Author Topic: ตก class1 ภูมิพล  (Read 15856 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline honestart

• นักรบ
  • **
อยากจะทราบครับ เคยมีกรณีพี่ๆคนไหนที่เคยไปตรวจ class1 ภูมิพลครั้งแรก ไม่ผ่านบ้างครับแล้วไปตรวจอีกรอบแล้วผ่านแล้วได้ไปเรียนบินแบบนี้ มีมั้ยครับ ผมพึ่งตกclass1 มาอะครับแล้วกำลังสงสัยตัวเงอยู่ว่าทำไมไม่ผ่าน เพื่อเป็นกำลังใจสู้ต่อไป  E21

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ระหว่างหกเดือนนี้ก้อเตรียมตัวใหม่ครับ

อ่านหนังสือ ฝึกโจทย์ ฝึกเดินจุดเล่นเกม

เด่วผ่านเองครับ O08

• นักรบ
  • **
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ คุณ ImpromptuWitz

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เดี๋ยวพี่หลังไมค์ไป ^^

• นักรบ
  • **
รออยู่นะครับพี่เป๋ง ^^

Offline dekappy

• ทหารเลว
  • *
ขอผมด้วยนะครับพี่เป้ง  ผมเพิ่งตกมาเหมือนกันครับ E08

Offline Sunzai

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ขอบถามคำถามคนไม่รู้เรื่องหน่อยนะครับ อะไรคือ class1 เหรอ  E22

Offline JOBIE

• ประชาชน

ขอหลังไมค์ด้วยคนนะครับพีื ผมก็เคยตกเหมือนกัน

• นักรบ
  • **
ClassI หรือ Medical ClassI เป็นใบรับรองแพทย์ชนิดหนึ่งเป็น การตรวจร่างกายและจิตวิทยาการบินครับ เอาไว้ใช้แนบเอกสารเวลาขึ้นบินครับแบ่งเป็น 3classครับ ในกรณีClassI จะใช้กับผู้ที่จะเรียน CPL ครับ classII,ppl และclassIII,ATC 
ผิดถูกประการใดกูรู แก้ไขให้ด้วยขอบคุณครับ

Offline Trinidad

• ประชาชน
คนที่ไม่ผ่าน เค้าให้นัดไปคุยได้นะครับ ว่าตกเพราะอะไร ผมว่านัดไปคุยก่อนดีกว่าครับ อย่างน้อย identify ตัวเองได้ว่าตกเพราะอะไร จะได้แก้ถูกจุด

Offline pondrsnk

• ประชาชน
อยากจะทราบครับ เคยมีกรณีพี่ๆคนไหนที่เคยไปตรวจ class1 ภูมิพลครั้งแรก ไม่ผ่านบ้างครับแล้วไปตรวจอีกรอบแล้วผ่านแล้วได้ไปเรียนบินแบบนี้ มีมั้ยครับ ผมพึ่งตกclass1 มาอะครับแล้วกำลังสงสัยตัวเงอยู่ว่าทำไมไม่ผ่าน เพื่อเป็นกำลังใจสู้ต่อไป  E21

ที่ตกนี่คือSPหรือQPหรอครับ

Offline ddooyy

• ประชาชน
กำลังจะสอบ พ.ย. นี้ครับ

ตุ้ม ๆ ต่อม ๆ อยู่เหมือนกันครับ  O08

Offline JarJarBinks

• ประชาชน
ปีที่แล้วไปสอบ ไม่ผ่านครับ ไปแบบไม่รู้มาก่อนว่าเค้าสอบอะไรกันบ้าง ไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย ปีนี้ไปอีกครั้ง เตรียมตัวไปดีกว่าเดิม พอจำความรู้สึกได้ว่า speed test มันเร็วประมาณไหน พยายามหัดใช้ชีวิตประจำวันจำลองให้เหมือนการสอบ ก็ผ่านมาได้ครับ อีกหกเดือนว่ากันใหม่ครับ ช่วงนี้ซ้อมเยอะๆ ตอนนี้ยังพอจำได้ว่าสอบอะไรมาบ้าง จดไว้กันลืมก็ดีครับ

• นักรบ
  • **
ขอบคุณทุกๆ คอมเม้นท์ครับ