Author Topic: ผลสอบข้อเขียน Aptitude ออกแล้ว  (Read 5283 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline npcomp

• ประชาชน
ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับผู้ไม่ได้ไปต่อทุกคน ผมรู้ว่าทุกคนคงรู้สึกแย่มาก เพราะขนาดแค่ผมจินตนาการว่าตัวเองตกรอบก่อนประกาศผล ยังรู้สึกแย่เลย แต่ทุกคนที่ตกรอบมันคือความจริง มันคงแย่กว่าในจินตนาการหลายร้อยเท่า เราไม่สามารถกลับไปแก้ไขอดีตได้ แต่เรื่องจริงคือต่อจากนี้ ยอมแพ้หรือลุกขึ้นสู้ต่อ มันมีหนทางให้เราเลือกอีกหลายทางครับ แต่ผมขอพูดอย่างนึง จากสถิติ ผู้ที่ประสบความสำเร็จหลายๆคนมักผ่านความล้มเหลวมาก่อน แต่เค้าไม่เคยจมอยู่กับความล้มเหลวนั้น แต่ใช้มันเป็นบทเรียนเพื่อลุกขึ้นสู้ ไม่ว่าคุณจะตัดสินใจอย่างไร ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

สำหรับผู้ที่สอบผ่านทุกคน ทุกคนเก่งมากๆครับ E30 แต่จะพูดว่ายินดีด้วยก็คงจะเร็วไป ยังเหลืออีกหลายด่าน เตรียมตัว เตรียมใจและร่างกายให้พร้อมสู้รบในวันต่อไปพร้อมกันครับ

ขอพื้นที่อีกนิดนึง สำหรับผู้ที่สอบผ่าน รอบต่อไปเป็นการสอบรอบ Teamwork ผมว่าหัวใจสำคัญของรอบนี้คือการทำงานเป็นทีม เราน่าจะได้เตี๊ยมกันก่อนสอบสักนิดนะ ฮ่าๆ ผมสอบพรุ่งนี้รอบ 15.30 เจอกันก่อนซัก 14.00-14.30 ที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์คนะครับ E07

http://www.tgpilotrecruitment.com/wp-content/uploads/2013/08/Final-result-of-Written-Aptitude-Group-test-SP-2013.pdf

Offline abssba

• ประชาชน
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ไม่ได้ไปต่อ และขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้ไปต่อนะครับ

คุณ npcomp สอบรอบเดียวกับผมเลยครับ พรุ่งนี้ 15.30 ผม PM ไปหาแล้ว

ยังไงพรุ่งนี้เจอกันนะครับ

ขอให้โชคดี

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ไม่ผ่านด้วยนะครับ  O19