Author Topic: ใครติดThai smileยรอบนี้บ้างครับ แล้วทำไมถึงไม่มีตรวจ Criminal record checkเหมือน TGหละครับ  (Read 4828 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pondrsnk

• ประชาชน
มีใครติดบ้างครับ เผื่อมีไรได้คุยกัน แล้วก็ใครทราบบ้างครับทำไมไม่มี Criminal check E53

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เพราะไม่ได้เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ จึงไม่มีปัญหาเรื่องคดีอาญาครับ สามารถเข้าทำงานได้เลย

Offline Cap.Grean

• ประชาชน
ผมโทรไปถามบริษัทวันนี้ เจ้าหน้าที่บอกว่าหลังประกาศผลเวชศาสตร์จะมีการตรวจ criminal record ครับ โดยการบินไทยจะส่งรายชื่อไปให้ทางไทยสไมล์ดำเนินการครับ