Author Topic: เดินทางจากอเมริกา เพื่อมาเมืองไทยโดย Pilatus PC-12  (Read 5695 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keng2526

• ประชาชน
สวัสดีครับ วันนี้ผมอยู่เมืองไทยครับ ผมออกเดินทางจาก อเมริกามานิวเดลี เพื่อมาเป็น First Officer &passenger มันเป็นอะไรที่ไม่คาดฝันครับที่ได้บินกลับบ้านวันนี้ ที่เดินทางมาวันนี้ เพราะเครื่องลำนี้จะถูกขายให้กับนักการเมืองบ้านเราครับ E39 ราคาก็ประมาณ 100 ล.ครับ ไม่เบาเลยทีเดียว วันนี้ผม landing at VTBD ตอน 15.00 น.ครับ แต่ต้องขอโทษด้วยที่รูปตอนบินมาไม่ได้ถ่ายไว้ครับ ไว้ตอนกลับวันพรุ่งนี้ผมจะ ถ่ายคลิปมาให้ดูนะครับ ที่ผมต้องมาอวดวันนี้เพราะ อยากให้เป็นแรงผลักดันสำหรับคนที่กำลังจะเรียนนักบิน ไว้อิจฉาครับ  E47

นี้เป็นเครื่อง Pilatus PC-12 ครับ ห้องนักบินเป็นไงบ้างครับ สวยงามที่สุด

และนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ เวลาจะทำให้มันบิน กดแค่นี้ละครับ อย่ากดเยอะเดียวงง

ห้องโดยสารแบบ VIP ครับ

ห้องน้ำครับ มันกว้างมากครับ

และเราสามคนครับเดินทางมาพร้อมกันวันนี้ครับ คนขวาคือ นักบินทดสอบเครื่องครับ หล่อมาก ชั่วโมงบิน เยอะมากๆครับ ส่วนคนซ้ายเป็น กัปตัน สยามแลนด์ครับ

« Last Edit: 28 August 2013, 23:12:18 +07 by keng2526 »

Offline Narada

• HI! ^o^//
  • ประชาชน
  • Hello, sky :D

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
 E30 E30 E37 E37สุดยอดมากครับ ไว้ผมจะเดินรอยตามความสำเร็จครับ