Author Topic: Part English TG  (Read 8679 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nogoitems

• ประชาชน
คือผมเพิ่งขึ้นปี3อยากรู้ว่าข้อสอบพาทอังกฤษที่ใช้สอบของTG  ระดับคือเท่ากับ TOEIC TOEFL หรือยากกว่านั้นอะครับ
คือผมก็ยังไม่เคยสอบมาทั้งหมดเลย ขอบคุณครับ

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
เปิดดูกระทู้ย้อนขึ้นมาเลยครับ พี่ๆเขาอธิบายไว้หมดแล้ว

ข้อสอบแนวTOEIC ครับ แต่พี่หลายท่านให้อ่าน TOEFL ไว้ถ้าทำได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ผมเองก้อไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันจะเหมือนโทอิคหรือโทเฟลรึเปล่า

แต่ตอนสอบผมเอาข้อสอบ A-NET ภาษาอังกฤษ กับข้อสอบ CU-TEP/TUGET มาหัดทำอ่ะครับ จับเวลา 60 นาที

ก้อค่อนข้างใช้ได้ครับ ใกล้เคียง

siwasitc

• Guest
ลักษณะข้อสอบคล้ายๆ TOEIC ครับ
แต่เนื้อหาข้อสอบ คำศัพท์ ยากกว่า TOEIC พอสมควรเลยครับ เนื้อหาและคำศัพท์จะออกแนวการบิน และอวกาศมากกว่าครับ
อ้างอิงจากข้อสอบปี 2013 นะครับ

Offline KP

• ประชาชน
ผมว่าเหมือน toeic นะครับ toefl น่าจะเคี่ยวกว่านี้พอควรครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ประมาณtoeicครับแต่ยากกว่านิดหน่อย ส่วนtoeflมันน่าจะยากไปนะครับ E18

Offline kimwaterjr

• ประชาชน
ลักษณะข้อสอบคล้ายๆ TOEIC ครับ
แต่เนื้อหาข้อสอบ คำศัพท์ ยากกว่า TOEIC พอสมควรเลยครับ เนื้อหาและคำศัพท์จะออกแนวการบิน และอวกาศมากกว่าครับ
อ้างอิงจากข้อสอบปี 2013 นะครับ
ยืนยันอีกเสียงครับว่ายากกว่าTOEICพอสมควร พาร์ทการอ่านออกแนวเกี่ยวกับการบินและอวกาศครับ

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ทำให้ถูกเลย60ข้อก็ผ่านละครับ สู้ๆ ผมก็อ่านประมานแอดมิชชั่น พวกแกรมม่า V to be ,V ing, Vocab,ส่วนเพสเสทนี่แล้วแต่ดวงครับ เช่นปีนี้ออกเรื่องประมาน ดวงอาทิตย์ ชาลีแชปปิ้น รู้ศัพท์เยอะๆก็น่าจะผ่านได้ครับ E37