Author Topic: Thai Air Asia SP 2013 !!!  (Read 90923 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ratchapor

• ประชาชน
มาแล้วครับ Thai Air Asia SP 2013

http://www.thaiairasia.co.th/pilot/?page_id=1047

O02 O07 O34 O36

Offline kunphongp

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ขอบคุณครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ว้าว เจอข่าวดีตั้งแต่เช้าเลย  E18 O02

Offline samapi

• ประชาชน
« Last Edit: 30 May 2013, 19:27:24 +07 by samapi »

Offline ploy88

• ประชาชน
อายุไม่เกิน 28 คนสมัครวันเกิด เกิดก่อน 31ธันวา 1985 เค้าพิมผิดรึเปล่า อ่านแล้วงง

Offline ZENITHX

• ประชาชน
 E08

ผมเกรงว่ามันจะหมายถึง .... 31 DEC 1985, onwards แทนน่ะสิครับ T-T

Offline ploy88

• ประชาชน
 โทรไปไม่มีคนรับด้วย - - มารอดู ว่าเกิด 1985 สอบได้รึเปล่า  E08

Offline bowizard

• ประชาชน
ตอนนี้เหมือน ADMIN จะนำลิ้งค์ภาพดังกล่าวออกไปแล้ว
คาดว่าน่าจะกำลังแก้ไขเรื่อง เกณฑ์วันเกิด

E53

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ข่าวมากันไวมากๆ มาบอกไม่ทันเลย เอา agenda มาให้ดูแล้วกันครับ

Offline domdome

ทำไม require TOEIC น้อย ดีเลย TOEIC หมดอายุ ละ 555

• ราชาเทวะ
ทำไม require TOEIC น้อย ดีเลย TOEIC หมดอายุ ละ 555

อันนี้แก้ไขแล้ว ที่เค้า Require น้อย เพราะเค้าจะมาสอบเองนะสิ่ครับ แล้ว english proeffiency ยากกว่า Toeic แน่นอน ครับ

อันนี้แก้ไขแล้ว ที่เค้า Require น้อย เพราะเค้าจะมาสอบเองนะสิ่ครับ แล้ว english proeffiency ยากกว่า Toeic แน่นอน ครับ

อ่อครับ หมายถึงคนข้างในก็อยากสอบ อ่อ ดีครับดี แชร์ๆกัน เครียมตัวกันไว้เลย

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
สงสัยผมต้องไปสอบ TOEIC ก่อนละครับงานนี้

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ข้อสอบประมาณไหนฮะ.... O10

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
พร้อมจะลุยมานานแล้วววววว  O19 SOC1 

Offline CarreraGT

• ประชาชน

อ่อครับ หมายถึงคนข้างในก็อยากสอบ อ่อ ดีครับดี แชร์ๆกัน เครียมตัวกันไว้เลย

ผมว่าพี่เขาหมายถึง ข้อสอบเขาจะออกของเขาเองครับ ยากกว่าด้วยครับ  เรื่องพนักงานแอร์เอเชีย เขาเปิดโอกาสอยู่แล้วครับ

Offline bowizard

• ประชาชน
ของปีที่แล้วยัง 1 Oct 1984 Onward อยู่เลย
ปีนี้ตัดออก 3 เดือน Oct Nov Dec
เป็น 1 Jan 1986 Onward

(T-T) ผมเกิดปลายปีด้วยสิเนี่ย

สู้ว้อยยยยยยยยยย !!

• ราชาเทวะ

พี่หมายถึง เค้าจะใช้ข้อสอบของเค้าเองครับ ซึ่งอิงกับ level 4 มากกว่าขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ

Offline naysolo

• ประชาชน
เข้ามารอผู้รู้ว่าแนวข้อสอบจะประมาณไหน

Offline anyway

• ประชาชน
ตอนนี้ผมสับสนกับอายุครับ อยากถามว่า ผมเกิด เดือนธันวา 1985 สมัครได้เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Offline kanawut

ไม่ได้ครับ เค้าเพิ่งเปลี่ยนเงื่อนไขใหม่
« Last Edit: 30 May 2013, 15:39:59 +07 by kanawut »

Offline ZENITHX

• ประชาชน
ตอนนี้ผมสับสนกับอายุครับ อยากถามว่า ผมเกิด เดือนธันวา 1985 สมัครได้เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

1 JAN, 1986 onwards >>>> เกิด 1 มกราคม 1986 (2529) เป็นต้นไป
: เกิด DEC 1985 อายุเกินครับ
(ผมด้วย) T-T E21

Offline koki

• ประชาชน
สรุปว่า เค้าไม่ขยายอายุ ผมหมดสิทธิเลยครับ พี่ pilotguide
น่าเศร้า   คนที่มีโอกาสเต็มที่นะครับ

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
แอบมาเก็บข้อมูล ใครรุ้แนวข้อสอบ แนะนำกันได้นะครับ ปีนี้ลงสอบปีแรก

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
แอบมาเก็บข้อมูล ใครรุ้แนวข้อสอบ แนะนำกันได้นะครับ ปีนี้ลงสอบปีแรก

ฟิสิกส์โอลิมปิค เลขพื้นฐานวิศวะ apt ความรู้ทั่วไป ความรู้บริษัท

ผมเดกศิลป์ จบบัญชี ไปสอบปี 2010 สอบนักบินครั้งแรก

เจ๊งครับ ตอนนั้นคิดว่าตัวเองคงไม่มีสิทธิ์ผ่านข้อสอบ sp ไม่ว่าสายการบินใดๆ (คือเข้าใจไปเองว่าแม่งยากอย่างนี้ทุกที่)

ปีต่อมารู้ว่าบริษัทอื่นๆ มันไม่ออกยากแบบนี้ เลยเตรียมตัวพอประมาณ

ปี 2013 สอบ TG

เออ ผ่านรอบแรกอ่ะ O08

Offline anyway

• ประชาชน

ขอบคุณครับ

1 JAN, 1986 onwards >>>> เกิด 1 มกราคม 1986 (2529) เป็นต้นไป
: เกิด DEC 1985 อายุเกินครับ
(ผมด้วย) T-T E21

ขอบคุณครับ

ประมาณ LEVEL 4 ก็โอเค ครับ

Offline kanawut

ฟิสิกส์โอลิมปิค เลขพื้นฐานวิศวะ apt ความรู้ทั่วไป ความรู้บริษัท

ผมเดกศิลป์ จบบัญชี ไปสอบปี 2010 สอบนักบินครั้งแรก

เจ๊งครับ ตอนนั้นคิดว่าตัวเองคงไม่มีสิทธิ์ผ่านข้อสอบ sp ไม่ว่าสายการบินใดๆ (คือเข้าใจไปเองว่าแม่งยากอย่างนี้ทุกที่)

ปีต่อมารู้ว่าบริษัทอื่นๆ มันไม่ออกยากแบบนี้ เลยเตรียมตัวพอประมาณ

ปี 2013 สอบ TG

เออ ผ่านรอบแรกอ่ะ O08

ของจริงอยู่ที่รอบโปรครับ  E30

Offline aerospace engineer

ข้อสอบเลขกับฟิสิกส์ของTAA  แนวข้อสอบประมาณข้อสอบตอนเรียนวิศวะเลยครับ บอกได้เลยว่า สุโค่ย  O19 E06

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ข้อสอบอังกฤษก็ยากนะครับ เท่าที่จำได้ ...