Author Topic: สอบสัมภาษณ์  (Read 53519 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ขอให้ทุกคนโชคดี  E37

Offline ratchapor

• ประชาชน

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
 O19 โชคดีครับทุกคน ขอให้ผ่านนะครับ

Offline benz43

• นักรบ
  • **
สอบถามหน่อยครับ จอดรถที่โรงแรมนี่ ฟรีกี่ชม แล้ว มีประทับตรา ได้อีกกี่ชมครับ ?

Offline Smithboo

• ประชาชน
ไม่ทราบว่า ตอนไปสัมภาษณ์ต้องพกเอกสารอะไรไปบ้างครับ

Offline koki

• ประชาชน
บัตรที่เราได้รับตอนสมัคร ขนาดเท่าบัตรประชาชน แล้วมีรูปเราครับ เอาไปด้วย

เอาบัตรจอดรถไปประทับตราที่โรงแรมครับ จอดฟรี

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ไว้สัมภาษณ์เสร็จหมดทุกคนแล้ว เรามาแชร์กันนะครับ
เปน reference ให้คนที่จะมาสอบปีหน้า O10

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
 ผมอยากแนะนำคนที่ยังไม่ได้สอบนะคับ ถ้ารู้ตัวว่าทำตรงไหนได้น้อยข้ามฟิสิกส์ไปเยอะ เตรียมตัวโดนจัดหนักไปก็ดีนะคับ ผมเข้าใจตอนที่กัปตันพูดละคับว่าเราต้องผ่านทุกพาร์ท เพราะคะแนนมันแบ่งออกมาแบบละเอียดเลย เลขเท่าไหร่ ฟิสิกส์เท่าไหร่ การบินเท่าไหร่ โชคดีนะคับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าแนวทางในการสอบสัมภาษณ์นั้น เป็นอะไรที่แตกต่างกัน แล้วแต่บุคคลมากๆ ครับ

เพราะก่อนที่เราจะเข้าไป กัปตันมีผลคะแนนสอบ เรซูเม่ ของเราในมือแล้ว ดังนั้น ส่ิ่งที่คุณจะโดนสัมภาษณ์และทดสอบ
ก็จะเป็นเรื่องของคุณเองนั่นแหละครับ ไม่ว่าจะเป็นข้อดี ข้อด้อย ทำไมเป็นอย่างนั้น อย่างนี้

แต่ผมคงแนะนำเป็นแนวทางได้แค่ว่า ถ้าคุณเตรียมเรื่องไปตอบ (ไม่ใช่เรื่องจริง แต่เป็นสิ่งที่คุณ make มันขึ้นมา) คุณจะต้องเนียน และเตรียมให้กว้างเข้าไว้ เพราะกัปตันจะถามเจาะครับ เช่น สมมติคุณกรอกไว้ในเรซูเม่ว่าคุณชอบดูหนัง

กัปตันจะถามว่าชอบหนังแนวไหน เรื่องอะไรประทับใจสุด เพราะอะไร ใครแสดงนำ ผู้กำกับเป็นใคร เคยได้รับรางวัลอะไรไหม เข้าฉายเมื่อไหร่ ไปดูกี่รอบ แล้วหนังแนวที่ไม่ชอบ ทำไมถึงไม่ชอบ มีปมอะไรในชีวิตหรือเปล่าถึงไม่ชอบดูหนังแนวนี้ เป็นต้น

ซึ่งถ้าคุณไม่ชอบดูหนัง หรือไม่ค่อยได้ติดตามอะไรสักเท่าไหร่ สีหน้าคุณจะเริ่มไป คุณจะตอบแบบติดขัดเพื่อพยายามจะตอบ อึกอัก และสุดท้ายก็จะลงท้ายว่าไม่ทราบ

ดังนั้น คุมสติกับสีหน้าดีๆ นะครับ เตรียมคำตอบอะไรไว้ก็เตรียมให้กว้างนิดนึง สมมติว่าตัวเองเป็นกัปตันแล้วลองถามคำถามต่อๆ ไป จากคำตอบที่เราเตรียมไว้ หาข้อมูลเพ่ิมเติมให้ครบ

ผมว่านี่แหละหัวใจของการสัมภาษณ์ อย่าหลุด อย่าแสดงอารมณ์ครับ นิ่งๆ อ่อนน้อม ตอบแบบมีเหตุผลที่มาที่ไป

