับ

kimtun

• Guest
อันนี้ไม่ชัวนะ เพื่อนผมบอกว่า ไทสไมล์เรียนประมานเดือน 11 ปีนี้ที่ นครพนมทั้ง 14 คน (ไม่ชัวนะ พอดีเพื่อนเรียนอยุ่ที่นั่น)

• ประชาชน
อันนี้ไม่ชัวนะ เพื่อนผมบอกว่า ไทสไมล์เรียนประมานเดือน 11 ปีนี้ที่ นครพนมทั้ง 14 คน (ไม่ชัวนะ พอดีเพื่อนเรียนอยุ่ที่นั่น)

คุณ kimtun ติดไทยสมายเหมือนกันใช่ไม๊คับ แล้วเพื่อนที่ว่านี่คือพี่เชนปะคับ E53
« Last Edit: 03 September 2013, 14:04:39 +07 by pondrsnk »

kimtun

• Guest
ผมตกทีมเวิกหนะครับ เลยไม่ได้โอกาสไปสอบรอบหก ส่วนเพื่อนผมชื่ออ้อปครับ พอดีคนที่อยุ่ในกรุ้ปติดหลายคน มีคนนึงติดไทสไมหนะครับ เลยรุ้

• ประชาชน
ผมตกทีมเวิกหนะครับ เลยไม่ได้โอกาสไปสอบรอบหก ส่วนเพื่อนผมชื่ออ้อปครับ พอดีคนที่อยุ่ในกรุ้ปติดหลายคน มีคนนึงติดไทสไมหนะครับ เลยรุ้

ขอบคุณนะคับ

Offline c_4sk

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
รุ่นก่อนหน้านี้ ของการบินไทย

ผลัด 1 พร้อมกันทุกที่ เริ่ม ธค. ครับ

ส่วนผลัด 2

เริ่ม มิย.-กค

Offline bhudhanun

• ประชาชน

รุ่นก่อนหน้านี้ ของการบินไทย

ผลัด 1 พร้อมกันทุกที่ เริ่ม ธค. ครับ

ส่วนผลัด 2

เริ่ม มิย.-กค

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

Offline benz43

• นักรบ
  • **

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ

• ประชาชน
อยากรู้ของไทยสมายว่าเริ่มเมื่อไหร่
เรียนแยกกับการบินไทยเลยป่าว
  E37
« Last Edit: 04 September 2013, 09:38:56 +07 by pondrsnk »

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว

• ประชาชน
ผมอยู่ไทย สมายล์คับ กำลังเทรนอยู่

SP thaismile 2012 ใช่ไม๊ครับ
ตอนปี2012 เริ่มเทรนเดือนไหนอะครับคุณ Zenith
อยากทราบเดือนที่เริ่มเทรน จะได้วางแผนถูกครับ
« Last Edit: 04 September 2013, 11:15:06 +07 by pondrsnk »

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ผมอยู่ไทย สมายล์คับ กำลังเทรนอยู่

SP thaismile 2012 ใช่ไม๊ครับ
ตอนปี2012 เริ่มเทรนเดือนไหนอะครับคุณ Zenith
อยากทราบเดือนที่เริ่มเทรน จะได้วางแผนถูกครับ

หัวหิน เริ่มมีนาต้นเดือน  bac กับ นครพนมเริ่มกลางกุมภาครับ ส่วนกบินทร์บุรีอีกที่นึงจำไม่ได้ว่าเริ่มเทรนตอนไหน แต่ที่แน่ๆ กำลังจะจบเป็นที่แรก

ปล ผมเรียนอยู่หัวหินครับ

• ประชาชน

ปีืที่แล้วไทยสมายไม่ได้เรียนด้วยกันหมดหรอครับ ไทยสมายมีไม่กี่คนเองนิ