Author Topic: SP TAA รอบแรกประกาศผลแล้วนะครับ  (Read 12738 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline 13055

• ประชาชน
ผ่านทั้งหมด 122 คนครับ

สัมภาษณ์ไล่ตามตัวอักษร 

สัมภาษณ์ 5 วัน
มี 3 ห้อง  ห้องละ 1 ชม  ตั้งแต่ 8 โมงเช้า  ถึง 6 โมงเย็น(วันละ 24 คน)

5 วันก็ 120 คน  แต่วันสุดท้ายห้องที่ 2 และ 3 จะมี 9 คนครับ

รวมทั้งหมดก็ 122 คนพอดี

ขอแสดงความยินดีกับคนที่สอบผ่าน
และเป็นกำลังใจให้คนที่สอบตกทุกคนนะครับ

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *

Offline naysolo

• ประชาชน

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ห้องละ 1 ชม เลยหรอครับเนี่ย ?!!!

Offline moonik

• ประชาชน
ใครพอทราบแนวทางบ้างครับ เหมือน กบท ไหมครับ

Offline 2BPilot

• ประชาชน
 E07รบกวนผู้รู้ขอข้อมูลด้วยคับ
ผมสอบTAA มา2ปีผ่านปีแรก
แต่ไม่ทราบว่าต้องเตรียมตัวสัมภาษณ์อย่างไงคับ
มีเล่นเกมส์อย่างไงมั่งคับ
บรรยากาศการสัมภาษณ์เป็นไงคับ
ขอบคุณล้วงหน้าคับ E30

Offline benz43

• นักรบ
  • **
อยากทราบเหมือนกันครับ ค้นหาแล้วไม่ค่อยเจอข้อมูลเหมือนของ กบท เลยครับ

ปล เพิ่งผ่านครั้งแรกเหมือนกันครับ (ปีที่แล้ว ตกข้อเขียน T_T)

Offline CarreraGT

• ประชาชน
สอบสัมภาษณ์แอร์เอเชียนะครับ

เข้าห้องไป เจอกัปตัน 2-3 คน แล้วแต่ แต่ผมเจอ กัปตัน 1 นักบินผู้ช่วย 1 HR 1 คนครับ

เข้าไป ก็แนะนำตัว พูดคุยเหมือนการบินไทยแหละครับ มีให้วาดรูปเครื่องบินทำงานยังไง

เดินจุด วงกลม สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยม แต่ละอัน เป็นสีๆไป เขาอาจจะให้เดินสีฟ้าสีเดียวก็ได้ เป็นต้น

มีเมมโมรี่ให้จำ มีเกมส์จอยสติ๊กให้เล่น แล้วก็เกมส์ Multi task ที่พวกเราเคยเล่นในคอมนั่นแหละครับ แต่มันจะเพิ่ม task เร็วขึ้น ระหว่างเล่นแต่ละอย่าง ก็อาจจะเจอคำถามคูณเลขเพิ่มเข้าไปอีก

อาจจะมีคำถามวัดความคิดเรานิดนึง ตอบก่อนคิดดีๆนะครับ ผมซวยเพราะคำถามนี้เมื่อปีที่แล้วครับ  O30

ส่วนใครที่เคยตก SIAP TG มา หรือ เพิ่งตกมาเลย เตรียมเจอคำถามสะเทือนใจได้เลยครับ ผมเจอมาปีที่แล้ว
"ทำไมต้องเอาเดนจากการบินไทย"
____
ทำให้ดีที่สุดครับ เพื่อนผมทำได้น้อยกว่า ยังผ่านเลย

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
สอบสัมภาษณ์แอร์เอเชียนะครับ

เข้าห้องไป เจอกัปตัน 2-3 คน แล้วแต่ แต่ผมเจอ กัปตัน 1 นักบินผู้ช่วย 1 HR 1 คนครับ

เข้าไป ก็แนะนำตัว พูดคุยเหมือนการบินไทยแหละครับ มีให้วาดรูปเครื่องบินทำงานยังไง

เดินจุด วงกลม สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยม แต่ละอัน เป็นสีๆไป เขาอาจจะให้เดินสีฟ้าสีเดียวก็ได้ เป็นต้น

มีเมมโมรี่ให้จำ มีเกมส์จอยสติ๊กให้เล่น แล้วก็เกมส์ Multi task ที่พวกเราเคยเล่นในคอมนั่นแหละครับ แต่มันจะเพิ่ม task เร็วขึ้น ระหว่างเล่นแต่ละอย่าง ก็อาจจะเจอคำถามคูณเลขเพิ่มเข้าไปอีก

อาจจะมีคำถามวัดความคิดเรานิดนึง ตอบก่อนคิดดีๆนะครับ ผมซวยเพราะคำถามนี้เมื่อปีที่แล้วครับ  O30

ส่วนใครที่เคยตก SIAP TG มา หรือ เพิ่งตกมาเลย เตรียมเจอคำถามสะเทือนใจได้เลยครับ ผมเจอมาปีที่แล้ว
"ทำไมต้องเอาเดนจากการบินไทย"
____
ทำให้ดีที่สุดครับ เพื่อนผมทำได้น้อยกว่า ยังผ่านเลย

เจ็บแท้เหลา - สอบนักบิน 306-

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky

Offline maxaha

• ประชาชน
สัมภาษณ์ ภาษาไทยหรอครับ มีภาษาอังกฤษบ้างป่าว ผมเพิ่งสอบนักบินครั้งแรกเลยอ่ะครับไม่เคยสัมภาษณ์นักบินมาก่อนด้วย  - นักบิน 305-