Author Topic: ถ้าตรวจร่างกายของ TG ไม่ผ่าน เขาจะแจ้งให้ทราบก่อนวันประกาศผลหรือไม่ครับ  (Read 6958 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zakato

• ประชาชน
การตรวจร่างกายใช้เวลาค่อนข้างนาน อีกทั้งวันประกาศผลยังใกล้กับวันสอบ Aptitude มาก
ผมจึงคิดว่าจะดีมากถ้าเรารู้ผลการตรวจร่างกายของเราเองได้เร็วที่สุด เพื่อที่จะได้วางแผนชีวิตตัวเองต่อไป

ทราบมาว่าหากผลการตรวจครุมเครือ เขาจะเรียกเข้าไปตรวจซ้ำ
แต่หากไม่ได้รับการเรียก แสดงว่าเราผ่านรึป่าวครับ
หรือมีใครที่เขาแจ้งว่าตกตั้งแต่ตอนตรวจเลยหรือไม่ครับ

รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบทีครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline part_pum

• ประชาชน
ผมคิดว่าเตรียมตัวสอบโปรไปเลยดีกว่าครับ เพราะการตรวจร่างกายนั้นถ้าเราไม่เป็นโรคติดต่อร้ายแรง สายตาและการได้ยินปกติ ปอดปกติ คิดว่าน่าจะผ่านนะครับ ส่วนผลเลือดบางตัวก็ขึ้นอยู่กับการดูแลสุขภาพของเรา เราสามารถแก้ไขโดยการควบคุมอาหารและออกกำลังกายได้ ก็ไม่น่าร้ายแรงนะครับ อย่าคิดมากเลยครับผม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เค้าไม่บอกก่อนนะครับ ประกาศกันวันนั้นเลย เตรียมรอบต่อไปไว้ก่อนเลยดีกว่าครับ