Author Topic: สอบถามรอบAptitude ของโปรหน่อยครับ  (Read 12556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
พี่ๆเพื่อนๆที่เคยผ่านรอบนี้ อยากทราบว่า%ที่ผ่านคือควรเกินครึ่งทุกพาร์ทเหรอครับ เคยมีบางพาร์ทที่เราไม่ถนัดทำจำนวนข้อได้น้อยกว่าครึ่ง แล้วผ่านมีไม๊ครับ
ขอบคุณครับ E30

kimtun

• Guest
ไม่เคยสอบรอบนี้ เเต่ผมว่าไม่เกี่ยว เเต่ก็ควรทำให้ได้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมก็ทำบาง paper ได้น้อยกว่าครึ่งนะครับ มันจะมีบาง paper ที่ยากมากๆ

วัดกันที่ mean มากกว่าครับ ไม่ได้ดูว่าเกินครึ่งหรือไม่

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
คืออย่างนี้ครับ สมมุติโปรวัดเรา 5 สกิล แต่ละสกิลจะมีข้อสอบ 2 ชุดครับ อันนี้โปรบอกในห้องสอบเลย

โดยที่ ถ้าคุณตกทั้งสองชุด ในสกิลเดียวกัน ตกทันทีครับ

เช่น สกิล short term memory คุณทำพาร์ทตารางไม่ได้ แล้วยังทำพาร์ทที่เป็นเรื่องไม่ได้อีก แบบนี้ ตกชัวร์ๆ

ส่วนถ้าถามว่ายังไงถึงผ่านชัวร์ๆ ผมไม่ทราบครับเพราะไม่รู้ว่าเค้าอิงกลุ่มหรืออิงเกณฑ์

บางพาร์ทผมทำได้ไม่ถึงครึ่ง แต่ข้อที่กาคือชัวร์มากๆ ก็ผ่านนะครับ
« Last Edit: 21 June 2013, 13:32:38 +07 by kanawut »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
บางชุดพี่ก็ทำไม่ได้เลยนะครับ (ได้แค่ 2-3 ข้อ) แต่ชุดอื่นก็ซัดไปเร็วพอควรครับ ก็ผ่านนะ

ทำให้เยอะที่สุดไปล่ะครับ ดีสุด
อันไหนทำไม่ได้ ก็ "ช่างมัน" ครับ อันต่อไปก็ทำเต็มที่อีกครั้งครับ

Offline noptawat

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
   ตั้งใจทำมากที่สุดครับ ชุดไหนที่ผ่านไปแล้วต้องปล่อยความรู้สึกนั้นไป แล้วตั้งใจทำชุดตรงหน้าเราให้ดีที่สุดครับ

:)

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *
แต่วันนี้ผมทำพาร์ม scanning พาร์ท A ไม่ได้เลยนี่สิ   T_T

ตกม้าตาย ไม่รู้ว่าข้อสอบต้องทำกับหน้าข้างหลัง กว่าจะรู้ 1 นาทีสุดท้าย  ทำไป สี่ ข้อ  T_T

Offline plaatong26

• ประชาชน
ใจเย็นๆก่อนนะครับ เหนโปรบอก หนึ่งการทดสอบ จะมีสองอัน เพื่อเปนการ cross check เผื่อมีความผิดพลาดจากการเข้าใจคำสั่ง

ผมคิดว่า part check list ก็เหมือน เปนการ scanning อีกอันนึง ถ้าทำได้ ก็เบาใจ

รอลุ้นผลพุ่งนี้กันคับ  O11

แต่วันนี้ผมทำพาร์ม scanning พาร์ท A ไม่ได้เลยนี่สิ   T_T

ตกม้าตาย ไม่รู้ว่าข้อสอบต้องทำกับหน้าข้างหลัง กว่าจะรู้ 1 นาทีสุดท้าย  ทำไป สี่ ข้อ  T_T

Offline part_pum

• ประชาชน
ผมเองก็หวั่นๆครับ ทำ part maneuvering ได้แค่ 40 % เอง ไม่รู้เกณฑ์เท่าไร O22

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
สปาเชี่ยวชุดสุดท้ายผมทำไปไม่ถึงครึ่ง แบบไม่ชัวร์ด้วย

ตกแน่เบย  O08

Offline noppakul

ยินดีกับผู้ผ่านรอบต่อไป 197คนด้วยนะครับ

Offline npcomp

• ประชาชน
ยินดีกับผู้ผ่านรอบต่อไป 197คนด้วยนะครับ

ไม่ใช่ 227 คนหรอครับ หรือผมนับผิด O35

Offline noppakul

227คน ครับ ขอโทษที พอดีเปิดในไอโฟน เลยนับผิดพลาด  E47