Author Topic: Thai Air Asia SP 2013 !!!  (Read 90927 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
มันยากระดับโอลิมปิคจิงๆหรอ คือ มันมีพวกลากรานเจี้ยน  ใช้ diff equa หาสมการการเคลื่อนที่ ส่วนเลขก็พวก transform ทั้งหลาย กับ ฟูเรียซีรี่ อินติเกรตหา วอลุ่ม 3 มิติ อะไรพวกนั้น เรยหรอคับ วานคนสอบปีที่แร้วมาตอบที ผมจะได้รู้ว่าต้องเตรียมไรมั้ง ส่วนอังกฤษมันแกรมม่ายากมั้ย มี error ป่าว ถ้ามียากมั้ย

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
มันยากระดับโอลิมปิคจิงๆหรอ คือ มันมีพวกลากรานเจี้ยน  ใช้ diff equa หาสมการการเคลื่อนที่ ส่วนเลขก็พวก transform ทั้งหลาย กับ ฟูเรียซีรี่ อินติเกรตหา วอลุ่ม 3 มิติ อะไรพวกนั้น เรยหรอคับ วานคนสอบปีที่แร้วมาตอบที ผมจะได้รู้ว่าต้องเตรียมไรมั้ง ส่วนอังกฤษมันแกรมม่ายากมั้ย มี error ป่าว ถ้ามียากมั้ย

คณิตกับฟิสิกส์เนื้อหาประมาณเอ็นทรานซ์ถึงปี1วิศวะครับ ประมาณนี้ ถามว่ายากมั้ย ตอบได้เลยครับว่า......ก็ยากอยู่นะ E47

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ถามเผื่อหน่อยคับ

สอบข้อเขียน 4 สิงหาคม ซ้อนกับ Teamwork ของการบินไทย (3-4 สิงหาคม)

ไม่ทราบว่ากำหนดการ สอบข้อเขียน จะเปลี่ยนหรือเปล่าคับ ?

Offline domdome

สอบข้อเขียน 4 สิงหาคม ซ้อนกับ Teamwork ของการบินไทย (3-4 สิงหาคม)

ไม่ทราบว่ากำหนดการ สอบข้อเขียน จะเปลี่ยนหรือเปล่าคับ ?
ผมว่าคนละบริษัทนะครับ ไม่น่าจะเปลี่ยนนะ

Offline Last-Call

• ประชาชน

ปีท่ีแล้วก็ซ้อนกัน แต่กบท. หลีกทางเล่ือนให้ไปสอบของ แอร์เอเชียนะครับ

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
 จากที่ผมได้สอบถาม จนท. ทางข้อความใน FB ของ TAA SP RECRUITMENT....เบื้องต้น จนท. แจ้งว่า"ผู้ที่เกิดในปี 1985" สามารถสมัครได้ครับ

....แต่กระนั้น จนท. ดูจะยังคลุมเครืออยู่ โดยคำตอบคือ>>> "ถ้าเกิดปี 1985 ก็สมัครได้ครับ ตามคุณสมบัติที่ประกาศไปครับ คือรับคนที่เกิดหลัง 1986 ครับ" ??? เดี๋ยวผมจะโทรไปคุย คอนเฟิร์มครับ ใครว่างๆก็โทรได้นะคับ พอดีติดงานช่วงบ่าย เพราะโดยส่วนตัว ผมเกิด เม.ย. 1985

งงๆเหมือนกันนะครับเนี่ย ?? สรุปตรูมีสิทธิ์สมัครสอบไหม??

