Author Topic: TAS Helicopter SP ประกาศผลสอบข้อเขียนแล้วครับ  (Read 44853 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ลองเช็คเมล์ดูนะครับ

เจอกันวันสอบ WOMBAT นะครับ O02

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว

Offline koki

• ประชาชน
reserved กับ substitution นี่มันอันเดียวกันมั้ยคร้าบบบ
ได้ reserved น่ะครับ
ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้ด้วยครับ

passed ได้ 48% ขึ้น

reserved ได้ 47% ง่ะ

Offline Mr.Ornithopter

• ประชาชน

Offline anyway

• ประชาชน
 O22 ไม่ผ่านครับ ยินดีกับคนที่ได้ไปต่อด้วยนะครับ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
 O22 ไม่ผ่านคร้าบบ อิอิ
สุ้ต่อไป  O19

Offline cdith3344

• ประชาชน
ถ้าไม่ผ่าน เขาก็จะส่งเมล์มาบอกใช่มั้ยครับ
...หรือว่าเขาจะไม่ส่งเมล์???  E08

• ประชาชน
ผมว่าเค้าส่งเมลหาทุกคนนะครับ ทั้งที่ผ่าน และไม่ผ่าน เพราะคุณก้อยให้ข้อมูลละเอียดมาก แสดงผลทุกคนเลยครับ

รอบนี้ผ่าน 30 คน ผมว่าน้อยมากเลยครับ และ process ยาวมาก ทั้ง wombat, interview, medical examination, psychological test and personality

ซึ่งถ้ารับสุดท้าย ประมาณ 10 คน และ process ยาวมาก แสดงว่า แต่ละรอบนี่ต่อไปจะคัดคนออกน้อยมากจริงๆ

คนที่ผ่านก็สู้ๆครับ โอกาสเยอะมากเลยครับ O19   

ส่วนผมก็  O22

• ประชาชน
ขอบคุณครับ พอดียังไม่ได้เมล์ จะรอต่อไปครับ  E08

• ทหารเลว
เลือกวันที่จะไปสอบ WOMBAT กันไว้ด้วยนะคะ คุณก้อยจะค่อยๆ โทรคอนเฟิร์มทีละคนค่ะ

เลือกได้ระหว่างวันที่ 10-21 ค่ะ 3 เวลา ถ้าจำไม่ผิด 9.00-11.30 12.00-14.30 14.30-17.00 ค่ะ

ส่วนตัว อาทิตย์แรก ติดงานพอดี เลยเลือกวันที่ 17 ไปค่ะ ไว้เจอกันนะคะ  E37

Offline koalamarch

• ทหารเลว
ผ่านครับ แต่ยังไม่ได้รับโทรศัพท์เลย เห็นว่าจะติดต่อมาเรียงตามคะแนน ?

Offline littleboy

• ประชาชน
  ผมผ่านนะ และผมก็ได้บทเรียนที่มีค่าอย่างหนึ่งจากการร่วมสอบในครังนี้นั่นคือ การแจ่งผลล่วงหน้าก่อนวันประกาศผลที่แจ้งเอาไว้

สมมุติว่าถ้าวันหนึ่งผมมีบริษัทของตัวเอง(แล้วบริษัทของผมมีแต่คนอยากมาทำงาน หรือพูดง่ายๆว่าแข่งขันกันมาก) แล้วผมต้องรับพนักงานด้วยการแข่งขันกันแบบนี้ ผมจะกำหนดวันประกาศผลออกมาก่อนเพื่อหลอกคนสอบ แล้วก็ประกาศจริงก่อนหน้านั้นแบบไม่ให้พนักงานรู้ตัว ถ้าถามว่าเพื่ออะไร ผมว่า มันช่วยให้ผู้เข้าสอบไม่เคลียด ไม่กดดัน ถามว่าวันนี้พวกคุณใช้ชีวิตตามปกติมั้ย แน่นอนปกติ เพราะคุณไม่รู้ว่าผลจะออกวันนี้ แต่ถ้าวันนี้คือวันที่ 7 พวกคุณคงจะไม่มีสมาธิทำงานเท่าที่ควรจริงปะ นอกจากคุณจะไม่แคร์ผลสอบ แต่ถ้าใครที่อยากเป็นนักบินจริงๆผมว่าคุณต้องตื่นเต้นมากอะ ต้องคอยด้อมๆมองๆมือถือตลอดเวลา แถมบางทีอาจจะคิดไปเองว่าเค้าไม่ส่งมาให้เพราะสอบไม่ผ่าน แต่ความเป็นจริงเค้ายังไม่ส่งให้ใครเลย ปัญหาเหล่านี้อาจเกิดขึ้นได้   ผมไม่รู้ว่าบริษัทบังเอิญหรือตั้งใจแจ้งผลก่อนล่วงหน้า แต่ผมว่าทำแบบนี้มันดีมากเลยทีเดียวครับ

------------------------
    ถามอีกนิด
            No show & Canceled คืออะไรครับ มันอยู่หลัง attending เท่ากับว่าเข้าห้องสอบไปแล้วโดนนับจำนวนไปแล้ว แล้วทำไมถึงขึ้นแบบนี้ได้ ออกกลางคันเหรอครับ หรือว่าอะไร

• ทหารเลว
    ถามอีกนิด
            No show & Canceled คืออะไรครับ มันอยู่หลัง attending เท่ากับว่าเข้าห้องสอบไปแล้วโดนนับจำนวนไปแล้ว แล้วทำไมถึงขึ้นแบบนี้ได้ ออกกลางคันเหรอครับ หรือว่าอะไร