ขอแชร์เท่านี้นะครับ ใครสอบวันหลังๆ ก็ขอให้เตรียมตัวให้ดี โชคดีครับทุกคน

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าแนวทางในการสอบสัมภาษณ์นั้น เป็นอะไรที่แตกต่างกัน แล้วแต่บุคคลมากๆ ครับ

เพราะก่อนที่เราจะเข้าไป กัปตันมีผลคะแนนสอบ เรซูเม่ ของเราในมือแล้ว ดังนั้น ส่ิ่งที่คุณจะโดนสัมภาษณ์และทดสอบ
ก็จะเป็นเรื่องของคุณเองนั่นแหละครับ ไม่ว่าจะเป็นข้อดี ข้อด้อย ทำไมเป็นอย่างนั้น อย่างนี้

แต่ผมคงแนะนำเป็นแนวทางได้แค่ว่า ถ้าคุณเตรียมเรื่องไปตอบ (ไม่ใช่เรื่องจริง แต่เป็นสิ่งที่คุณ make มันขึ้นมา) คุณจะต้องเนียน และเตรียมให้กว้างเข้าไว้ เพราะกัปตันจะถามเจาะครับ เช่น สมมติคุณกรอกไว้ในเรซูเม่ว่าคุณชอบดูหนัง

กัปตันจะถามว่าชอบหนังแนวไหน เรื่องอะไรประทับใจสุด เพราะอะไร ใครแสดงนำ ผู้กำกับเป็นใคร เคยได้รับรางวัลอะไรไหม เข้าฉายเมื่อไหร่ ไปดูกี่รอบ แล้วหนังแนวที่ไม่ชอบ ทำไมถึงไม่ชอบ มีปมอะไรในชีวิตหรือเปล่าถึงไม่ชอบดูหนังแนวนี้ เป็นต้น

ซึ่งถ้าคุณไม่ชอบดูหนัง หรือไม่ค่อยได้ติดตามอะไรสักเท่าไหร่ สีหน้าคุณจะเริ่มไป คุณจะตอบแบบติดขัดเพื่อพยายามจะตอบ อึกอัก และสุดท้ายก็จะลงท้ายว่าไม่ทราบ

ดังนั้น คุมสติกับสีหน้าดีๆ นะครับ เตรียมคำตอบอะไรไว้ก็เตรียมให้กว้างนิดนึง สมมติว่าตัวเองเป็นกัปตันแล้วลองถามคำถามต่อๆ ไป จากคำตอบที่เราเตรียมไว้ หาข้อมูลเพ่ิมเติมให้ครบ

ผมว่านี่แหละหัวใจของการสัมภาษณ์ อย่าหลุด อย่าแสดงอารมณ์ครับ นิ่งๆ อ่อนน้อม ตอบแบบมีเหตุผลที่มาที่ไป

ขอแชร์เท่านี้นะครับ ใครสอบวันหลังๆ ก็ขอให้เตรียมตัวให้ดี โชคดีครับทุกคน

เห็นด้วยครับ การเตรียมตัวไว้ อย่า fake ดีที่สุดครับ
(แอบมาเก็บข้อมูลไว้ เพื่อไว้สอบปีหน้าครับ)

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
อย่าเมคเรื่องเลยจะดีที่สุดครับ

Offline domdome

อย่าเมคเรื่องเลยจะดีที่สุดครับ
เยี่ยมครับเยี่ยม 5555 หนีเจ้านายเล่นอีกรึเปล่าครับ 55

Offline kanawut

เยี่ยมครับเยี่ยม 5555 หนีเจ้านายเล่นอีกรึเปล่าครับ 55

พักเที่ยงบ้างสิครับ ใจคอจะไม่ให้พักเลย  O37

Offline FLAMINGO

• ประชาชน
 O19  O19  O19

รับทราบครับผม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เพื่อนพี่บางคนโดนกัปตันแกล้ง เราโกรธได้ โมโหได้ แต่อย่าแสดงอารมณ์นะครับ
อย่าให้กัปตันท่านเอาชนะใจเราได้ ถ้าเลี่ยงกัปตันให้ท่านหลงไปทางอื่นได้ เราจะชนะครับ

