Author Topic: สอบถามค่า LDL, Chorestorol สำหรับตรวจร่างกายนักบิน  (Read 10614 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline part_pum

• ประชาชน
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ว่าหากค่า LDL กับChorestorol สูง จะมีผลต่อการตรวจร่างกายก่อนเป็นนักบินไหมครับ ?

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ปกติคุณหมอจะแนะนำให้ลดครับ และควรดูแลสุขภาพอย่างไรบ้าง แต่ก็ผ่านนะครับ

Offline part_pum

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ตอนแรกกังวลคิดว่าไม่ผ่าน  O22

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ความดันสูง เป็นอันตรายไหมครับ

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ถ้าจำไม่ผิดไม่ควรเกิน 140 นะครับ

Offline Tae128

• ประชาชน
ถ้าผมเป็นคอเลสเตอรอลสูง เคยวิ่งสายพานแล้วคุณหมอวินิจฉัยว่า มีโอกาสเป็นเส้นเลือดหัวใจตีบ ตีบมากน้อยยังไม่ได้ไปฉีดสีดู แต่ตอนนี้กินยารักษาระดับ ldl อยู่ในเกณฑ์ดี สามารถเป็นนักบินได้ไหมครับ

Offline Teelit

• ประชาชน
ถ้าตรวจแล้วค่าคลอเรสตอรอลรวมไม่เกินเกณฑ์ ก็ไม่มีปัญหาครับ

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
Cholesterol < 200 ครับ
LDL ไม่ทราบเช่นกาน รอผู้รู้มาตอบละกานนะครับ

Offline pintonaja

• ประชาชน
    • เข้าsbobet
ค่านนี้มาจากอะไรหรอ มาจากเรากินอะไรอ่ะ