Offline koki

• ประชาชน
คุณคือ hero จริงๆเลย ถ้าคนเกิด 1985 ก็ดีเลยครับ

ขอให้คนที่มีอำนาจตัดสินใจ ช่วยด้วยเถิด

Offline anyway

• ประชาชน
ผมโทรไปที่สำนักงานใหญ่ติดต่อโอเปอเรเตอร์ แล้วถามเรื่องอายุในการสมัคร แล้วเค้าก็โอนสาย รอประมาณ5 นาที ไม่มีคนรับสายครับ

• นักรบ
เลขปี 1 นี่คือเน้นพวกอินติเกรตแบบต่างๆ ใช่มั้ยคับ แล้วถึงแคล 2 มั้ยคับ หรือแค่แคล 1

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
โดยส่วนตัวผมว่าข้อสอบปีล่าสุด 2012 ไม่ยากขนาดมหาลัยปี1แล้ว ผมว่าเลขมันประมาณGMAT และของ ม ปลายที่คิดชั้นเดียวออกเลย ส่วนฟิสิกส์โจทย์ยาวๆ คล้่ายๆการบินไทย มีความรู้ทั่วไปกับความรู้บริษัท 20ข้อ เลข 40 ข้อ ฟิสิกส์ 40 อังกฤษ 100 ข้อ ยากกว่าTOEIC หน่อยเดียว แต่เป็นศัพท์เกี่ยวกับการบินและอวกาศส่วนใหญ่ ส่วนแอปไม่ยากมาก ใครฝึกบ่อยๆก็กดเต็มได้ ไม่รู้ว่าปีนี้จะออกยังไง แต่ผมว่าน่าจะแนวนี้ล่ะ เตรียมตัวเยอะๆครับ สู้ๆ O20

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
จนท. ตอบมาแล้วครับ
บุคคลที่เกิดภายในปี 1985 หรือก่อนหน้านั้น....ไม่มีสิทธิ์ครับ E08
ต้องเกิดภายหลัง 1 Jan 1986 หรืออายุ 27 ปีกว่าๆน่ันเอง E08

จนท. สื่อสารผิดครับ ตอนแรก

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
โดยส่วนตัวผมว่าข้อสอบปีล่าสุด 2012 ไม่ยากขนาดมหาลัยปี1แล้ว ผมว่าเลขมันประมาณGMAT และของ ม ปลายที่คิดชั้นเดียวออกเลย ส่วนฟิสิกส์โจทย์ยาวๆ คล้่ายๆการบินไทย มีความรู้ทั่วไปกับความรู้บริษัท 20ข้อ เลข 40 ข้อ ฟิสิกส์ 40 อังกฤษ 100 ข้อ ยากกว่าTOEIC หน่อยเดียว แต่เป็นศัพท์เกี่ยวกับการบินและอวกาศส่วนใหญ่ ส่วนแอปไม่ยากมาก ใครฝึกบ่อยๆก็กดเต็มได้ ไม่รู้ว่าปีนี้จะออกยังไง แต่ผมว่าน่าจะแนวนี้ล่ะ เตรียมตัวเยอะๆครับ สู้ๆ O20

เป็นแนวทางที่ดีมากครับ ขอบคุณครับที่มาแบ่งปันกัน  O19

• นักรบ
  • **

ปีท่ีแล้วก็ซ้อนกัน แต่กบท. หลีกทางเล่ือนให้ไปสอบของ แอร์เอเชียนะครับ

ขอบคุณมากคับ

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
คุณสมบัติระบุว่า 1 Jan 1986 onward
ผมเกิด 1  Jan 1986 จะมีสิทธิ์รึเปล่าน้าาา ??? E22

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
คุณสมบัติระบุว่า 1 Jan 1986 onward
ผมเกิด 1  Jan 1986 จะมีสิทธิ์รึเปล่าน้าาา ??? E22

เมื่อเจตนาของเค้าคือต้องการรับคนที่เกิดปี1986เป็นต้นไป ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะตัดคนที่เกิดวันแรกของปีออกไปครับ
สรุป 1 Jan 1986 onward หมายถึง เริ่มนับตั้งแต่ 1 Jan 1986 เป็นต้นไปครับ

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream

เมื่อเจตนาของเค้าคือต้องการรับคนที่เกิดปี1986เป็นต้นไป ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะตัดคนที่เกิดวันแรกของปีออกไปครับ
สรุป 1 Jan 1986 onward หมายถึง เริ่มนับตั้งแต่ 1 Jan 1986 เป็นต้นไปครับ

ขอบคุณครับ E07

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *

ปีที่แล้วผมไปสอบมาเลขกะฟิสิกส์ความยากไม่น่าจะเกินA-Netนะ แต่ถ้าอังกฤษไม่แข็งจิงนี่สู้กะคนอื่นยากมั่กๆ - สอบนักบิน 308-