ปล. แต่ก็อย่าไปคิดเยอะ เราเป็นยังไง ก็เป็นอย่างนั้นแหล่ะครับ คิดมากไป จะออกมาครึ่งๆกลางๆ ซึ่งไอ่ครึ่งๆกลางๆนี่แหล่ะ ที่จะโดนตัดตกได้ครับ

kimtun

• Guest
ผมไปสอบมาวันนี้ อยากจะมาเล่าประสบการณืที่พบเจอครับ เพื่อประโยชน์ของท่านที่ยังไมไ่ด้ไปสอบ เพียงเเต่ติดตรงที่ว่าคนที่ไปสอบเเล้วเค้าอาจจะไม่อยากให้ผมเล่าไปก่อนเพราะอาจะเกิดความได้เปรียบเสียเปรียบซึ่งถ้ายังไงขอคำเเนำนำด้วยครับ

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *
ผมอยากแนะนำคนที่ยังไม่ได้สอบนะคับ ถ้ารู้ตัวว่าทำตรงไหนได้น้อยข้ามฟิสิกส์ไปเยอะ เตรียมตัวโดนจัดหนักไปก็ดีนะคับ ผมเข้าใจตอนที่กัปตันพูดละคับว่าเราต้องผ่านทุกพาร์ท เพราะคะแนนมันแบ่งออกมาแบบละเอียดเลย เลขเท่าไหร่ ฟิสิกส์เท่าไหร่ การบินเท่าไหร่ โชคดีนะคับ

เครียดเลยครับ สงสัยผมคงโดนจัดหนัก T_T

พูดตรงๆ ผมไม่รู้ว่าผมผ่านข้อเขียนมาได้ไง  คณิตรวมกับฟิสิกส์ ผมกาไปสามสี่ข้อเอง แบบไม่มั่นใจว่าถูกด้วย (ผมเรียนสายศิลป์) ความรู้ทั่วไปมาดูรีวิวคำตอบผมก็ผิดแทบจะทุกข้อ ความรู้การบินยิ่งแล้วใหญ่ ภาษาอังกฤษก็พอทำได้บ้าง แต่ก็ไม่เยอะ

เครียดเลยครับตอนนี้ เข้าไปเจอกัปตันโดนจัดหนักแน่นอน  T_T

ไม่รู้ว่าตอนเค้าคิดคะแนนสอบรอบแรก เค้าคิดกันยังไง รวมทุกพาส แล้วมาหาค่าเฉลี่ย หรือว่า ต้องผ่านค่าเฉลี่ยนของทุกพาส ครับ

kimtun

• Guest
แนะนำครับว่าอย่ากังวลมากเกินไป โดนส่วนตัวผมนี่เล่นเกมไม่ค่อยเยอะ เน้นไปโดนด่าซะเยอะครับ เเล้วเเต่ดวงของเเต่ละคนด้วยครับว่าจะเจอกัปตัน 2 ท่านไหน

ของผมนี่เข้าไปเเนะนำตัว จากนั้นกดดันเราอย่างเดียวเลยครับ ประมานว่าเรียนก้เก่งเเล้วมาทำงานที่บ้านเเล้วจะเรียนเพื่ออะไร เรียนมาเเล้วเอาไปใช้ไรบ้าง ทำไรเพื่อคนอื่นบ้าง (เน้นว่ากัปตันค่อนข้างขรึม สำหรับห้องผมนะ) ก้พยายามยิ้มครับ

จากนั้นก้โดนให้อ่านบทความอังกฤษสั้น (ย้ำว่าสั้นๆ) เเต่ศัพท์เทคนิคมาเต้ม แปลไม่ออกครับ บอกตรงๆ แปลได้บ้างเเต่ไม่ทั้งหมด กัปตันเค้าก้ถามผมว่า รู้มั้ย tailwind ที่อ่านไปคืออะไร ผมก้ตอบไปไม่รุ้ น่าจะเกี่ยวกับด้านท้ายเครื่องบิน กับลมไรซักอย่างเเถไปครับ เเล้วผมก้มาโดนให้อ่านอีกบทความเพื่อรีเช็คอีกครั้งครับ คราวนี้ก็ศัพท์ไม่ใช่ศัพท์เทคนิคก็เลยแปลได้

