Author Topic: สอบ TAS วันนี้เปนไงบ้าง มาแชร์กันครับ  (Read 34061 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ข้อสอบค่อนข้างดี 150 ข้อ ตอบผิดติดลบ O08

ผมทำไป 116 ข้อ มั่วไป 13 ข้อครับ

Offline koki

• ประชาชน
เยอะแล้วครับ ของผมไม่ได้นับครับ

Offline part_pum

• ประชาชน
อยากบอกว่าเป็นข้อสอบที่ท้าทายและมันส์มาก  O22

Offline suez

• ทหารเลว
  • *
อ๊ากกกก ตอบผิดติดลบด้วยยยยเหรอคะปีนี้  E22

Offline praemfly

• ประชาชน
ไม่กล้ามั่วเลยเหมือนกันนนน รอบนี้ ไม่มั่นใจไม่กา
ขอให้โชคดีทุกคนครับ

Offline anyway

• ประชาชน
 100 กว่าข้อสุดยอดเลยครับ  E22

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ไม่ได้ทำไป 3 ข้ออ่ะค่ะ แต่ที่ทำไป ก็ใช่จะมั่นใจนะ 555

มีใครแกะอนุกรมออกมั่ง คิดหัวแทบแตก ก็คิดไม่ออก O35

ภาษาอังกฤษจับผิดแกรมม่าเนี่ย น่ากลัวมากๆๆ อารมณ์ TOEFL เลย  O22

แต่โดยรวม คิดว่าออกข้อสอบได้เยี่ยมเลยค่ะ วัดกึ๋นคนทำล้วนๆ ไม่ใช่ท่องจำ

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ไม่ได้ทำไป 3 ข้ออ่ะค่ะ แต่ที่ทำไป ก็ใช่จะมั่นใจนะ 555

มีใครแกะอนุกรมออกมั่ง คิดหัวแทบแตก ก็คิดไม่ออก O35

ภาษาอังกฤษจับผิดแกรมม่าเนี่ย น่ากลัวมากๆๆ อารมณ์ TOEFL เลย  O22

แต่โดยรวม คิดว่าออกข้อสอบได้เยี่ยมเลยค่ะ วัดกึ๋นคนทำล้วนๆ ไม่ใช่ท่องจำ

อนุกรมกะ law of nature ผมไม่ได้ทำเบย ว่างรัวๆ  O08

มีอะไรมาฝากทุกท่านด้วยครับ

http://www.indiabix.com/non-verbal-reasoning/cubes-and-dice/

ดูข้อ 1 กับข้อ 3 นะครับ เป๊ะๆ เลยครับ O02 SOC2 O34 O29

Daulphin

• Guest
มีใครพอจะทราบข้อมุลบ้างมั้ยครับว่าทางบริษัทมีเกณการคัดคนผ่านอย่างไรบ้าง

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ผมจำคำถามไม่ได้แล้วครับ จำได้แต่คนคุ้มสอบ O04

Offline koalamarch

• ทหารเลว
แกะแม๊กเล็บหักเลยครับ =_=

Offline praemfly

• ประชาชน

• นักรบ

Offline Noel-Kung

• ประชาชน
เอ่อ.. ตอนอยู่ในห้องสอบ พี่อยากบอกน้องๆมากว่า... อย่าใช้เล็บแกะ แค่แบ่งความหนากระดาษครึ่งหนึ่งแล้วดึงแยกกัน ลวดเย็บกระดาษก็หลุดครับน้อง ไม่ต้องเจ็บตัว

Offline Mr.Ornithopter

• ประชาชน
ข้างๆผมทำข้อสอบไปกินไป หมุบหมับๆ อร่อยคนเดียวเลย 5555  O08

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
โชคดีนะครับทุกคน ขอให้สู้ต่อไปครับ สุ้แทนผมด้วยนะฮะ ผมมีสิทธิ์สอบแต่วันสอบมันตรงกับวันเดินทางไปทำงานให้บริษัทพอดี O31 นี่ก็เพิ่งเดินทางกลับถึงไทยได้ 2 ชั่วโมงเอง  - นักบิน 305- สู้แทนผมด้วยครับ เอาใจช่วยทุกคนครับ O07

Offline pilot421

• ประชาชน
 O29 O29
ข้างๆผมทำข้อสอบไปกินไป หมุบหมับๆ อร่อยคนเดียวเลย 5555  O08

Offline pilot421

• ประชาชน
ใช่คนที่ใส่แว่น กินChocolate ป่ะคร้าบบบบบ  55555 ผมเอง

• ประชาชน
ใช่คนที่ใส่แว่น กินChocolate ป่ะคร้าบบบบบ  55555 ผมเอง

555 ทำเอาผมหิวไปด้วยเลย  E47

Offline blackmashi

• ทหารเลว
ดูเรื่องการจัดการสอบ บรรยากาศต่างๆ รวมทั้งพี่ๆ ที่มาคุมสอบแต่ละคนแล้ว
รู้สึกว่าเป็นบริษัทที่น่าเข้าทำงานมากๆ เลยอ่ะค่ะ ... ยิ่งกินขนมได้ในห้องสอบเนี่ย 555
ว่าแล้วก็ตื่นเต้นการประกาศผลวันที่ 7 นี้

