Author Topic: มีใครที่ทาง Thai air asia โทรมาขอสงวนสิทธิ์บ้างไหมค่ะ  (Read 37742 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ครับโผมมม ขอโทษทุกเม้นที่อาจทำให้คนอ่านรู้สึกไม่ดีด้วยนะครับ อ่านหนังสือต่อละ ยังโง่ขั้นเทพอยู่เลยผมอ่ะ

ไม้ต้องมีกรรมการหรอก ผมเล็ก ผมยอม ^^ O30
« Last Edit: 07 August 2012, 23:07:23 +07 by MustSurvive »

Offline friday13

• ประชาชน
ก็สอบสิ ผมไม่ว่าอะไรนะ อย่าเสียกำลังใจดิ สนุกๆสอบได้ยังไงก็กำไร สอบไม่ได้ก็ประสบการณ์ แต่คะแนนห่วยเขาเอานะจ๊ะ แต่มึนๆเมาๆเค้าไม่เอาอ่ะเวชศาสตร์ตรวจได้ระดับนึง นักบินใจร้อนเยอะแยะ อีโก้สูงก็เยอะ ก็ผ่านเวชศาสตร์ทอ. เนี่ยแหละ. อย่าคิดมาก ทำให้ดีที่สุดก็จะไม่เสียใจน่ะ (ไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกป่าว เพราะมันไม่ใช่ book said) อย่ากลัวดิ ยังไงซะชีวิตคุณได้ทำอะไรอีกเยอะถ้าไม่เป็นนักบิน ถ้าเป็นนักบินแล้วชีวิตคุณจะได้ทำอย่างเดียว คือ บิน หากรักการบินก็จงรักให้นานๆ อย่ารักรายได้มากกว่าการบินแล้วกัน อย่างผมบินฟรีให้สายการบิน ผมก็ทำได้ ผมไม่ได้รวยแต่ผมชอบที่จะอยู่บนฟ้า จ่ายตังบินแอร์ไลน์ผมก็ยอมหรือแค่ขึ้นไปดูคนอื่นบิน ผมก็แฮปปี้แล้ว แต่ผมเกลียดระบบอุปภัมของสายการบินนะ มันน่าเบื่อหลอกชาวบ้านไปวันๆเอาตังค่าสมัครแล้วก็จบกัน มันไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคมครับ ส่วนสถาบันการบินก็อีกอ่ะ ผมเคยเกือบโดนหลอกไปเรียน mpl ที่ tfta ด้วยซ้ำ 4 ล้านแล้วมาตกงานมีแต่ type rating ไม่มี 500 ชั่โมง pic สมัครได้แค่สายการบินแห่งชาติอีก ผมก็ว่ามันไม่ใช่นะ อี cpl ก็เหมือนกัน เห็นแย่งศิษย์กัน แล้วไงครับไม่เห็นดูแลอะไรศิษย์เลย สอนก็ไม่ครบ กระบวนการสอนก็ไม่มีระบบบินก่อนซิม แล้วซิมทำไม เครื่องตกตายซะก่อน สุดท้ายพวกเราดูแลตัวเองกัน หากผมพูดผิดขออภัยทำร้ายจิตใจใครก็ขอให้อดทน เริ่มเปลี่ยนความคิดที่ตัวเรา แล้วเราก็จะเข้าใจโลกครับ
« Last Edit: 07 August 2012, 23:58:59 +07 by friday13 »

Offline sodasado

• นักรบ
  • **

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
« Last Edit: 08 August 2012, 00:09:12 +07 by MustSurvive »

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ผมก็รู้จักหลายคนน่ะ พอดียืมตังส์คนอื่นไว้เยอะ จนเดี๋ยวนี้ไม่อยากรู้จักแระ ดวนทวงบ่อย  E47 E47 E47

• ประชาชน
ผมชอบเล่นมวยไทยอ่าโทดที ผมรู้จักแล้วกันไปหาเองเถอะ มันpublic ไม่อยากเอ่ยชื่อใคร ยังไงขออภัยด้วย เออเรียนนอกก็ดีกว่าสิ ได้สำเนียง อินเดียเนี่ย ฝั่งได้ก็กำไรนะ ลองคิดดูสอบ icao English เจอพวก Arabian หรือ turkish มานั่งสอบคุณอ่า ฟังไม่ออกก็เอาไปเลเวลต่ำๆ บินฟลีทใหญ่ๆหรือตปทไม่ได้นะ ส่วนเรื่องสภาพอากาศยิ่งลมแรงนักบินก็ยิ่งเก่ง เพราะได้เรื่องการแก้ลมรักษาเส้นทางบิน หากยิ่งบินยิ่งทางขั้วโลกได้เท่าไหร่ก็ยิ่งดี คุณก็จะได้แก้ความต่างของ true north (south ผมไม่แน่ใจว่ามีด้วยเปล่า) magnetic heading และ compass heading อันนี้แนวคิดส่วนตัวนะครับ ก็แล้วแต่จะคิด

• ประชาชน
ลบเลยๆเลอะเทอะ ก็คงไปสอบแหละ อยากผ่านรอบแรกมากๆ ผมอยากไปบ่นกัปตันมากๆ ค่องใจเรื่องเส้นมานานแล้ว จะพูดเผื่อเพื่อนผมที่สอบตกมารอบที่แล้วคะแนนก็ค่อนข้างfirst tier ด้วย และก็อาจจะไปทวงใบเวชศาสตร์คลาส1 ที่แอร์เอเชียมันยึดไปคืนให้เพื่อนๆด้วย ไม่รับเค้าแล้วยังจะอิฟใบแพทย์เค้าไปอีก ผู้สมัครออกตังค่าสอบเองนะ อีแอร์เอเชียไม่ได้ support ค่าสอบเวชศาสตร์ซะหน่อย

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ลบเลยๆเลอะเทอะ ก็คงไปสอบแหละ อยากผ่านรอบแรกมากๆ ผมอยากไปบ่นกัปตันมากๆ ค่องใจเรื่องเส้นมานานแล้ว จะพูดเผื่อเพื่อนผมที่สอบตกมารอบที่แล้วคะแนนก็ค่อนข้างfirst tier ด้วย และก็อาจจะไปทวงใบเวชศาสตร์คลาส1 ที่แอร์เอเชียมันยึดไปคืนให้เพื่อนๆด้วย ไม่รับเค้าแล้วยังจะอิฟใบแพทย์เค้าไปอีก ผู้สมัครออกตังค่าสอบเองนะ อีแอร์เอเชียไม่ได้ support ค่าสอบเวชศาสตร์ซะหน่อย

ที่พี่พูดหมายถึงเห็นรายชื่อก่อนจะสอบ รอบที่เพิ่งบอกผู้มีสิทธิ์สอบ นักเรียนการบินปีนี้เหรอครับ? - นักบิน 301- - นักบิน 301- R.I.P.

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อ่า ใจเย็นๆกันนะครับ มีคน Report มาที่พี่ แต่ก็อ่านแล้วก็เหมือนจะแก้ไขกันเองไปแล้ว ก็จบๆไปนะครับ

O08

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
เมื่อจะมี มาม่าให้นั่งซดนะนี่กระทู้นี้ แต่มาม่ะทัน ลบกันไปซะแร้ววววว   O22    อยากเสพย์มาม่าา

ปล. ผมล้อเล่นน้าาาา  คนไทยรักกันเอาไว้คับ   O02