จากนั้นก้มาเดินจุดครับ ซ้ายที ขวา ที เเล้วก็คูณเลขครับ ผมไม่ค่อยได้กังวลส่วนนี้เท่าไหร่ โดนตอนเดินพยายามออกเสียงให้พี่กัปตันได้ยินครับว่าตอนนี้เราคิดยังไงอยุ่ เช่น 9*35 ผมก็บอกว่า 350 -  35 = 315 อะไรประมาณนี้ครับ สุดท้ายมาเจอ ถามว่าออกจาบ้านเวลานี้ ใช้เวลาเดินทางประมาณนี้ ถึงกี่โมง ประมาณนี้ครับ

สุดท้ายให้หันหลังจำอักษรบนกระดานประมาณ 9 ตัวครับ ให้เวลาประมาณ 20 วิ เเล้วระหว่างนั้นก้ถาม ว่าเมื่อกี้กัปตันใส่เสื้อสีอะไร กัปตันท่านไหนไม่ใส่เนคไท (ทั้งๆที่ใส่ทั้ง 2 คน) ในห้องมีทีวีไหม (อันนั้นผมตอบไปไม่ทราบครับ) เเล้วจากนั้นก้หันกับมาเขียนเลข เขียนไป8ตัว ถูกเเค่ 6 ตัวครับ 55+ ก็ชิวๆกันไป มัวเเต่เน้นตอบคำถามครับ

สุดท้ายพี่กัปตันก็จะถามว่ามีไรอยากจะถามไหม ถ้าสงสัยไรก็ถามได้ครับ ถ้าไม่สงสัยก็ไม่ต้องถามก็ได้ครับ ผมว่าไม่ค่อยมีส่วนกับคะเเนนไร

ถ้าให้เเนะนำนะครับ พยายามอย่าเกร็ง (ซึ่งในความเป็นจริงเเล้วคงจะเกร็ง เเต่ก็พยายามให้น้อยที่สุดครับ) เเล้วก็ตอบคำถามด้วยความจริงใจครับ ไม่ต้องไปเเต่งเรื่องไร คิดไงก็ตอบไป เพียงเเต่ให้สุภาพหน่อยครับ

ส่วนเกมก็เเนะนำว่าฝึกเดินจุดไปบ้างเเค่นั้นพอครับ เข้าไปก็จำรายละเอียดห้องห้องนิดหน่อย ส่วนเรื่องเครื่องบินหรือประวัติบริษัทไรผมไม่โดนซักอย่าง (โดนกดดันอย่างเดียวครับ)

สุดท้ายผมไม่รุ้นะครับว่าผมจะผ่านหรือเปล่าเเค่อยากจะเเชร์ให้ฟังเฉยๆครับผม + ขอให้ทุกคนที่อยากจะเป็นนักบินทั้งที่สอบเเล้วเเละยังไม่สอบ ยังไงก็โชคดีนะครับ ผมได้อะไรหลายอย่างจากเว็บนี้ เมื่อมีโอกาสก็อยากจะบอกประสบการณืของตนเองบ้างครับผม

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
แนะนำครับว่าอย่ากังวลมากเกินไป โดนส่วนตัวผมนี่เล่นเกมไม่ค่อยเยอะ เน้นไปโดนด่าซะเยอะครับ เเล้วเเต่ดวงของเเต่ละคนด้วยครับว่าจะเจอกัปตัน 2 ท่านไหน

ของผมนี่เข้าไปเเนะนำตัว จากนั้นกดดันเราอย่างเดียวเลยครับ ประมานว่าเรียนก้เก่งเเล้วมาทำงานที่บ้านเเล้วจะเรียนเพื่ออะไร เรียนมาเเล้วเอาไปใช้ไรบ้าง ทำไรเพื่อคนอื่นบ้าง (เน้นว่ากัปตันค่อนข้างขรึม สำหรับห้องผมนะ) ก้พยายามยิ้มครับ

จากนั้นก้โดนให้อ่านบทความอังกฤษสั้น (ย้ำว่าสั้นๆ) เเต่ศัพท์เทคนิคมาเต้ม แปลไม่ออกครับ บอกตรงๆ แปลได้บ้างเเต่ไม่ทั้งหมด กัปตันเค้าก้ถามผมว่า รู้มั้ย tailwind ที่อ่านไปคืออะไร ผมก้ตอบไปไม่รุ้ น่าจะเกี่ยวกับด้านท้ายเครื่องบิน กับลมไรซักอย่างเเถไปครับ เเล้วผมก้มาโดนให้อ่านอีกบทความเพื่อรีเช็คอีกครั้งครับ คราวนี้ก็ศัพท์ไม่ใช่ศัพท์เทคนิคก็เลยแปลได้