ไม่ทราบมีใครจำได้ไหมคะ ว่าแต่ละรอบ จะประกาศผลวันไหน?
ในใบปลิวที่แจกมา เหมือนจะมีบอกแค่วันสอบค่ะ
แต่ใน presentation มีบอกวันที่จะประกาศผลของแต่ละรอบด้วย

Offline littleboy

• ประชาชน
 การประกาศสอบจะเป็นแปบ อีเมลแจ้งไปบอกเป็นรายบุคคลหรือเปล่าครับ เพราะวันสอบผมได้ยินมาแบบนั้น ไม่เหมือน TG ที่จะแจ้งออกมาเป็นลิสรายชื่อให้เข้าไปดูเอง หรือยังไงครับ พี่ๆคนไหนได้ยินว่าอย่างไรกันบ้างครับ 

• นักรบ
การประกาศสอบจะเป็นแปบ อีเมลแจ้งไปบอกเป็นรายบุคคลหรือเปล่าครับ เพราะวันสอบผมได้ยินมาแบบนั้น ไม่เหมือน TG ที่จะแจ้งออกมาเป็นลิสรายชื่อให้เข้าไปดูเอง หรือยังไงครับ พี่ๆคนไหนได้ยินว่าอย่างไรกันบ้างครับ 

เข้าใจว่าเปน email ครับ

วันที่ 7 คงนั่ง refresh mail ทั้งวันจนไม่เปนอันทำงานทำการ O08

Offline anyway

• ประชาชน
เข้าใจว่าเป็นทางอีเมลล์ครับ จำได้แค่วันที่ 7 วันเดียว ตอนนั้นตื่นเต้นมากครับ เข้าห้องน้ำ 3 รอบ กว่าจะได้สอบ O08

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
Basic knowledge test ประกาศวันที่ 7 มิ.ย.2556
ส่วน Wombat test ประกาศผล 28 มิ.ย.2556 ครับ เท่าที่พอจำได้
 O04คุณก้อยบอกว่าจะประกาศรายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกทางอีเมล์ครับผม

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *

อนุกรมกะ law of nature ผมไม่ได้ทำเบย ว่างรัวๆ  O08

http://www.indiabix.com/non-verbal-reasoning/cubes-and-dice/

ดูข้อ 1 กับข้อ 3 นะครับ เป๊ะๆ เลยครับ O02 SOC2 O34

บทความ ช่วง 13x - 150 อะ ไม่ยากมากอ่านทันพอดี เอาในบทความมาตอบเลย ไม่ทราบใคร คิดเหมือนผมบ้าง
« Last Edit: 27 May 2013, 06:58:41 +07 by newpilot »

• ประชาชน

ดูข้อ 1 กับข้อ 3 นะครับ เป๊ะๆ เลยครับ O02 SOC2 O34 O29

อนุกรม 2 ตัวสุดท้ายคูณกันได้ตัวแรก สองตัวรองสุดท้ายคูณกันได้ตัวที่ 2 ถัดไป .... คาบบบบ

บทความ ช่วง 13x - 150 อะ ไม่ยากมากอ่านทันพอดี เอาในบทความมาตอบเลย ไม่ทราบใคร คิดเหมือนผมบ้าง

ผมรู้สึกมึนๆกับ Part Error อะครับ ทำแอปมาเยอะๆแล้วมาเจอ Error ตัดกำลังต่ออีก  E08

• นักรบ
เริ่มทำข้อสอบปุ๊ป ผมผลิกไปข้อ 96 เลยครับ ทำภาษาอังกฤษก่อน

แต่เจอโจทย์แล้วสตั้นเหมือนกันครับ แนวนี้ไม่เคยเจอมาก่อน - สอบนักบิน 308-

Offline koalamarch

• ทหารเลว
eng พาร์ท error จำได้ว่ามีข้อแจกแต้มอยู่เรื่อง capitalization 1-2 ข้อ(มั้ง)ครับ

Offline AIRCOM

• ประชาชน
บางข้อว่าถูกออกมาเพื่อนเฉลย ผิดหลายข้อเลยเรา เงะๆๆๆ....จะรอดมั้ยหลาว
มือนึงกุมพระอิกมือกาครับ  - สอบนักบิน 306-
--->อยากทราบจังเลยว่าTASจะเเบ่งคิดคะเเนนAPTกับENGเเยกกันหรือรวมเป็น150คะเเนนไปเลย

Offline Last-Call

• ประชาชน
ผมติดข้อนี้อยู่นานมากกก โจทย์ว่า
เครื่องบิน บินระยะทาง 600 km เจอพายุระหว่างทาง ต้องลดความเร็ว 200 km/hr ทำให้ใช้เวลาเพิ่ม 30 นาที ถามว่าเดิมใช้เวลาเท่าไรในการบิน
ข้ามไปแล้ว กลับมาคิดใหม่ก็ทำไม่ได้ ใช้ Calculus ก็ย่ิงงง..
แต่พอออกจากห้องสอบ เท่านั้นแหละ คิดได้เลย 555
ส่วน Part Eng. ตรงจับผิด แกรมม่า ผมข้ามเยอะเลยไม่กล้าทำ เพราะอ่อน Eng.
Good Luck ทุกท่าน...