คาดว่าคนสมัครสอบทั้งหมด 130 คน เข้าสอบ 116 คน ไม่มา 14 ค่ะ

Offline littleboy

• ประชาชน
    ถามอีกนิด

คาดว่าคนสมัครสอบทั้งหมด 130 คน เข้าสอบ 116 คน ไม่มา 14 ค่ะ

อ๋อเข้าใจละครับ  E08 ผมอ่านไม่ละเอียดเอง ขอบคุณมากครับ

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
  ผมผ่านนะ และผมก็ได้บทเรียนที่มีค่าอย่างหนึ่งจากการร่วมสอบในครังนี้นั่นคือ การแจ่งผลล่วงหน้าก่อนวันประกาศผลที่แจ้งเอาไว้

สมมุติว่าถ้าวันหนึ่งผมมีบริษัทของตัวเอง(แล้วบริษัทของผมมีแต่คนอยากมาทำงาน หรือพูดง่ายๆว่าแข่งขันกันมาก) แล้วผมต้องรับพนักงานด้วยการแข่งขันกันแบบนี้ ผมจะกำหนดวันประกาศผลออกมาก่อนเพื่อหลอกคนสอบ แล้วก็ประกาศจริงก่อนหน้านั้นแบบไม่ให้พนักงานรู้ตัว ถ้าถามว่าเพื่ออะไร ผมว่า มันช่วยให้ผู้เข้าสอบไม่เคลียด ไม่กดดัน ถามว่าวันนี้พวกคุณใช้ชีวิตตามปกติมั้ย แน่นอนปกติ เพราะคุณไม่รู้ว่าผลจะออกวันนี้ แต่ถ้าวันนี้คือวันที่ 7 พวกคุณคงจะไม่มีสมาธิทำงานเท่าที่ควรจริงปะ นอกจากคุณจะไม่แคร์ผลสอบ แต่ถ้าใครที่อยากเป็นนักบินจริงๆผมว่าคุณต้องตื่นเต้นมากอะ ต้องคอยด้อมๆมองๆมือถือตลอดเวลา แถมบางทีอาจจะคิดไปเองว่าเค้าไม่ส่งมาให้เพราะสอบไม่ผ่าน แต่ความเป็นจริงเค้ายังไม่ส่งให้ใครเลย ปัญหาเหล่านี้อาจเกิดขึ้นได้   ผมไม่รู้ว่าบริษัทบังเอิญหรือตั้งใจแจ้งผลก่อนล่วงหน้า แต่ผมว่าทำแบบนี้มันดีมากเลยทีเดียวครับ

------------------------
    ถามอีกนิด

ผมว่าเค้าตรวจเสร็จแล้ว เลยรีบๆ บอกดีกว่า คุณก้อยเค้าจะได้ทยอยโทรนัดวันสอบวอมแบท

ผมสอบวันที่ 14 ครับ ... ยังคิดเรื่องที่จะแว่บเจ้านายไม่ออกเลย O08

Offline Mr.Ornithopter

• ประชาชน

Offline ferioz

• ประชาชน
เมื่อไหร่จะได้ฟังเสียงคุณก้อยเนี่ย รอนานแว้วค้าบ

ปล. สงสัยผมคงคนสุดท้าย

Offline oak_pp

• ประชาชน
เมื่อไหร่จะได้ฟังเสียงคุณก้อยเนี่ย รอนานแว้วค้าบ

ปล. สงสัยผมคงคนสุดท้าย

คุณ ferioz ยังมีผมอีกคนเป็นเพื่อนครับ  - นักบิน 305-

• นักรบ
คุณก้อยป้อปปูล่าฝุดๆ

ขวัญใจผู้เข้าสอบจริงๆ  O05

Offline ferioz

• ประชาชน
เย้ คุณก้อยโทรมาหาละ ใครสอบ วันที่ 12 บ้างครับ ของผม 14.30 - 17.00

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
เพิ่งทราบว่าประกาศผลแล้ว งานยุ่งจัด
คาดว่าน่าจะไม่ผ่าน เพราะไม่ได้รับการติดต่อ O21
เมลล์ก็ไม่ได้ 5555
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ส่งเมลล์ประกาศผลให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยได้มั้ยคับ O22

• ประชาชน
Ink
บอกชื่อ บอกอีเมลมาเลยครับ เด๊่ยวผมส่งไปให้ครับ
 E25

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
 E08
Ink
บอกชื่อ บอกอีเมลมาเลยครับ เด๊่ยวผมส่งไปให้ครับ
 E25
« Last Edit: 05 June 2013, 19:56:24 +07 by Ink »

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
Ink
 E25
ขอบคุณมากคับ แต่พอดีมีเพื่อนส่งให้แล้วคับ
ใครที่ผ่าน รอบต่อไปสู้ๆนะคับ ส่วนผมขอไปฝึกปรือวิชาใหม่ รอรอบหน้า E37

• นักรบ
คนติดสำรองมีใครโดนเรียกมั้ยครับ O08

• ประชาชน
คนติดสำรองมีใครโดนเรียกมั้ยครับ O08

เห็นบอกไว้ว่าจะติดต่อกลับภายในวันที่ 14 มิ.ย. ในกรณีที่มีคนสอบผ่านสละสิทธิ์เข้าสอบ WOMBAT ครับ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

Offline koalamarch

• ทหารเลว
เท่าที่เห็นจากเมลล่าสุดจากการรายชื่อวันเวลาสอบ wombat มี 30 ที่ครบนะครับ เบื้องต้นน่าจะยังไม่มีผู้สละสิทธิ์....