จากนั้นก้มาเดินจุดครับ ซ้ายที ขวา ที เเล้วก็คูณเลขครับ ผมไม่ค่อยได้กังวลส่วนนี้เท่าไหร่ โดนตอนเดินพยายามออกเสียงให้พี่กัปตันได้ยินครับว่าตอนนี้เราคิดยังไงอยุ่ เช่น 9*35 ผมก็บอกว่า 350 -  35 = 315 อะไรประมาณนี้ครับ สุดท้ายมาเจอ ถามว่าออกจาบ้านเวลานี้ ใช้เวลาเดินทางประมาณนี้ ถึงกี่โมง ประมาณนี้ครับ

สุดท้ายให้หันหลังจำอักษรบนกระดานประมาณ 9 ตัวครับ ให้เวลาประมาณ 20 วิ เเล้วระหว่างนั้นก้ถาม ว่าเมื่อกี้กัปตันใส่เสื้อสีอะไร กัปตันท่านไหนไม่ใส่เนคไท (ทั้งๆที่ใส่ทั้ง 2 คน) ในห้องมีทีวีไหม (อันนั้นผมตอบไปไม่ทราบครับ) เเล้วจากนั้นก้หันกับมาเขียนเลข เขียนไป8ตัว ถูกเเค่ 6 ตัวครับ 55+ ก็ชิวๆกันไป มัวเเต่เน้นตอบคำถามครับ

สุดท้ายพี่กัปตันก็จะถามว่ามีไรอยากจะถามไหม ถ้าสงสัยไรก็ถามได้ครับ ถ้าไม่สงสัยก็ไม่ต้องถามก็ได้ครับ ผมว่าไม่ค่อยมีส่วนกับคะเเนนไร

ถ้าให้เเนะนำนะครับ พยายามอย่าเกร็ง (ซึ่งในความเป็นจริงเเล้วคงจะเกร็ง เเต่ก็พยายามให้น้อยที่สุดครับ) เเล้วก็ตอบคำถามด้วยความจริงใจครับ ไม่ต้องไปเเต่งเรื่องไร คิดไงก็ตอบไป เพียงเเต่ให้สุภาพหน่อยครับ

ส่วนเกมก็เเนะนำว่าฝึกเดินจุดไปบ้างเเค่นั้นพอครับ เข้าไปก็จำรายละเอียดห้องห้องนิดหน่อย ส่วนเรื่องเครื่องบินหรือประวัติบริษัทไรผมไม่โดนซักอย่าง (โดนกดดันอย่างเดียวครับ)

สุดท้ายผมไม่รุ้นะครับว่าผมจะผ่านหรือเปล่าเเค่อยากจะเเชร์ให้ฟังเฉยๆครับผม + ขอให้ทุกคนที่อยากจะเป็นนักบินทั้งที่สอบเเล้วเเละยังไม่สอบ ยังไงก็โชคดีนะครับ ผมได้อะไรหลายอย่างจากเว็บนี้ เมื่อมีโอกาสก็อยากจะบอกประสบการณืของตนเองบ้างครับผม

ไว้วันที่ 9 เย็นๆ ผมจะมาโพสบ้างครับ

ผมสอบไปวันที่ 3 ช่วงบ่าย จนวันนี้ โดนอะไรไปบ้าง จำได้ทุกชอท ทุกคำถาม O08

Offline k_kub

• ประชาชน
ถามพี่ๆหน่อยครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างในวันสอบสัมภาษณ์
ขอบคุณครับ

Offline DukeLite

• ประชาชน
ถามพี่ๆหน่อยครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างในวันสอบสัมภาษณ์
ขอบคุณครับ

บัตรประจำตัวสอบครับ

แต่ถ้าตอนยื่นเอกสารขาดเหลืออะไร ก็ติดไปด้วย

ปล เซ็ง ตอนสัมภาษณ์ มึนทิศตอนเข้าห้องลืมไปว่า หันหน้าไปทิศไหน

โดนถามว่า ตึกการบินไทย/สนามบินอยู่ทางไหน เลยตอบผิดเลย T^T

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *

เจออ่านบทความคล้ลายกันเลยครับ trailwind งงเหมือนกัน โดนกัปตันกดดันตลอดเลยครับแต่ก็พยายามยิ้มสู้ สุดท้ายรอลุ้นผลคับว่าจะผ่านมั้ย O07