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ปีที่แล้วข้อสอบง่ายกว่าปีก่อนหน้านั้นครับ อันนั้นโอลิมปิกจริงๆ สำหรับปีที่แล้วแม้จะไม่ยากเท่า แต่ก็ยังอยู่ในเกณฑ์ที่ต้องใช้เวลาในการทำข้อสอบเยอะอยู่ อ่านเตรียมๆ ไว้ดีกว่าครับ คิดว่าปีนี้น่าจะเป็นแนวเดียวกันกับปีที่แล้วเช่นกัน

• นักรบ
โอลิมปิคมันยากจิงๆนะคับ ถ้าใครเคยสอบจะรู้ คือ ถ้ามันขนาดนั้นจิงๆ ผมจะได้ดูพวก ADV CAL อะไรพวกนั้นเพิ่ม หรือ จริงๆ มันเหมือนข้อสอบ Ent ข้อยากๆ กับโจทย์ สอวน สสวท รอบแรกๆ วานผู้รู้ตอบทีนะคับ ขอบคุนคับ

O07

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
physics,math เตรียม a-net ไปก็พอมั้งครับแต่ก็เอาให้แน่นจิงๆ น่าจะพอพลิกแพลงได้อยู่

ปีที่แล้วผมผ่านข้อเขียนกาไปประมาน 45-50 ข้อครับเฉลี่ยๆพอๆกันทั้ง 3 วิชาในชุดนี้นะคับ (eng 90 apt 95)

Offline naysolo

• ประชาชน
กะจะจัด คนิต A-NET
ฟิสิก A-NET

ฮ่ะๆๆ

Offline domdome

สายตาสั้น สอบได้ไหมครับ 100 เนี่ย

• นักรบ
  • **
สายตาสั้น สอบได้ไหมครับ 100 เนี่ย

ตอนนี้ผมมากกว่า 100 อีกครับ T-T เกณฑ์ห้ามเกิน 300 ไม่ใช่หรอคับ

Offline boss23

• ประชาชน
มีสอบพวกความรู้พื้นฐานทางการบินไหมครับ หรือว่าแค่ความรู้ทั่วไปอย่างเดียว O07

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
มีสอบพวกความรู้พื้นฐานทางการบินไหมครับ หรือว่าแค่ความรู้ทั่วไปอย่างเดียว O07

มีครับ ควรจะเตรียมตัวเรื่องพื้นฐานการบินด้วยครับ อย่างเช่น ทำไมเครื่องบินถึงบินได้ ส่วนประกอบต่างๆ ของเครื่องบิน ข้อมูลบริษัท อะไรประมาณนี้ครับ  O19

Offline boss23

• ประชาชน

มีครับ ควรจะเตรียมตัวเรื่องพื้นฐานการบินด้วยครับ อย่างเช่น ทำไมเครื่องบินถึงบินได้ ส่วนประกอบต่างๆ ของเครื่องบิน ข้อมูลบริษัท อะไรประมาณนี้ครับ  O19

ขอบคุณครับ ^^
ปล.ขอรายละเอียดพวกวิชาเลขกะฟิสิกส์หน่อยได้ไหมครับ ว่าออกเรื่องอะไรบ้างครับ ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ... O18

Offline MoonZz

• ประชาชน
มีใครเข้าไปกด E-Application ในเวปได้บ้างรึยังครับ เพราะผมกดแล้วมันขึ้น page error ตลอดเวลาเลย หรือว่าผมรีบร้อนเกินไปเนี่ย อิอิ  E37

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ผมก็เปิดเข้าไม่ได้เหมือนกันครับตรงหน้าสมัครอ่ะครับ

Offline FLAMINGO

• ประชาชน
จัดด้วยคนครับ O30

Offline Last-Call

• ประชาชน
ไม่ต้องตกใจครับ Admin เค้าน่าจะใส่ URL ผิด ใส่ www. หลัง http:// ครับ
หรือ Click ที่รูปโบรชัวร์ประกาศก็ได้ครับ