Author Topic: เตรียมตัวสอบ TAA 2013 กันเถอะ ^^  (Read 18105 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
คือตอนนี้ผมอยากจะให้กระทู้นี้เป็นที่แชร์ความรู้กันอ่ะครับ ช่วยๆกันจะได้ผ่านกันไปได้เยอะๆ  E47 E47
โดยส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบอ่านหนังสือ ใช้ความเข้าใจ เพื่อนๆมีทริคอ่ะไรแนะนำหรือควรเน้นตรงไหน ทั้งภาค ฟิสิกส์ คณิต หรือความรู้ทั่วไำป เอามาแชร์แบ่งประสบการณ์กันนะครับ ขอบคุณค้าบบบ O18 O18

ปล ตอนนี้ซื้อหนังสือตะลุยโจทย์มานั่งทำ อย่าางเดียวเลยครับ ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง 55
แนะนำแยกเป็นบทสำหรับคนที่พื้นฐานไม่แน่นครับ ^^

ส่วนความรู้รอบตัวช่วงนี้อ่ะไรดังมั่งครับมาช่วยแชร์ๆกัน

Offline iwcstex

• ประชาชน
ผมเพิ่งตกรอบกับตันการบินไทยมา ยอมรับว่าเจ็บมาก ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร ปีที่แล้วก็ตกรอบนี้ T T
ปีที่แล้วผมไปสอบ taa มาครับ แต่ด้วยความที่เป็นเด็กสายศิลป์ ยอมรับว่าหนักมากเหลือเกิน และที่สำคัญพออกจากห้องสอบก็ลืมแนวข้อสอบหมดแล้วครับ หากมีใครจะมาแนะนำแนวทางการเตรยีมตัว ผมจะยินดีมากๆ  SOC2

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ผมเพิ่งตกรอบกับตันการบินไทยมา ยอมรับว่าเจ็บมาก ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร ปีที่แล้วก็ตกรอบนี้ T T
ปีที่แล้วผมไปสอบ taa มาครับ แต่ด้วยความที่เป็นเด็กสายศิลป์ ยอมรับว่าหนักมากเหลือเกิน และที่สำคัญพออกจากห้องสอบก็ลืมแนวข้อสอบหมดแล้วครับ หากมีใครจะมาแนะนำแนวทางการเตรยีมตัว ผมจะยินดีมากๆ  SOC2

ตอนแรกนึกว่าจะมีผมคนเดียวนะคับที่ตกรอบสัมภาษณ์กัปตันการบินไทย 2 ปีรวด เพราะ ปีนี้คนผ่านเยอะเหมือนกันเลย

แต่เจ็บจริง ๆ ปีที่แล้วรู้ตัวว่าไม่พร้อม ไม่ได้เตรียมอะไรไปเลย แต่ปีนี้พร้อมสุด ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันคับว่าตกอะไร

E08 TAA ความรู้ผมก็ไม่ได้แน่นมาก ต้องทบทวนทุกบทซึ่งก็ไม่ค่อยมีเวลา เพราะ เรียนต่ออยู่ T-T

สู้ต่อไปคับ  E30

Offline naysolo

• ประชาชน
เพิ่งจะลองเป็นที่แรก แถมมีเวลาเตรียมตัว 1 เดือน สู้ด้วยคนครับ มาแบ่งปันกันนะครับ  SXY

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
เวทีแรกกับการสอบ SP เครียดบอกไม่ถูก  O11

Offline Andrewz

• ประชาชน
สนามแรกเหมือนกันครับ อยากหาเพื่อนช่วยกันติวครับผม

Offline iwcstex

• ประชาชน
 E11
เวทีแรกกับการสอบ SP เครียดบอกไม่ถูก  O11

อย่าเครียดไปเลยท่าน  - สอบนักบิน 302- - สอบนักบิน 302-

Offline naysolo

• ประชาชน
นั้นสิครับ อยากหาเพื่อนร่วมกันติว จาก 0 เลยมะ ฮ่ะๆๆ ผมโง่

Offline npcomp

• ประชาชน
จัด meeting เลยมั้ยครับ ฮ่าฮ่า

Offline elbafox

• ประชาชน
สู้ๆกันนะครับ สอบครั้งแรกเช่นกันครับ เวลาเดือนเดียวไม่ทันจิงๆ งานประจำก็โหมเข้ามาตลอด

ใครมีเทคนิคดีๆเอามาแชร์กันได้นะครับ หรืออัพเดทข่าวสารกันก็ยังดีครับ ^0^

Offline benz43

• นักรบ
  • **
วันนี้นั่งหาข้อมูลครับ เจอเกี่ยวกับ Fleet ครับ

http://www.planespotters.net/Airline/Thai-AirAsia

Data last updated on Jul 18, 2013

Offline ratchapor

• ประชาชน

Offline anuphan0099

• ประชาชน
อยากทราบเกี่ยวกับข้อสอบฟิสิกส์กับเลข ว่าออกประมาณไหนครับ  O19

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ความยากประมาณข้อสอบเอนทรานส์ครับ
สู้ๆครับ E37

Offline Smithboo

• ประชาชน
ใครทราบบ้างครับ ว่าอุปกรณ์+บัตรที่พกเข้าห้องสอบได้มีอะไรบ้าง

Offline WR17

• ประชาชน
ใครทราบบ้างครับ ว่าอุปกรณ์+บัตรที่พกเข้าห้องสอบได้มีอะไรบ้าง
เข้าไปแต่ตัวเลยจ้า กระเป๋าสตางค์ นาฬิกา มือถือ ของทุกอย่างเค้าจะให้วางไว้ใต้เก้าอี้
มีดินสอ ปากกา ยางลบแจกให้ ถ้าดินสอทู่มีบริการฝนให้ใหม่ด้วยนะ

O36 O36

Offline Smithboo

• ประชาชน
เข้าไปแต่ตัวเลยจ้า กระเป๋าสตางค์ นาฬิกา มือถือ ของทุกอย่างเค้าจะให้วางไว้ใต้เก้าอี้
มีดินสอ ปากกา ยางลบแจกให้ ถ้าดินสอทู่มีบริการฝนให้ใหม่ด้วยนะ

O36 O36

ในประกาศของทางเวบ
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/Document/%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99.pdf

เค้าบอกให้พกไปด้วย เอาไปเผื่อก็ไม่เสียหายนะครับ
ว่าแต่ที่ว่าที่จอดรถเค้าน้อยจริงมั้ยครับ ถ้าไปแล้วไม่มีที่จอด จอดที่ไหนได้ครับ