Offline BuffyBook

• ประชาชน
ถ้าให้แนะนำนะครับ เวลาเค้าถาม ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ตอบเท่าที่ตอบได้อย่าไปมั่วครับ คุมอารมณ์ + ความรู้พอประมาณไม่ต้องมากมาย แค่เอาตัวรอดก็พอครับ เพราะถึงเราตอบได้กัปตันก็ต้องถามลึกลงไปอีกจนเราตอบไม่ได้อยู่ดี 
กัปตันเค้าดูโดยรวมครับ   O18

Offline FLAMINGO

• ประชาชน

Offline npcomp

• ประชาชน
รู้สึกห้องผมชิวจัดตอนสัมภาษณ์ กัปตันสองท่านพาฮาตลอด หลุดไรไปบ้างก็ไม่รู้ O08
แต่ก็นั่นแหละครับ มันทำให้เราไม่ตื่นเต้นและเป็นตัวของเราได้ดีที่สุด

ถ้าจะให้แนะนำ เวลาตอบคำถามก็พยายามแสดงทัศนะของตัวเองเสริมเข้าไปครับ เช่น

กัปตัน : ตอนเรียนทำกิจกรรมอะไรบ้าง
ผม : ก็มีเข้าโครงการอบรมผู้นำ ของชมรม... ซึ่งสิ่งที่โครงการสอน ผู้นำที่ดีต้องมีคุณสมบัติ... ผมคิดว่า...

การสัมภาษณ์แค่ครึ่งชั่วโมง กัปตันไม่มีทางรู้จักเราได้หมด แต่เราต้องทำให้กัปตันรู้จักเราให้มากที่สุดครับ เพื่อเค้าจะได้ประเมินได้ว่า เรามีคุณสมบัติที่ดีพอที่จะเป็นนักบินหรือเปล่า คำตอบไม่มีถูกผิด ขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคน กับความเหมาะสมในการเป็นนักบิน

ที่สำคัญ อย่าเฟค อย่าโกหกครับ มันสำคัญมาก บางสิ่งที่เล็กน้อยที่เราคิดว่าโกหกไปไม่เป็นไร บางทีมันอาจจะเป็นสิ่งที่สำคัญสำหรับการเป็นนักบินก็ได้ ณ ตอนนี้มันคือเรื่องเล็กน้อย แต่ต่อไปเราต้องรับผิดชอบชีวิตของคนนับร้อยนะครับ ถามว่า ณ ตอนนั้นเรารับผิดชอบไหวเหรอ ถ้ามันเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมา อย่างผม โดนยิงคำถามมาเลยว่า เคยขับรถชนไหม ผมก็ตอบไปว่าเคย แล้วพอจะอธิบายว่าชนยังไง กัปตันก็พาฮาาาา เอิ่มมมม สรุปไม่ได้อธิบาย

ส่วนเรื่องทางเทคนิค เช่นพวกเดินจุด short-term memory ก็ตัวใครตัวมันครับ O30

ทั้งนี้ทั้งนั้น นี่เป็นความคิดส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน หวังเป็นอย่างยิ่งว่า เราจะได้เจอกันในรอบตรวจร่างกาย และโปรต่อไป (ขอแว่บไปบนบานสานกล่าวก่อน  - นักบิน 307-)

Offline lightbox

• ประชาชน
วันที่สี่ ตอนบ่าย มีใครเข้าสัมภาษณ์ห้องห้าบ้างครับ ผมรู้สึกว่ากัปตันสองท่านในห้องใจดีดีนะครับ

Offline gwc

• ประชาชน
ผลสอบสัมภาษณ์จะออกหลังจากวันสุดท้ายที่สอบกี่วันครับ?

Offline lightbox

• ประชาชน
ผลสอบสัมภาษณ์จะออกหลังจากวันสุดท้ายที่สอบกี่วันครับ?
  ตามตารางวันประกาศผลคือวันที่สิบห้านี้นะครับ

Offline gwc

• ประชาชน
  ตามตารางวันประกาศผลคือวันที่สิบห้านี้นะครับ
ขอบคุณมากครับ E37

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน ดีดี ครับ E30 E30 E30 E30