Author Topic: ขอสอบถามเรื่องการทำงาน-ลาออก เมื่อสมัคร SP ครับ  (Read 5746 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dazubornez

• ประชาชน
ถ้าผมทำงานราชการอยู่   สามารถสมัคร SP ได้ใช่รึเปล่าครับเพราะไม่เห็นมีกำหนดไว้    E46

แล้วเมื่อสอบผ่านไปถึงขั้นตอนไหนที่เราต้องลาออกจากงานที่ทำให้เรียบร้อยครับ    เคยมีกรณีที่มีปัญหาเรื่องแบบนี้รึเปล่าครับ  E39

ป.ล. ถ้าเคยมีกระทู้ที่ถามเรื่องนี้แล้วก็ขออภัยนะครับ    แต่เท่าที่อ่านมาไม่เจอ และอยากรู้จริง ๆ ขอบคุณครับ  O22

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
รอให้สอบได้ก่อนแล้วค่อยลาออกก็ได้ครับ เพราะจะมีช่วงที่ให้ไปทำเรื่องลาออกจากงานเดิมอยู่นะ

แต่ปัญหาส่วนใหญ่จะอยู่ในช่วงระหว่างการสอบมากกว่าที่จะต้องลางานมาสอบในแต่ล่ะรอบน่ะครับ O08

Offline dazubornez

• ประชาชน

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
สอบได้แล้ว ยังมีช่วงรอเรียกอีกนะครับ
ลาออกมาก่อนระวังกินแกลบนะครับ หรือกินกุ๊ดจี่ดีล่ะ ^^