Author Topic: รบกวน ผู้รู้ด้าน เวชศาสตร์การบินครับบ  (Read 12279 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline honestart

• นักรบ
  • **
 -อยากรู้รายละเอียด เกี่ยวกับ การตรวจร่างกายเวชศาสตร์การบิน ที่กองทัพอากาศครับ ไม่ทราบว่ามีตรวจอะไรบ้างครับขอบคุณครับ     
 -พี่ๆคนไหนที่ทำงานที่เวชศาสตร์การบินกองทัพอากาศ รบกวน อธิบายด้วยนะครับ ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ จะนำข้อมูลการตรวจไปปรึกษาแพทย์อีกทีครับ
 ส่งทางEmailก็ได้ครับ
 :ittirat_31@hotmail.com
                                                         ขอบคุณครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ไล่จากบนลงล่างก็

ตา หู ปาก(ฟัน) ปอด(x-ray) หัวใจ ตรงนั้น(ไส้เลื่อน) ระยะความยาวของขา น้ำหนัก ความดัน ส่วนสูง ฉี่ เลือด

ครบยังหว่า O35

ที่โดนหนักสุดก็คงเป็น ตา หู กับเลือด อ่ะนะครับ ที่เหลือก็ไม่น่ามีอะไร

Offline cantonatt

• ประชาชน
หนักๆ ก็คงตาเนี่ยแหละครัย ประมาณ4-5ฐานย่อย
ปอดมีตรวจความจุปอด ให้เป่าลมครับ
แล้วก็ววัดเคลื่อนไฟฟ้าหัวใจด้วยครับ

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ไล่จากบนลงล่างก็

ตา หู ปาก(ฟัน) ปอด(x-ray) หัวใจ ตรงนั้น(ไส้เลื่อน) ระยะความยาวของขา น้ำหนัก ความดัน ส่วนสูง ฉี่ เลือด

ครบยังหว่า O35

ที่โดนหนักสุดก็คงเป็น ตา หู กับเลือด อ่ะนะครับ ที่เหลือก็ไม่น่ามีอะไร

ความดัน ตรวจละเอียดมากมั้ยครับ พี่เป๋ง แล้วก็เรื่องตา สั้นไม่เกิน300นี่จะผ่านมั้ยครับ

Offline victorromeo

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ขอถามหน่อยครับว่า การตรวจจะเสร็จสิ้นพร้อมกลับบ้านได้ประมาณกี่โมงครับผม เห็นว่าใช้แค่ครึ่งวัน จะมีลากไปถึงช่วงบ่ายไหมครับ เผอิญว่ามีธุระตอนบ่ายจะได้กะถูกครับผม  O11

Offline Xpdr

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ปกติก็ไม่ถึงบ่ายนะครับ  ครึ่งวันเช้าก็เสร็จหมดแล้วครับ

Offline skyline

• ประชาชน
ขอรบกวนถามนิดนึงครับว่าเรื่องBMIเค้าซีเรียสมากเเค่ไหนครับ  O35

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
SP TG 2011
ด่านแรก วัดส่วนสูง น้ำหนัก ความดัน แล้วก้อวัดตอนนั่งว่าพอดีกับที่นั่งในคอคพิทป่าว แล้วก้อให้เป่าดูปริมาตรปอด
ด่านสอง วัดคลื่นไฟฟ้าหัวใจ
ด่านสาม ตรวจฟัน ไปทำมาก่อนจะดีมาก
ด่านสี่ตรวจตา เยอะมาก แบ่งเป็น
สั้น ยาว เอียง
การกะระยะ ลึกตื้น ให้ดึงระยะกะประมาณ
ตรวจตาบอดสี
ตรวจการมองภาพเบลอ
ตรวจความไวในการมอง
ตรวจความดันลูกตา
ตรวจแผลทำเลสิก
ด่านห้า ฟังในห้องเงียบมาก ต้องฟังดีๆ
ด่านสุดท้าย คลำจู๋ ดูว่ามีสองลูกป่าว กับตรวจไส้เลื่อน
ประมาณนี้ล่ะครับ

Offline pojipoji

• ประชาชน
สอบถามผู้รู้ทีครับ เห็นในนั้นมีบอกว่าก้มแตะปลายเท้าครับ
แบบว่าถ้าก้มแตะปลายเท้าไม่ถึงจะมีปัญหาอะไรไหมครับ -*-

อีกอย่าง มีฟันผุ 2 ซี่หมอฟันไม่ยอมอุดให้ เพราะเค้าบอกว่ามันไม่ลึกกว่านี้แล้ว
อันนี้ก็จะเป็นปัญหาอะไรไหมครับ