Poll

....

....
0 (0%)
...
0 (0%)

Total Members Voted: 0

Author Topic: ทำไมสอบตก sp ต้องรอ3ปี  (Read 6454 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yium

• ประชาชน
 O37 คือผมพึ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ผมไล่อ่านกระทู้เก่าๆ บางคำผมยังไม่ค่อยเข้าใจ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ปล.ผมมีแพลนว่าจะสอบ sp กบท. ปีนี้ครับ.

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
การเเบนด์สามปีนั้น จะเเบนด์สำหรับการสอบในรอบโปรเท่านั้น สำหรับรอบอื่นเช่น Group test หรือ สัมภาษณ์กัปตัน ไม่ถูกเเบนด์ครับ สาเหตุของการถูกเเบนด์เพราะโปรเขาถูกจ้างมาให้หาคนที่มีบุคลิกเเละความสามารถที่จะเป็นนักบินได้ สำหรับคนที่ตก Aptitude พวกนี้เขาไม่คิดว่าจะไม่สามารถเปลี่ยนได้โดยเร็ววัน อีกอย่างคือเขาไม่อยากให้คนที่สอบสามารถทำคะเเนนดีๆได้จากการสอบซ้ำๆติดๆกันหลายๆปี อันนี้ตามที่ผมทราบเเละเข้าใจนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย

Offline yium

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ

งี้ต้องภาวนาไม่ให้ตกรอบโปร

แต่จะผ่านรอบแรกๆได้หรือป่าวนี่สิ... O19

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
3 ปีเป็นตัวเลขของโปรที่การบินไทยจ้างมาครับ

ซึ่งที่อื่นก็มีแบนเหมือนกัน อย่างเวชศาสตร์การบิน ทอ. แต่ระยะเวลาแค่ 6 เดือน

เหตุผลก็ตามข้างบนครับ

prakasit_man

• Guest
การเเบนด์สามปีนั้น จะเเบนด์สำหรับการสอบในรอบโปรเท่านั้น สำหรับรอบอื่นเช่น Group test หรือ สัมภาษณ์กัปตัน ไม่ถูกเเบนด์ครับ สาเหตุของการถูกเเบนด์เพราะโปรเขาถูกจ้างมาให้หาคนที่มีบุคลิกเเละความสามารถที่จะเป็นนักบินได้ สำหรับคนที่ตก Aptitude พวกนี้เขาไม่คิดว่าจะไม่สามารถเปลี่ยนได้โดยเร็ววัน อีกอย่างคือเขาไม่อยากให้คนที่สอบสามารถทำคะเเนนดีๆได้จากการสอบซ้ำๆติดๆกันหลายๆปี อันนี้ตามที่ผมทราบเเละเข้าใจนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย

+1 ครับ